Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

vanluan24

Member
Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Có bác nào dùng rồi tư vấn em phát, đang phân vân giữa "Samsung UA48JU6600" với "SONY KD-49X8000C"
p/s: không tạo được bài viết mới lên vào đây hỏi ké.

Mình cũng thích samsung nhưng nó thiết kế mẫu mã quá. màn hình của sam nghe chừng tốt hơn em sony này.. nhưng smart thì chán lắm? mình dùng thử rùi...

vanluan24

Member

yên tâm khoản smart. nghe đồn con này còn đc update HDR nữa đấy

trước có nói có bản 49 inch của x8500C này cũng có HDR nhưng mà giờ không thể nào tìm lại được mẫu đó trên trang sony nữa kể cả các nước khác trong sony.. bản 55 inch có HDR là ngon rùi. nhưng vào trang chủ sony.com.vn nó cũng viết không biết chuẩn nữa không? hy vọng là tốt

Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Chắc như đinh luôn. MotionFlowXR 800, bằng 43w800c.

1 lựa chọn tốt cho các bác ko cần 3D, android tuy nhiên giá vẫn chưa tốt (chắc do model mới ra) hiện tại chỉ thấp hơn 43w800c có mấy trăm nghìn... sony mà nghiên cứu ra thêm model 50w780c thì tốt quá ...

pro2740

Active Member

Có bác nào dùng rồi tư vấn em phát, đang phân vân giữa "Samsung UA48JU6600" với "SONY KD-49X8000C"
p/s: không tạo được bài viết mới lên vào đây hỏi ké.

lấy con UA48JU6600 nha bác vì bác sẽ đc màn hình cong, trải nghiệm đc tizen os ( mặc dù nó thua android ) và bảo hành 3 năm. Sau này chán cái tizen thì mua con nexus player or nvidia shield là xong.

longkht

lấy con UA48JU6600 nha bác vì bác sẽ đc màn hình cong, trải nghiệm đc tizen os ( mặc dù nó thua android ) và bảo hành 3 năm. Sau này chán cái tizen thì mua con nexus player or nvidia shield là xong.

Thua android chỗ nào bác?

pro2740

Active Member

mình nghĩ là thua về ứng dụng và game thôi bác tại mình chưa có trải nghiệm đc tizen ( do đã trót dại mua 43w800c). Với lại đa số ai cũng xài android trên phone or tablet rồi nên xài trên tv sẽ thấy quen thuộc và nhiều ứng dụng hơn so với tizen

mình nghĩ là thua về ứng dụng và game thôi bác tại mình chưa có trải nghiệm đc tizen ( do đã trót dại mua 43w800c). Với lại đa số ai cũng xài android trên phone or tablet rồi nên xài trên tv sẽ thấy quen thuộc và nhiều ứng dụng hơn so với tizen

Sao lại là ... trót dại mua 43w800... nghe kiểu như bác bị ai xúi bẩy mua con này ấy :)) Tầm giá 43w800 thì làm gì có chiếc nào hơn??

vanluan24

Member

Thua android chỗ nào bác?

thua về nhiều mặt....

Không cài được kodi.. ( cái này mình chưa hẳn chắc chắn vì sài chưa nhiều...
Phần mềm hỗ trợ giải trí trực tuyến kém... Youtube chẳng khác nào vứt đi..
Bộ nhớ trong ít.. chỉ có 4gb..
Hỗ trợ chuột ngoài và bàn phím kém vì do ứng dụng củ chuối...
Hỗ trợ kém cái khiển nói tiếng việt ( không hỗ trợ youtube ) cần phải test thếm....
Riêng về kodi đã cài được thì có nhiều thứ......
Giao diện và tiện dụng không ăn được android TV

vanluan24

Member

Mình sài qua sam chạy tizen 1 vài giờ rùi... chán hẳn bạn nhé.. con tivi 4k 25 củ..... Nếu nghĩ mua tivi ở màn hình hay chất lượng thì mình không nói. còn nếu sét về màn hình chất lượng và smart thì nên có thêm lựa chọn sony.. rẻ thì chiến shap đó... còn nếu không đắn đo về giá tiền thì chiến sony là ngon....

longkht

Mình sài qua sam chạy tizen 1 vài giờ rùi... chán hẳn bạn nhé.. con tivi 4k 25 củ..... Nếu nghĩ mua tivi ở màn hình hay chất lượng thì mình không nói. còn nếu sét về màn hình chất lượng và smart thì nên có thêm lựa chọn sony.. rẻ thì chiến shap đó... còn nếu không đắn đo về giá tiền thì chiến sony là ngon....

