Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Di Oi Gi

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

các bác cho hoi là em dùng LG 55lm860v thu được mấy film của trẻ con vào hdd nhưng h không biết làm cách nào để cho vào laptop. mỗi lần kết nối đều bắt format. có phần mền nào làm được không các bác. tinh lưu lại để cho cậu nhà xem mà không biết. thanks

bác dùng windows mấy, HDD ghi film model nào?

d0cc0c4ub4i

Bác cho em hỏi trong cách cài đặt màn hình, có nên bật chế độ light sensor hay tắt, vì tắt thì hình ảnh sẽ đẹp hơn
kiểu dáng tùy cảm nhận mỗi ng. nếu bác koi 3d thì lấy lg . nếu pác để phòng khách bằng chân thì lấy SN. cn treo thì lấy LG ( cảm nhận cá nhân )

uylong

Member

em dùng Win 7 va Mac osx nhung cả 2 đều bắt format khi kết nối. hdd ghi film SAMSUNG Model HM400LI 400gb/5400pm/8M mong bác hướng dẫn giùm tại đang cần vì hđ gần đây dồi. Em nghe nói la linux làm được nhưng em chưa thư

kakaakon

Member

Các bác cho em hỏi bây giờ có cách nào phát được video từ điện thoại ra màn hình TV mà ko cần dây dợ ko ?
ps :topic dạo này vắng vẻ quá , hix

caothudeche

Moderator

các bác cho hoi là em dùng LG 55lm860v thu được mấy film của trẻ con vào hdd nhưng h không biết làm cách nào để cho vào laptop. mỗi lần kết nối đều bắt format. có phần mền nào làm được không các bác. tinh lưu lại để cho cậu nhà xem mà không biết. thanks

Mình đã gặp 1 trường hợp ghi trên STB thì ổ sẽ được định dạng EXT nên window không nhận. Do vậy bạn thử kiểm tra lại xem nó đang định dạng gì và dùng các phần mềm hỗ trợ định dạng ổ cứng tương ứng trên windows.

iitsuma

Mình ở HN và đang muốn mua 1 e LG 42LA6200 hoặc LG 47LN5400 có bác thương gia nào báo cho e biết cái giá hợp lý 2 e này ko? Thanks!

alphantv

mình hỏi ngu tý,khác nhau giữa LM6200 va LA6200 là gì vậy mấy bác?

Các bác cho hỏi có gặp vấn đề với wifi không ạ? Hôm qua lúc mới mua về test wifi rất ok, mặc dù wifi ở xa, tầm 10m, nhưng đến hôm nay lúc được lúc không, lúc trưa thì ok, đến tối thì ko bắt được nữa, cái đt cùi LGKM555 của em thì vẫn bắt ngon, như vậy có lỗi gì ko ạ ???

Nghé

Active Member

SÁng nay mwor TV nó tự động Update phiên bản mới đấy các bác.

Anhvu941986

Các bác chỉ giúp em chỗ nào bán con tivi LG 42LA6200 với..Em đang cần gấp ..thank các bác đã đọc tin..LH: Vũ 0936657545

182506

các bác cho em hỏi h con 42la6200 còn hàng ko zậy

Bác nào có link down FW trên trang chủ không ạ? Giups em đi

rotihs

Member

Sáng bật tivi thì thấy có thông báo upgrace firmware lên 04.31.07, bản update nặng tận 316MB mà không biết thay đổi những gì :-?

chinhdom

Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các bác cho em hỏi bây giờ có cách nào phát được video từ điện thoại ra màn hình TV mà ko cần dây dợ ko ?
ps :topic dạo này vắng vẻ quá , hix
Có chứ. Dùng pm Imediashare đối với iphone và Androi bản free cho phép share Video trong CameraRoll, ảnh và nhạc đấy( yêu cầu Tivi và Đt dùng chung 1 mạng)
các video tải vào ĐT qua Itune với DT IPhone ko phát đc theo kiểu này nếu mình tải VD về từ các apps Download rồi chuyển qua CameraRoll thì mới phát đc.
Còn vẫn muốn phát các video tải vào ĐT qua Itune thì phải dùng chức năng Airplay của Đt n bắt buộc TV phải có chức năg Airplay, hiện tại phải dùng TV Apple hoặc Minix Neo X5,X7 gắn voà TV mới kết nối đc
Còn phát video từ YouTube từ Đt ra Tv thì vào apps YT có sẵn trên Tv để ghép vói Đt(ko cần thiết vì TV Smart nó cũng vào đc YT).
Riêng ĐT LG thì dùng PM Smartshare có sẵn mà share nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên