Topic chuyên về MIC KOK - Anh em cho hết ý kiến vào đây!

shin-hp

Ðề: Topic chuyên về MIC KOK - Anh em cho hết ý kiến vào đây!

thấy mấy con relacart cũng êm bác ạ. er 3600

ASAP

Well-Known Member

Thấy mấy huynh dùng micro toàn 5-7 triệu mà choáng...em thấy dùng cho KOK gia đình thì mua cái micro BMB 533 Made in Japan "ngoài vỏ hộp" có mấy shop đang bán giá khoảng 450k là hát OK rồi.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Thấy mấy huynh dùng micro toàn 5-7 triệu mà choáng...em thấy dùng cho KOK gia đình thì mua cái micro BMB 533 Made in Japan "ngoài vỏ hộp" có mấy shop đang bán giá khoảng 450k là hát OK rồi.
Em thì đang dùng 1 cặp Shure PG58 (Sao Việt) + Shure ugx10 (chất lượng trung bình nhưng tiện gọn):))

myopiccat89

mình cũng đang dự tính mic không dây mua cho nhu cầu tết này mà đang phân vân loại nào tốt , nhờ các bác tư vấn giùm nhé luôn địa chỉ cửa hang nhé , em ở TP HCM thansk nhiều

Bác ở quận mấy? ko dây thấy con relacart er 3600 êm

hoan_1977

Vua mua cua Thao 2 bo va cung dong y voi bac Tamvannguyen ve dieu nay!

bác Thảo cho em hỏi, con receiver Shure SLX24 tại sao lại mắc hơn GLXD24, GLXD24 nó có lỗ cắm sạc pin.

Hay do Receiver SLX24 bắt sóng tốt hơn cho chất lượng âm thanh micro tốt hơn ?
Bác cho e hỏi . Bác Thảo ở đâu vậy cho em xin số điện thoại của bác ý vì e cũng muốn mua đoi mic về hát

wakkavn

đã sử dụng qua một số dòng mic không dây.
Mic shure UGX8 rẻ nhất, hàng loại 1 giá khoảng 2tr8, dùng gia đình hoặc kinh doanh tầm trung thì tốt, không có tự động ngắt, nước sơn mau tróc, nên dán keo trước sẽ giữ được lâu hơn.
Mic BFAudio J11 giá khoảng 6tr về phần cứng thì số 1 rồi, nước sơn đẹp bền, có tự ngắt, bao va đập, chỉ có điều bộ mình test có hiện tượng bị vỡ tiếng khi hát lớn. không biết có phải tình trạng chung hay không.
Tầm giữa thì đang sử dụng TPlusV M1000+ giá khoảng 4tr5, xài rất ok chỉ thua BFAudio ở sức chịu va đập, hát to không vỡ, tiếng sáng hơn 1 chút.

Bên trên