Đang hỏi về model cụ thể Samsung UA48JU6600" với "SONY KD-49X8000C" nên bác nào dùng rồi hay biết rồi chia sẻ với ạ.
Cảm ơn các bác!

pro2740

Active Member

Sao lại là ... trót dại mua 43w800... nghe kiểu như bác bị ai xúi bẩy mua con này ấy :)) Tầm giá 43w800 thì làm gì có chiếc nào hơn??

mình nghĩ là nếu mình mua ss 40j6300 vừa đc bảo hành 3 năm vừa đc màn hình cong, trải nghiệm tizen. Chơi chán chê em tizen thì cưới thêm vợ nvidia shield về ko ngon hơn ah. Mình đã trải nghiệm qua nvidia shield và 43w800c thì thấy là dùng nvidia shield sẽ sướng hơn là dùng android trên tv mặc dù ruột của 2 đứa nó đều là android tv

pro2740

Active Member

Đang hỏi về model cụ thể Samsung UA48JU6600" với "SONY KD-49X8000C" nên bác nào dùng rồi hay biết rồi chia sẻ với ạ.
Cảm ơn các bác!

Bác cứ nghĩ thế này cho đơn giản: cần thời hạn bảo hành lâu hay mau. Nếu cần bảo hành 3 năm thì xúc ss còn ko lăn tăn vụ bảo hành thì xúc sony ( bảo hành 2 năm ). Như mình thì mình sẽ xúc ss vì nó bảo hành 3 năm. Bác xúc sony lỡ xài 2 năm rưỡi hay 2 năm 10 tháng nó hư panel hay hư màn hình thì sao trong khi hiện tại giá mua của 2 thằng đâu có chênh lệch nhiều

trung1984

Member
Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Bác cứ nghĩ thế này cho đơn giản: cần thời hạn bảo hành lâu hay mau. Nếu cần bảo hành 3 năm thì xúc ss còn ko lăn tăn vụ bảo hành thì xúc sony ( bảo hành 2 năm ). Như mình thì mình sẽ xúc ss vì nó bảo hành 3 năm. Bác xúc sony lỡ xài 2 năm rưỡi hay 2 năm 10 tháng nó hư panel hay hư màn hình thì sao trong khi hiện tại giá mua của 2 thằng đâu có chênh lệch nhiều

Tôi dùng Sony 42W804A đc 1 năm 8 tháng, vừa tuần trước bị 2 kẻ ngang màn hình (2 đường chỉ trắng). Gọi điện mô tả cái, BH cho người chở panel đến thay luôn. Cậu em BH bảo, nghe anh mô tả là em đọc vị đc ngay bệnh rồi, xin linh kiện (panel) luôn, chở đến thay luôn cho đỡ mất công đi lại. Mình bảo tưởng W8 ít nguy cơ hỏng panel lắm chứ. Cậu đó bảo ôi giời, em đi thay nhiều rồi em biết chứ, chả có cái nào ít cả, từ đắt tiền mấy chục triệu như 4K tới rẻ tiền 6-7 triệu đều nguy cơ có thể hỏng tất, thần chết gọi panel nào thì panel đấy dạ thôi. Gọi là may hơn khôn. Cậu em BH thay vèo vèo trong một nốt nhạc đã xong, cậu ấy bảo: con panel này thay ngoài BH là giá 9 triệu đấy, số anh quá may. Đúng là hết BH mà hỏng panel thì xác định vứt luôn chứ thay gì, con 43W800c giờ giá cũng chỉ trên dưới 11tr.

vanluan24

Member

Cảm ơn các bác!

ông chú mình mới mua con 4k samsung 50 inch hay 48 inch gì đấy? sài rùi không thích....
Còn 49 x8300C mình đang sài.....và sài 4 tháng rùi...

Quan điểm: Bạn chọn màn hình thì phải tìm hiểu kỹ màn 2 thằng tấm nền là gì.....
còn android TV của sony thì ăn đứt samsung rùi... khỏi phải bạn..
còn như theo một số bác nói sam bảo hành được 3 năm....
Còn nói thiệt với bạn chỉ khi nào bạn bật chung 1 phim so 2 cái với nhau thì mới rõ được... chứ nói thật có đẹp hơn hay xấu hơn cũng chẳng quan trọng đâu? quan trọng là mắt mình có phân biệt được nó trong tầm giá đó không? dù có phân biệt nhưng đâu có nghĩa là sẽ biết được tương lai nó bền hay hỏng không?

