Top 20 của IMDB, bạn có đồng ý?

Số phim hay trong top 20 IMDB

• Không thích phim nào, hoặc từ 4 phim trở xuống

Số phiếu: 18 32.1%
  • Có từ 5 đến 8 phim hay

Số phiếu: 10 17.9%
  • Có từ 9 đến 12 phim xứng đáng nằm trong list này

Số phiếu: 14 25.0%
  • Đa số, từ 13 dến 16 phim đều rất hay

Số phiếu: 7 12.5%
  • Nhất trí với bảng xếp hạng, từ 17 phim trở lên

Số phiếu: 7 12.5%

• Số lượng người bầu chọn
    56
  • Poll closed .

quannguyen0130

Ðề: Top 20 của IMDB, bạn có đồng ý?

@the dark knight : (xưng hô bác với tui nhen cho nó lịch sự, chứ "mày" với "tao" ở đây thì hơi quá <:p)

Ban đầu chờ bác mất bình tĩnh, nhưng cảm thấy ko ổn, nên bình luận trong ôn hoà, nên có vài lời cần can bác.

Tui thấy bác lần sau đừng nói "đồ ngu" với người khác, dù bức xúc quá thì bác cũng có thể nói là "nói chuyện ko có cái trên đầu", hay là "ko có cái đầu" như mấy bác trên đây vẫn nói. Bác cũng thấy, người ta cứ nói đi nói lại hoài, mặc dù ý nghĩa nó như nhau.

Bác nóng quá làm gì, để khi bác nói "đồ ngu" về 1 vấn đề khác, mà lại bi gộp chung vào vấn đề nhận định phim, người ta lớn ròi chứ bộ, biết xem phim chứ bộ, biết thế nào là ý nghĩa trong phim chứ bộ, đâu cần bác hay tui chỉ thế này thế nọ.

Ví dụ bác nhé:
đây là một bộ phim ý nghĩa (với ai thích, mê, tạc tượng nó) nên vài ba cái lỗi lặt vặt như :
thằng 2 face bưng cái mặt mốc chạy cùng đường, tui nhớ thằng bạn coi chung hỏi 1 câu "nó ko đau sao ta?"
Tui lý giải cho nó luôn, thằng này tự nhiên bị mốc 1 bên mặt trở nên mình đồng da sắt luôn, nó có thể bưng mặt mốc chạy đi mà ko thấy đau gì cả, nó cỏ thể bước ra từ chiếc xe bị lật mà ko trầy trụa gì hết.

Nhưng với fan thì, kệ, phim ý nghĩa là đựơc ròi.

Tiếp ko bác, anh hề ko chỉ là 1 tên tội phạm kinh khủng về đầu óc mà còn khoẻ như trâu nữa, ko biết bác nghe tui nói về chuyện này chưa?
nó khoẻ chỗ nào? àh chỗ nó nhốt Harvey Dent với nhỏ ghệ chứa đầy xăng, trong bệnh viện cũng đầy xăng, trên fà cũng đầy xăng, ôi trời anh hề vác hết đó pa, chứ tiền đâu mà thuê người vác, đốt mẹ hết ròi, anh phạm tội vì đam mê chứ có phải vì tiền đâu.
Mà vác lẹ thiệt chớp mắt cái là đâu ra đó sẵn hết, kinh thật.

Anti sẽ nói: moá, vậy mà khen, hay chỗ nào vậy pa.
Fan nói: Thì đã chuẩn bị sẵn ròi, anh hề ghê lắm, anh tính hết ròi, sắp xếp đâu đó hết ròi, anh chuẩn bị trước khi cha đạo diễn chọn cảnh đó quay nữa. Kinh thật ~:>

Yêu thì củ ấu cũng tròn, ghét thì trái bồ hòn cũng méo, bác đừng hỏi yêu thì tròn chỗ nào nhen, tui hok yêu nên hok biết đâu hehe...

