Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

mvstudio

Member
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Bác nào đã thử kết nối mạng có dây rồi hướng dẫn cho em với. Em cắm cáp vào thì chỉ thấy trên modem mỗi đèn power và đèn LAN là sáng, IP em đều để động. Ko hiểu có vấn đề gì cần cài đặt ko vì em có 1 đầu điện thoại ở gần tivi, thế là em mang modem về nối vào tivi.
Theo tôi thì bác nên kiểm tra đường Lan bằng cách nối vào một máy tính hoặc Laptop, nếu trên máy tính mà chạy được internet thì TV cũng phải được, vì con TV này hình như ko cho chỉnh nhiều thông số về mạng, cắm vào là tự động nhận và chạy thôi.

Cám ơn các bác, Chiều về có thời gian em check lại, em vừa hỏi mấy anh em IT ở cơ quan và cũng đoán ra nguyên nhân rồi.

Hai Scm

Active Member
Bác chủ cũng đang xài VGA Nvidia à, giúp em phát:
Em có cái HTPC cấu hình sau:
Main MSI P67A GD55 B3
Vga MSI GTX 560 Ti Hawk 1G
Ram 8G
Chip core i7 2600k
Em đang xài Media browser để duyệt phim, coi phim bằng Splash Pro Ex.
Xin các Bác tư vấn giúp em soft nào xài tốt xem phim HD, 3D và cách xuất ra âm thanh DTS với. Em xài tivi LG 42LM6200, loa Logitech Z680.
Loa thì em kết nối với PC bằng 3 sợi dây 3.5mm , Main em có cổng Optical, em ko bit xài dây optical có hay hơn 3 sợi dây 3.5mm gì đó ko ạ?

Xem phim HD thì em đang dùng VLC Player v1.2, được cái chạy nhanh và nhẹ, chạy được nhiều định dạng file âm thanh và hình ảnh mkv, avi, wmv, đều được tuốt, âm thanh hỗ trợ nhiều... có cái là màu không thật bằng Windows Media Player.... nhưng chắc có lẽ do em chưa vọc vào phần cân chỉnh màu sắc của nó đúng cách..... chỉnh một hồi thấy phần sáng cứ sáng chóa ra mà không phân biệt được nét...

Hai Scm

Active Member
Em cũng quan tâm em LM6200 này để xây dựng hệ HTPC, nhưng mà không biết là chơi phim 3D trên PC thì dùng phần mềm nào hả pák ?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Cái này hay nè, up cho bác nào cần. Em đang phân vân không viết lấy em này hay SN 40EX 65ddeeer phòng khách.

Có 3D lâu lâu coi cũng vui , nhưng để SN phòng khách thì sang hơn.

Không biết 2 em này em nào thiết kế đẹp hơn nhỉ? Nếu LG đẹp thì cũng lấy để phòng khách ok

Bác cứ ra cửa hàng điện máy ngắm đi, cá nhân em thì thấy thiết kế 42LM6200 cũng khá....bác thích 3D thì chọn em nó, còn chỉ muốn xem 2D với chất lượng hình ảnh đẹp thì 42EX310 hay 42EX650 đều ngon....

Hai Scm

Active Member
Bác chủ cũng đang xài VGA Nvidia à, giúp em phát:
Em có cái HTPC cấu hình sau:
Main MSI P67A GD55 B3
Vga MSI GTX 560 Ti Hawk 1G
Ram 8G
Chip core i7 2600k
Em đang xài Media browser để duyệt phim, coi phim bằng Splash Pro Ex.
Xin các Bác tư vấn giúp em soft nào xài tốt xem phim HD, 3D và cách xuất ra âm thanh DTS với. Em xài tivi LG 42LM6200, loa Logitech Z680.
Loa thì em kết nối với PC bằng 3 sợi dây 3.5mm , Main em có cổng Optical, em ko bit xài dây optical có hay hơn 3 sợi dây 3.5mm gì đó ko ạ?

Nếu muốn dùng cổng Optical thì bác phải có cái Receiver hay amply có cổng vào optical tương ứng (cáp đồng trục coaxial hay Toslink) rồi xuất ra bộ loa 5.1 xịn + bộ dây loa ngon thì âm thanh sẽ nghe hay hơn rồi.....

