Topic chém gió HD Dalat.

satan85

Well-Known Member
Ðề: Topic chém gió HD Dalat.

e mà bằng gia đình của bác thì giờ đã vô đối rồi

ilundb

Member

Toàn các cao thủ ở miền ngoài vào chém, dalat kỳ này giông gió nhiều, mời các bác vào chem tiếp

ilundb

Member

Ngoảnh đi ngoảnh lại mỗi mình ta
Hai mươi bốn mạng vẫn mình ta
Hát đê Đà Lạt đâu hết rồi
Mình ta ngồi chém ... một mình ta

Sorry, mần thơ con cóc hâm nóng box, hehe

ilundb

Member

Hôm nay ta lại một mình
Buồn thay box vắng một mình ai hay

muabuondl

Vó ngựa khua lốc cốc dưới rặng thông
Nắng lấp loá tràn ra trên tán lá
Người đánh xe cho ngựa đi thong thả
Bâng khuâng nhìn ngôi biệt thự dưới giàn hoa
..............
..............

muabuondl

Dạo này anh em Đà Lạt tập trung nhân lực để xúc đất ở Hồ Xuân Hương hay sao mà thấy vắng vẻ quá ta :eek:

muabuondl

Con người đôi khi rất buồn và mệt mõi. ... Âm nhạc là một điều gì đó vô cùng kì diệu..... nó khiến người ta có thể đắm chìm trong cảm xúc. Và khiến con người quên đi bao mệt mỏi trong đời...... Khi tôi buồn tôi lại càng thích nghe nhạc buồn.... rồi chợt nhớ kỉ niệm đến lạ kì ......... quá khứ thay nhau hiện về....... những buồn vui ngày ấy ........ chỉ một mình tôi hiểu.. chỉ một mình tôi biết.... đó là những giấc mơ ngày nào .... đó là những tháng ngày hạnh phúc... đó là những chiều lang thang trên phố........ đó là những dỗi hờn ngây ngô ..... nhưng tất cả chỉ còn là kỉ niệm...... nơi đó chính là quá khứ ........
Đừng chối bỏ những gì đã thuộc về quá khứ ... vì đó là những gì thiêng liêng nhất ... mà ta đã từng bước wa..... Đừng quên hết đi quá khứ ....... vì chẳng bao giờ ta sẽ có được khoảng thời gian ấy nữa.... Đừng đừng bao giờ sợ quá khứ ....... vì nó cho ta bước tiến mới của ngày hôm nay... Đừng bao giờ chà đạp lên quá khứ ......... vì ở nơi đó .. ta đã từng cùng ai đó yêu say đắm... Nhưng................................. Đừng bao giờ sống trong quá khứ ................. vì còn rất nhiều điều ta chưa từng làm được.

P/s: Em ở Phường 6 Bác à :D Chính xác là số 4 :))

ilundb

Member

Hử !!! Cùng cựu học sinh của Lam Sơn à :))
Hồi đó học cấp 2 ở Lam Sơn nè :D Thời thầy Dũng làm hiệu trưởng :))

Thời em cũng thầy Dũng làm hiệu trưởng, coi chừng cùng khóa, cùng lớp ấy chứ. Em sinh 1983, còn bác? Bạn em trên số 4 cũng nhiều lắm đó.

muabuondl

Thời em cũng thầy Dũng làm hiệu trưởng, coi chừng cùng khóa, cùng lớp ấy chứ. Em sinh 1983, còn bác? Bạn em trên số 4 cũng nhiều lắm đó.

Ý !!! Vậy thì bác trên mình 1 lớp rồi :))
Mình sinh 1984 :D Mà năm lớp 6, khi ngoài Quảng Nam mới vào học trể 1 tháng lại học ngu và nói tiếng Quảng rặc ri nên lại bị dual 1 lớp nên cuối cùng thua bác 2 năm =))
Mô Phật tội lỗi tội lỗi :))

ilundb

Member

Mình sinh 1984 :D Mà năm lớp 6, khi ngoài Quảng Nam mới vào học trể 1 tháng lại học ngu và nói tiếng Quảng rặc ri nên lại bị dual 1 lớp nên cuối cùng thua bác 2 năm =))

Bác ở số 4 mà chỗ nào? Gần dốc La Sơn Phu Tử ko?

HDDL

BĐH HD Đà Lạt

hihi...hồi muabuondl học chắc ngồ ngộ lắm ha!
Cái đầu 1 chỏm tóc, cái bộ đồ nâu nâu, cái túi sách vải ---> làm lên a chàng THIỆN NGỘ a ... Adidaphat :D

ilundb

Member

Thế bạn có biết Linh Quang pagoda không ? <= My Home in Dalat City X_X

haha, hồi đó em ăn cơm chùa ở đó suốt, từ chỗ em đi bộ lên đó có 10p à.
Ah, mà hồ Xuân Hương tới đâu rồi mấy bác? Tết này định cho nhóc về thăm quê.

HDDL

BĐH HD Đà Lạt

haha, hồi đó em ăn cơm chùa ở đó suốt, từ chỗ em đi bộ lên đó có 10p à.
Ah, mà hồ Xuân Hương tới đâu rồi mấy bác? Tết này định cho nhóc về thăm quê.

Tình hình là đã nạo vét xong lòng Hồ, công việc tiếp là đang thi công cái cầu bạn à...nhưng tiến độ cũng chậm lắm (ko biết trước này HXH có nuôi rùa không í...:) ) chắc đến Tết Maroc mới xong quá à.
Thời gian này người dân vẫn đi trên con đường mới đắp - đường tạm.
:-t

Bên trên