Mình là người tiêu dùng chẳng thiên thằng nào cả? chứ bạn không thì lại gặp mấy bác bán hàng tư vấn thì yên tâm các bác ấy sẽ thiên về hàng bác ấy bán

vanluan24

Member

Nếu mua tivi mà sợ hỏng thì nói thiệt để tiền đó cất đi cho sướng. còn nói thật dù 1 dòng nào đó có bền của hãng nào đi chăng nữa đen thì mình lại dính... của bền tại người dùng nữa... Mình làm nghề máy tính 10 năm rùi. công ty mình bán rất nhiều Máy tính, Desktop, cứ ông nào săm soi hay để ý kỹ thì thế đéo nào lại hay lỗi. Mình rất đồng tình quyền lợi của khách hàng khi mua phải là người dùng thông tái và tránh bị tình trạng dùng hàng demo hay bảo hành về bán mới.....Mình làm nghề đó cũng 10 năm nhưng chưa bao giờ mình kén chọn hay quá khắt khe vấn đề gì... cứ thoải mãi thích mẫu gì là chiến thôi. cũng may mắn ít lỗi? lấy gần 1000 bộ máy rùi mà tỉ lệ ít lỗi... nhưng cái gì mà lỗi thì chỉ khốn hạn bảo hành lâu .. số mình là thế đó. hàng nào lỗi là mình bán luôn kể cả lỗ....nhiều lúc làm công ty toàn lấy hàng thiếu đồ, demo mà nó cũng chẳng hỏng, Riêng demo điện thoại thì phải giá khác...

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Tôi dùng Sony 42W804A đc 1 năm 8 tháng, vừa tuần trước bị 2 kẻ ngang màn hình (2 đường chỉ trắng). Gọi điện mô tả cái, BH cho người chở panel đến thay luôn. Cậu em BH bảo, nghe anh mô tả là em đọc vị đc ngay bệnh rồi, xin linh kiện (panel) luôn, chở đến thay luôn cho đỡ mất công đi lại. Mình bảo tưởng W8 ít nguy cơ hỏng panel lắm chứ. Cậu đó bảo ôi giời, em đi thay nhiều rồi em biết chứ, chả có cái nào ít cả, từ đắt tiền mấy chục triệu như 4K tới rẻ tiền 6-7 triệu đều nguy cơ có thể hỏng tất, thần chết gọi panel nào thì panel đấy dạ thôi. Gọi là may hơn khôn. Cậu em BH thay vèo vèo trong một nốt nhạc đã xong, cậu ấy bảo: con panel này thay ngoài BH là giá 9 triệu đấy, số anh quá may. Đúng là hết BH mà hỏng panel thì xác định vứt luôn chứ thay gì, con 43W800c giờ giá cũng chỉ trên dưới 11tr.

đúng rùi đó. hên xui thì được con tốt? còn cái gì nó chả tính vào tuổi thọ rùi... mình chứng kiến nhiều thiết bị điện tử vừa hết bảo hành xong quay đùng ra hỏng.... mình không làm tivi không dám tham gia gì cả? nhưng mình sài 2 con sony rùi... mua cho ông già năm 2014 con W700B, nói thật mua là mua thui... còn cũng nói với ông nội rùi,, đỏ thì sài mấy năm còn đen thì hết bảo hàng lỗi.... nói thẳng ra nếu 2 năm hỏng thì khác gì mua đồ quá đắt.....năm 2008 mua con tivi 14 inch của samsung 2tr 500k gần 2 tấn tóc... ông già chọn ngay con tivi để ở nền đất,. thế mà trong thời gian đó gia đình nội ngoại bên mình mua cùng mua sau đều hỏng. quê năm đó điện kém. đến lỗi bóng điện còn đỏ lòm mà tivi vẫn sài được... năm ngoái mới hỏng...nhưng đồ điện tự bây giờ đều tuổi thọ kém so với trước kia rùi.. tránh phải hàng demo là tốt lắm rùi.. cứ nguyên bản lấy là ok....

pro2740

Active Member

sony giờ hết bảo hành thường hay hư panel lắm còn ông ss hết bảo hành thì thường hư màn hình bởi vậy ko nói ông nào bền hơn ông nào đc. Quan điểm của mình thì ông nào bảo hành lâu thì chọn thôi. Như mình đang xài sony nhưng vẫn khuyên các bác chọn 4K ss mặc dù smart của ss thua sony

vanluan24

Member

sony giờ hết bảo hành thường hay hư panel lắm còn ông ss hết bảo hành thì thường hư màn hình bởi vậy ko nói ông nào bền hơn ông nào đc. Quan điểm của mình thì ông nào bảo hành lâu thì chọn thôi. Như mình đang xài sony nhưng vẫn khuyên các bác chọn 4K ss mặc dù smart của ss thua sony

thế thì lấy LG cho lành

pro2740

Active Member

thế thì lấy LG cho lành

lg hết bảo hành thì cũng hắt hơi sổ mũi giống mấy ông kia chứ có khoẻ mạnh hoàn toàn đâu bác. Đc cái nhiều model lg dùng IPS ( nhiều bác khoái cái này ) và trong cùng 1 phân khúc thì thấy ông lg rẻ hơn 2 ông so và sam

Bên trên