Tuy nhiên còn tùy theo gu nghe nhạc, xem phim gì nữa, nếu bác thích âm thanh êm dịu, trong trẻo của nhạc hòa tấu, jazz, nhạc sến thì không cần cầu kỳ đến thế..... còn nếu bác thích âm thanh trầm mạnh mẽ, bass mạnh thì đầu tư thêm

amithu

Hehe, hên quá trời, hôm qua xúc em này có 13 chai 800k , hôm nay giá lên 16 chai 500k rồi, vãi lúa thiệt!!!!

hoangdng

Member

Bác lập topic quá hữu ích,ae đang dùng có cách chỉnh và ứng dụng gì hay thì chia sẽ với ae nhé.thanks bác chủ topic

bác nào rành về tinh chỉnh màu và cài đặt các thông số hình ảnh của dòng tivi này thì share cho mình với nha.
Mình xài 42 LM 7600.Chắc cũng same same nhau nên bác nào rành chỉ giúp nha

men0codon

Active Member

6/9/2012 SÀI GÒN nắng đẹp , giá 42LM6200 chính thức là 15.500.000 , 42LM6410 giảm còn 17.500.000 ( mykim.vn )

hoangdng

Member

may quá,mới 5 ngày mà đở những 1.700k.nhưng tầm tiền này và khoái 3D cho đúng thời thượng thì model này vẫn đáng chơi phải không các bác.

yulawboy

Active Member

điểm danh gia nhập hội LM6200 phát:D

kforhai

Member

6/9/2012 SÀI GÒN nắng đẹp , giá 42LM6200 chính thức là 15.500.000 , 42LM6410 giảm còn 17.500.000 ( mykim.vn )

má ơi giá leo thang từng ngày vậy. chưa đến 1 tuần lên 1tr6 rồi khiếp quá cũng may rinh em này về lẹ không thôi giờ chắc ngồi hối hận dữ lắm đây.

kforhai

Member

Bác nào đã thử kết nối mạng có dây rồi hướng dẫn cho em với. Em cắm cáp vào thì chỉ thấy trên modem mỗi đèn power và đèn LAN là sáng, IP em đều để động. Ko hiểu có vấn đề gì cần cài đặt ko vì em có 1 đầu điện thoại ở gần tivi, thế là em mang modem về nối vào tivi.

pác đã up cái FW mới nhất chưa phải up cái mới nhất nha

các bác biết vì sao mà giá nó tăng nhanh như vậy ko? chính là lỗi ở các bác....e cũng đang kiếm 1 e 42inch tầm 15T mà cũng chưa biết nên chọn hãng nào?

amithu

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

các bác biết vì sao mà giá nó tăng nhanh như vậy ko? chính là lỗi ở các bác....e cũng đang kiếm 1 e 42inch tầm 15T mà cũng chưa biết nên chọn hãng nào?
Sao mà do anh em làm giá tăng nhỉ? @.@ !Cai nay do Hãng LG nó quyết định chứ có phải a em HDVN đâu! ~.~

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Sao mà do anh em làm giá tăng nhỉ? @.@ !Cai nay do Hãng LG nó quyết định chứ có phải a em HDVN đâu! ~.~

nếu là do hãng quyết định thì sao giá mỗi nơi 1 khác, trong cùng 1 thời điểm chênh nhau đến vài triệu đồng. Giá hãng niêm yết là 1 chuyện, còn giá bán lại do cửa hàng bán ra quyết định. Nên cái gì hót là nó bị tăng giá cũng là điều dễ hiểu.

kforhai

Member
Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

nếu là do hãng quyết định thì sao giá mỗi nơi 1 khác, trong cùng 1 thời điểm chênh nhau đến vài triệu đồng. Giá hãng niêm yết là 1 chuyện, còn giá bán lại do cửa hàng bán ra quyết định. Nên cái gì hót là nó bị tăng giá cũng là điều dễ hiểu.

mình cũng công nhận thời gian qua con này đúng là hàng hot của dòng tivi led 3D.

Nghé

Active Member
Mình có duyên dùng hàng hot hehe, ngày xưa là con LD650 mua đươc giá hời khoảng nửa tháng sau bắt đầu khan hàng và giá lại lên

Bên trên