Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

vanluan24

Member
Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

app này có gì hay thế bác. em mới thấy fpt play update bản mới load live tv nhanh hơn kha khá.
p/s: vừa để ý thấy cái này cung cấp trực tiếp bởi google. có vẻ ngon dù chưa sử dụng

Hôm rùi mình mail cho bên FPT Lay suốt? báo lỗi sử dụng phần mềm đó? thế hôm nay ra phiên bản mới là ok rùi? về test thử xem?

Cái kia mình mới phát hiện ra post cho anh em luôn

vanluan24

Member

Em vẫn còn đang lăn tăn 2 hãng, thấy màu trên LG vẫn sống động và ngon hơn….

Uh màn hình LG được mệnh danh tốt hơn nhưng mình không thích vì thương hiệu và chất lượng làm từ a tới z mình vẫn kết sony vì chất lượng thiết kế? còn về chất lượng thực tế thì phải sử dụng mới rõ? còn về màu sống động thì phải chơi samsung bạn ơi? nhưng cái đó cũng chả quan trọng

vihali

hôm qua mình thử cũng không xem được? để lại thử tiếp xem thế nào

Có một bác mua dòng 43800C cũng không xem được bác ạ. Vậy ít nhất có 3 người không xem được rồi. Có lẽ nó bị trục trặc đúng cái tính năng ấy, thật là chán. May mà em xem được bằng thiết bị khác rồi phát lên nó.

vanlinh2905

Well-Known Member

Bác cài bằng cách nào vậy sao mình mở lên thì thấy không tương thích với em này vậy

cái này nó giới hạn ko cho việt nam tải. cài từ apk vẫn ok. đây cũng là điểm hay của android. ứng dụng gì cũng chơi tuốt

vanlinh2905

Well-Known Member

Có một bác mua dòng 43800C cũng không xem được bác ạ. Vậy ít nhất có 3 người không xem được rồi. Có lẽ nó bị trục trặc đúng cái tính năng ấy, thật là chán. May mà em xem được bằng thiết bị khác rồi phát lên nó.

bác thử chuyển sang bản spmc xem thế nào

Hôm nay rảnh rỗi tôi háo hức đi xem em siêu mẫu sony x9000c. Nhưng với tôi thì thấy hơi thất vọng các bác ạ.

Về chất lượng hình ảnh tôi thấy same same x8500c.

Về thiết kế thì x9000c có phần trên mỏng giống oled ec930 nhưng tôi cảm giác nó cứ rởm rởm thế nào, không được sang như của lg. Nhìn từ phía trước thì x9000c có bo viền mỏng và tổng thể cũng gần giống x8500, chỉ có lại gần nhìn thì do x9000c nguyên khối nên mới thấy khác, nhưng do bo viền mỏng nên nếu đứng xa thì không cảm nhận thấy khác. Ban đầu vào siêu thị nếu không thấy cái chân đế nó khác thì tôi cứ nghĩ nó là x8500.

Nói chung cảm nhận của tôi là chất lượng hình ảnh và bề ngoài x9000c (nhìn từ phía trước) na ná x8500. Chỉ có nhìn từ bên hông mới thấy nó khác (chả nhẽ mua tivi về lại ra cứ ra hông nó mà nhìn). Trong khi giá thì chênh nhau quá nhiều, hơn cả giá x9300.

vanluan24

Member

Hôm nay rảnh rỗi tôi háo hức đi xem em siêu mẫu sony x9000c. Nhưng với tôi thì thấy hơi thất vọng các bác ạ.

Về chất lượng hình ảnh tôi thấy same same x8500c.

Về thiết kế thì x9000c có phần trên mỏng giống oled ec930 nhưng tôi cảm giác nó cứ rởm rởm thế nào, không được sang như của lg. Nhìn từ phía trước thì x9000c có bo viền mỏng và tổng thể cũng gần giống x8500, chỉ có lại gần nhìn thì do x9000c nguyên khối nên mới thấy khác, nhưng do bo viền mỏng nên nếu đứng xa thì không cảm nhận thấy khác. Ban đầu vào siêu thị nếu không thấy cái chân đế nó khác thì tôi cứ nghĩ nó là x8500.

Nói chung cảm nhận của tôi là chất lượng hình ảnh và bề ngoài x9000c (nhìn từ phía trước) na ná x8500. Chỉ có nhìn từ bên hông mới thấy nó khác (chả nhẽ mua tivi về lại ra cứ ra hông nó mà nhìn). Trong khi giá thì chênh nhau quá nhiều, hơn cả giá x9300.

nó không khác nhau đâu? chỉ khác về chạy android tv ? mà quan trọng hơn đời 2014 ở đấy?

emmaitre

Member

Em đang cân nhắc mua 3 chiếc 65W850C, bác nào có hàng giá tốt thì pm em nhé. Em ở HN ạ. Cảm ơn các bác nhiều :)

vanluan24

Member

Anh em nào update kodi bản 15.1 chưa? mình update bị lỗi là khi vào ứng dụng kodi rùi thoát ra luôn thì bị delay tầm gần 1 phút? nhưng khi vào ứng dụng xem video rùi thoát ra thì không bị?
Bây giờ xóa hết đi cài lại thì cũng bị và không có ngôn ngữ việt nam nữa

vungoctueminh

E lần đầu sử dụng sony android tv, các Bác chỉ bảo giúp e cài đặt Kodi với ạ, e search tùm lum mà không tìm được hướng dẫn. Thanks các Bác nhiều ạ!

ndchieu22

Well-Known Member

Em đang cân nhắc mua 3 chiếc 65W850C, bác nào có hàng giá tốt thì pm em nhé. Em ở HN ạ. Cảm ơn các bác nhiều :)

tiếc rằng model này vẫn chưa có tăm hơi gì bác ah

vanluan24

Member

E lần đầu sử dụng sony android tv, các Bác chỉ bảo giúp e cài đặt Kodi với ạ, e search tùm lum mà không tìm được hướng dẫn. Thanks các Bác nhiều ạ!

không tìm thấy ah/ vô trang chủ kodi.tv rùi tải về file apk rùi copy vào usb rùi cài

vungoctueminh

không tìm thấy ah/ vô trang chủ kodi.tv rùi tải về file apk rùi copy vào usb rùi cài

:( Bác thông cảm chỉ rõ giúp e chút, e copy được vào usb rồi, cắm vào tivi rùi mà không biết vào đâu tìm files để cài ạ.

vanluan24

Member

:( Bác thông cảm chỉ rõ giúp e chút, e copy được vào usb rồi, cắm vào tivi rùi mà không biết vào đâu tìm files để cài ạ.

tìm rùi cài phần mềm này nhé? có trong cửa hàng của Tivi

ES File Explorer File Manager

HyungKent

Vungoctueminh bạn tải ES File về nhé, rùi cắm usb có file kodi apk vào và cài đặt thôi.

vanluan24

Member

Cảm ơn các Bác đã hướng dẫn, e làm theo và thành công rùi ạ... :))

ok? dần rùi biết hết thui. Trong diễn bàn mình có upload một số phần mềm rùi đó. bạn tìm lại những bài cũ mình viết tải về rùi sài nó

Bên trên