tui chỉ có phần ghét thôi, ghét ở chỗ tui tốn ratio down về, coi hy vong nó hay để ra cafe cãi nhau với bác và bác Nam 1 trận ra trò, nhưng đáng tiếc ko có điều đó xãy ra.
Chẳng thà với tui nó cứ đánh đấm ra trò đi, giải trí cho tới giải trí, có gắng pha tình tiết ý nghĩa vô, TDK hok có giết người dù thằng đó đáng chết, nên ko ủi xe vào nó mà té quăng quay mấy vòng, hay quá, hay quá xá, mà hay chỗ nào ta... àh chỗ hok giết người... you're my hero ^^ eck, nếu tui nó câu đó tui hok chơi chung với bác lâu vậy và ko còn mặt mũi nhìn mặt anti-fan của TDK rùi. Khúc đó là giữ hình tượng cho Batman, khúc cuối là giữ hình tượng cho Harvey Dent, cái gì cũng muốn giữ cuối cùng chả giữ được gì. (Nếu thương Harvey Dent vậy thì khúc cứu người sẽ cứu được con ghệ ròi, àh quên ảnh thương người dân Gotham, đang thắc mắc nếu anh hề cho ảnh chọn cứu 100 dân Gotham cùng lúc với cứu con ghệ, anh đua tới chỗ ai trước \:D/)
(trái bồ hòn cũng méo đây)
Túm lại với fan đây là phim ý nghĩa ghê gớm, bác đừng đụng vào, có đụng thì dùng lời lẽ nhẹ nhàng hén. Tức quá cũng đừng nói phim là "đồ ngu" mà chỉ đựơc nói phim nó "ko có cái đầu" thôi nhen bác

splendidriver

Đúng rồi, lần sau đừng nói gì cả, mà đọc trước :), nhất là trong những tranh luận trên diễn đàn public thế này, để biết người ta đang nói những cái gì, nói những ý gì, ko là người ta tưởng mình không biết đọc :)

subin

Active Member

ý nghĩa cuả TDK không phải quá ít nhưng nó đã lỗi thời và cũ kĩ rồi, thêm vào đó các thủ pháp truyền tải của phim lại thô và gượng gạo... mà thôi ai học được cái gì mới, ai không thấy nó gượng thì hoàn toàn có thể khen nó, chỉ có điều tâng như tâng bóng bay như thế lại thành ra lắm chuyện vui... tui thì toàn nhả đạn vào phim còn mấy bạn kia toàn nhả đạn vào tui, sợ quá:-ss

ặc, bạn nói thế này thì sai rồi, đây là 1 phim hay đấy chứ, nếu chỉ tính về yếu tố hành động thì nó làm gần như hoàn hảo, diễn xuất của diễn viên cũng quá tuyệt.

Ý nghĩa của nó ít nhưng ko hề cũ kỹ chút nào cả. Ko nhiều phim lồng được ý nghĩa vào phim hay như phim này đâu.

@The Dark Knight: sao mình thấy ban dùng lời lẽ hổ báo thế, ở đây chỉ là bàn luận ko nên xỉ nhục hay hạ thấp nhau T_T

Mình có bảo splendidriver ngudùng các bộ phận tình dục để ném đá bao giờ đâu ta :confused:

Ôi trời... tui lớn lên bởi phù sa sông Cửu Long nên thẳng tính quen òi bạn ơi. Ngu thì bảo ngu , bảo không có cái đầu cũng thành ra ngu :-"

À còn câu " nửa mùa " bộ xúc phạm lắm hả. Thì không hết được " một mùa " thì bảo " nửa mùa " thôi. Không bảo thế thì bảo sao nào :-"

Nói chung trong 1 xã hội dân chủ thì nó như vậy á....=))

Đã bảo là xả stress mà lị...đừng hỏi tại sao anh tàn nhẫn :-B

splendidriver

Mình có bảo splendidriver ngudùng các bộ phận tình dục để ném đá bao giờ đâu ta :confused:

Ôi trời... tui lớn lên bởi phù sa sông Cửu Long nên thẳng tính quen òi bạn ơi. Ngu thì bảo ngu , bảo không có cái đầu cũng thành ra ngu :-"

À còn câu " nửa mùa " bộ xúc phạm lắm hả. Thì không hết được " một mùa " thì bảo " nửa mùa " thôi. Không bảo thế thì bảo sao nào :-"

Nói chung trong 1 xã hội dân chủ thì nó như vậy á....=))

Đã bảo là xả stress mà lị...đừng hỏi tại sao anh tàn nhẫn :-B

Thảo nào, cái post giải thích ối thứ về vấn đề học vấn :), cả về cái thứ "dân chủ" kia nữa. :)

Thôi có lẽ lần sau mình sẽ nói chuyện với người.

@RWO: :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Thảo nào, cái post giải thích ối thứ về vấn đề học vấn :), cả về cái thứ "dân chủ" kia nữa. :)

Thôi có lẽ lần sau mình sẽ nói chuyện với người.

anh đâu muốn tàn nhẫn đâu em.....:eek:

Thật ra mình chỉ bảo RWO ngu...à quên phải nói là đầu tôm mới tế nhị:-&... thôi, khi em mình nó không phân biệt được thời gian .Còn bây giờ splendidriver đã chứng minh tư chất mình còn hơn cả ngu...ý quên là đầu tôm mới đúng á...:-&

Có ai đời thuở nào nói chuyện với súc vật cả 2 ngày trời mới phát hiện ra đối phương là súc vật thì chử ngu ...ý quên đầu tôm... còn hơi nhẹ á :-&

thôi bây giờ anh đi ngủ...2 em cứ post bài đi mai chiều dìa anh comment cho nhé

P/S: thương hai em nhất á ...đầu tôm bự, thiệt bự của anh :-&:-&:-&

RWO

:-&:-&:-& :-&:-&:-& :-&:-&:-& :-&:-&:-& :-&:-&:-& :-&:-&:-& :-&:-&:-& :-&:-&:-&

Chỉnh sửa lần cuối:

quannguyen0130

anh đâu muốn tàn nhẫn đâu em.....:eek:

Thật ra mình chỉ bảo RWO ngu...à quên phải nói là đầu tôm mới tế nhị:-&... thôi, khi em mình nó không phân biệt được thời gian .Còn bây giờ splendidriver đã chứng minh tư chất mình còn hơn cả ngu...ý quên là đầu tôm mới đúng á...:-&

Có ai đời thuở nào nói chuyện với súc vật cả 2 ngày trời mới phát hiện ra đối phương là súc vật thì chử ngu ...ý quên đầu tôm... còn hơi nhẹ á :-&

bỏ đi pa, 2 ... cái gì đó mà mày nói, đã đến vậy thì đọc liệu có được ko, và có hiểu được ý cả tao với mày nói ko, thì hơn thua làm gì.
Người ta là người lớn ròi mà, người ta cãi nhau hơn thua với mình làm gì (ồ mà càng cãi thì càng lộ ra là người lớn, nhưng chắc lớn cái xác, còn cái đầu chắc hok, ko có nói ngu àh nhen)

khi nãy mày có nói tao edit lại cho rõ nghĩa,ok tao edit lại đây

@the dark knight : (xưng hô bác với tui nhen cho nó lịch sự, chứ "mày" với "tao" ở đây thì hơi quá )

Ban đầu chờ bác mất bình tĩnh, nhưng cảm thấy ko ổn, nên bình luận trong ôn hoà, nên có vài lời cần can bác.

Tui thấy bác lần sau đừng nói "đồ ngu" với người khác, dù bức xúc quá thì bác cũng có thể nói là "nói chuyện ko có cái trên đầu", hay là "ko có cái đầu" như mấy bác trên đây vẫn nói. Bác cũng thấy, người ta cứ nói đi nói lại hoài, mặc dù ý nghĩa nó như nhau.

Bác nóng quá làm gì, để khi bác nói "đồ ngu" về 1 vấn đề khác, mà lại bi gộp chung vào vấn đề nhận định phim, người ta lớn ròi chứ bộ, biết xem phim chứ bộ, biết thế nào là ý nghĩa trong phim chứ bộ, đâu cần bác hay tui chỉ thế này thế nọ. (lớn ròi, lớn cái gì thì có mỗi người ta biết thôi, và khi được dạy cho khôn ra thì sẽ làm mình làm mẩy đó mà)

Ví dụ bác nhé:
đây là một bộ phim ý nghĩa (với ai thích, mê, tạc tượng nó) nên vài ba cái lỗi lặt vặt như :
thằng 2 face bưng cái mặt mốc chạy cùng đường, tui nhớ thằng bạn coi chung hỏi 1 câu "nó ko đau sao ta?"
Tui lý giải cho nó luôn, thằng này tự nhiên bị mốc 1 bên mặt trở nên mình đồng da sắt luôn, nó có thể bưng mặt mốc chạy đi mà ko thấy đau gì cả, nó cỏ thể bước ra từ chiếc xe bị lật mà ko trầy trụa gì hết.

Nhưng với fan thì, kệ, phim ý nghĩa là đựơc ròi.

Tiếp ko bác, anh hề ko chỉ là 1 tên tội phạm kinh khủng về đầu óc mà còn khoẻ như trâu nữa, ko biết bác nghe tui nói về chuyện này chưa?
nó khoẻ chỗ nào? àh chỗ nó nhốt Harvey Dent với nhỏ ghệ chứa đầy xăng, trong bệnh viện cũng đầy xăng, trên fà cũng đầy xăng, ôi trời anh hề vác hết đó pa, chứ tiền đâu mà thuê người vác, đốt mẹ hết ròi, anh phạm tội vì đam mê chứ có phải vì tiền đâu.
Mà vác lẹ thiệt chớp mắt cái là đâu ra đó sẵn hết, kinh thật.

Anti sẽ nói: moá, vậy mà khen, hay chỗ nào vậy pa.
Fan nói: Thì đã chuẩn bị sẵn ròi, anh hề ghê lắm, anh tính hết ròi, sắp xếp đâu đó hết ròi, anh chuẩn bị trước khi cha đạo diễn chọn cảnh đó quay nữa. Kinh thật

Yêu thì củ ấu cũng tròn, ghét thì trái bồ hòn cũng méo, bác đừng hỏi yêu thì tròn chỗ nào nhen, tui hok yêu nên hok biết đâu hehe...

tui chỉ có phần ghét thôi, ghét ở chỗ tui tốn ratio down về, coi hy vong nó hay để ra cafe cãi nhau với bác và bác Nam 1 trận ra trò, nhưng đáng tiếc ko có điều đó xãy ra.
Chẳng thà với tui nó cứ đánh đấm ra trò đi, giải trí cho tới giải trí, có gắng pha tình tiết ý nghĩa vô, TDK hok có giết người dù thằng đó đáng chết, nên ko ủi xe vào nó mà té quăng quay mấy vòng, hay quá, hay quá xá, mà hay chỗ nào ta... àh chỗ hok giết người... you're my hero ^^ eck, nếu tui nó câu đó tui hok chơi chung với bác lâu vậy và ko còn mặt mũi nhìn mặt anti-fan của TDK rùi. Khúc đó là giữ hình tượng cho Batman, khúc cuối là giữ hình tượng cho Harvey Dent, cái gì cũng muốn giữ cuối cùng chả giữ được gì. (Nếu thương Harvey Dent vậy thì khúc cứu người sẽ cứu được con ghệ ròi, àh quên ảnh thương người dân Gotham, đang thắc mắc nếu anh hề cho ảnh chọn cứu 100 dân Gotham cùng lúc với cứu con ghệ, anh đua tới chỗ ai trước ) ===>>phim ý nghĩa ghê, ý nghĩa nửa mùa là đây nè, đợi chỉ ra mới biết sao? nếu thik thì nói nguyên mùa cũng được, nguyên mùa chuối.
(trái bồ hòn cũng méo đây)

Túm lại với fan đây là phim ý nghĩa ghê gớm, bác đừng đụng vào, có đụng thì dùng lời lẽ nhẹ nhàng hén. Tức quá cũng đừng nói phim là "đồ ngu" mà chỉ đựơc nói phim nó "ko có cái đầu" thôi nhen bác.

đồ ngu = ko có cái đầu = đầu tôm

hài lòng chưa Nghĩa, mày vẫn nợ tao ly cafe

Chỉnh sửa lần cuối:

Pinetree

Member

ặc, bạn nói thế này thì sai rồi, đây là 1 phim hay đấy chứ, nếu chỉ tính về yếu tố hành động thì nó làm gần như hoàn hảo, diễn xuất của diễn viên cũng quá tuyệt.

Ý nghĩa của nó ít nhưng ko hề cũ kỹ chút nào cả. Ko nhiều phim lồng được ý nghĩa vào phim hay như phim này đâu.

Nếu xét trên phương diện giải trí thì nó chưa đạt tiêu chuẩn nghe nhìn của mình (có thể không hợp). Nếu xét về cách thức truyền tải thì đây là 1 phim "không có tính thuyết phục" (tính từ đầu cho tới lúc kết). Còn triết lý của phim là mới hay cũ, có tính để đời hay không thì tuỳ mỗi người, chính vì cái cách nói triết của phim quá phô nên nó chỉ có 1 chiều, có người thấy tâm đắc và cũng có người thấy cổ hủ

splendidriver

Muốn thank 2 lần mà không được :(. Minh hoạ sống động thế này mà ko cho thank lần 2 :(

Lioncoeur

Phim Shawshank Redemption cũng nửa mùa bỏ mẹ. Coi phim xong ta chỉ thấy thương cho những thằng tội ác đầy trời mà phải ở tù chung thân, thấy bọn nó hiền khô như cục đất chứ có làm gì nên tội đâu mà phải nhốt. Ta cũng thấy nhà tù là nơi tu dưỡng dung nhan tốt hơn bất cứ cái thẩm mỹ viện nào, ai vô đó ở 20 năm khuôn mặt cũng không có thêm một nếp nhăn.

Phim nửa mùa bỏ mẹ cũng được 7 đề cử Oscar. Cũng tại mấy thằng nửa mùa tâng bốc cho nó như thánh.

splendidriver

Ơ kìa anh em đâu, ra dập ngay Lioncoeur thôi, xúc phạm quá! Đầu tôm à!! Sao lại động đến tượng đài trên mây của ngưòi ta thế!!

Tôi thấy anh quannguyen0130 nên rút kinh nghiệm lại
Lần sau post bài xúc tích ngắn gọn dùm cái, anh post bài dài dòng lang man quá anh à :-w
Thấy hông!!!,tuy anh móc meo chửi chúng ngu nhưng hai đứa em tôi vẫn ríu rít thanks anh đấy, ôi thật tai hại. Anh post vậy rất dễ làm người khác hiểu nhầm anh à.

Và sau cùng...hết đá lẫn sỏi òi, mà cũng vừa hết stress nên thôi..."phím hạ, lưu tình" b-(
To subin: tui thấy tui post bài có hổ báo gì đâu ta...:-w

tta269

Chúng nó thanks các bác vì các bác đã tự thể hiện bản chất vô học của mình thì có =)) Bàn luận tử tế thì ko chịu, lại cứ thích mạt sát người khác.

RWO

Chúng nó thanks các bác vì các bác đã tự thể hiện bản chất vô học của mình thì có =)) Bàn luận tử tế thì ko chịu, lại cứ thích mạt sát người khác.

Trời ơi, bạn tta nói vậy là tớ không hài lòng đâu nhá, phải để các thiên tài tự hiểu về bản thân chứ :-B

quannguyen0130

Nói người khác là đồ ngu là vô học, là mạt sát người khác, còn nói người khác là vô học, ko có cái đầu thì đây là lời lẽ của người có học chắc?
(Có học cũng có nhiều loại, học nhiều hay học ít nữa)
Bàn luận tử tế thì không chịu, nói mấy lời trên là góp ý xây dựng hay mạt sát người khác.

Và 1 khái niệm mới về vụ thanks, ai được thanks càng nhiều thì người đó càng vô học huh bác?

@RWO: muốn thể hiện chính kiến của mình thì vô mà nói, đừng núp núp ló ló chờ người khác vô nói trước ròi hùa theo vuốt đuôi, chú em ko chỉ trẻ con mà còn đàn bà quá.
Àh, nếu RWO là con gái thì cho anh rút lại mấy lời mới nói và chân thành xin lỗi nhen em gái.

RWO

Nói người khác là đồ ngu là vô học, là mạt sát người khác, còn nói người khác là vô học, ko có cái đầu thì đây là lời lẽ của người có học chắc?
(Có học cũng có nhiều loại, học nhiều hay học ít nữa)
Bàn luận tử tế thì không chịu, nói mấy lời trên là góp ý xây dựng hay mạt sát người khác.

Và 1 khái niệm mới về vụ thanks, ai được thanks càng nhiều thì người đó càng vô học huh bác?

@RWO: muốn thể hiện chính kiến của mình thì vô mà nói, đừng núp núp ló ló chờ người khác vô nói trước ròi hùa theo vuốt đuôi, chú em ko chỉ trẻ con mà còn đàn bà quá.
Àh, nếu RWO là con gái thì cho anh rút lại mấy lời mới nói và chân thành xin lỗi nhen em gái.

Thôi tôi xin được nói lời cuối với cái đề tài TDK lọt vào top 20 Imdb hợp lý không. Có thể liên tưởng tới một hành động là, khi bạn vuốt ve một 1 con chó, thì tự nhiên nó quay lại cắn bạn và từ đó bạn ngại không tới gần con chó đó nữa. Các fan của TDK đã bị các anti-fan của TDK cắn như vậy đó, nên chúng tôi mới đâm nản và không còn nói lại các bạn.

Bạn quannguyen0130 thân mến, qua những gì bạn viết ở topic này, chúng tôi chỉ có thể đưa ra hai giả thuyết. Một là thần kinh bạn không bình thường. Hai là bố mẹ bạn đã thất bại trong việc giáo dục bạn thành người có văn hóa.

Vì không biết bố mẹ bạn, vì tôn trọng ông bà và không muốn bắt chước bạn phán xét người khác một cách hồ đồ, chúng tôi đành nghiêng về giả thuyết thứ nhất. Giả thuyết này vừa giải thích được vấn đề, vừa làm mọi người cảm thấy thoải mái, vì như các cụ vẫn dạy, không ai chấp người điên.

splendidriver

Lần cuối tớ check thì có vụ cãi vã này vì đã có một bạn bảo là bọn vote cho TDK toàn bọn "nửa mùa" và ủng hộ việc "tôn trọng ý kiến trái chiều".

Thế nhưng khi có "ý kiến trái chiều" (tức là biện hộ cho TDK) thì ngay lập tức bạn ấy nhảy lên tưng tưng và "ném đá tầm bậy tầm bạ" những người đó ngay lập tức (a cái này là bạn ý thừa nhận nhé ko phải ai gán bậy cho đâu). Và tiếp tục đối thoại bằng những lời lẽ phách lối kiêu ngạo, coi thường và mạt sát người khác.

Vậy các bạn trông mong gì chúng tôi phải có thái độ tốt với các bạn nếu như ngay từ đầu các bạn đã tự cho mình là chân lý và chẳng coi ai ở đây ra gì rồi?

Nếu như các bạn có lý thì đã chẳng có kiểu post bài quote mỗi một câu cuối cùng của người ta chỉ để công kích cá nhân về "học vấn", "ngữ pháp" và bảo người ta là "đồ ngu" và "tởm lợm", còn nội dung những gì tôi viết trong bài thì ko quan tâm. Xin mời đọc lại cho kỹ, xem lại từ đầu xem đã có ai "tâng bốc tượng đài THE DARK KNIGHT" lên tận mây xanh hay không, quote ra đây. Hay là từ đầu chỉ có những người "trưởng thành" dùng lời lẽ "học vấn cao" để chửi bới, đả kích phim/và những người thích phim TDK (cụ thể là câu "bọn Mẽo nửa mùa" "phim vừa dở vừa nửa mùa" ...vân vân...) để phải có người lên tiếng.

Nếu đọc cho kỹ lại những bài tôi đã post thì sẽ thấy quan điểm của tôi về TDK là như thế nào, thứ 2 là thái độ của tôi đối với người nói chuyện bằng đầu (subin và pinetree) khác đối với người nói chuyện bằng mông nó thế nào (ai thì có tật sẽ giật mình thôi, mình cũng chưa lần nào nói ra là ai, ai giật mình thì thấy hết rồi đó)

À còn chuyện thank. Thật ra là ko phải đựoc thank nhiều thì là vô học, mà thank vì những gì bạn quan và bạn tdk post nó là minh hoạ sống động cho những gì tôi đã viết ở nhiều post trước, nên tôi không cần phải nói thêm cái gì nữa cho dài dòng, thank là xong vì mình ko cần phải tự lấy minh hoạ nữa :).

Còn thank của mình ở bài của Pinetree và subin là để thể hịên sự tôn trọng của mình trước những bài viết có lý lụân và tôn trọng đôi bên của 2 bạn ấy. Vậy thôi. Cùng 1 động tác ý nghĩa của nó cũng hơi khác nhau chút nhỉ?

Bên trên