Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.3.6 – Giải trí tổng hợp

lanha

Well-Known Member
Ðề: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Để đỡ phải down về máy mình thường xem phim trực tiếp bằng cách add link Fshare được chia sẻ trên diễn đàn vào Kho phim Fshare của ITVPlus , nhưng xẩy ra trường hợp nhiều phim không tìm được phụ đề trong khi phụ đề của phim lại có ( link Fshare ). Các bác cho hỏi trường hợp này cách add phụ đề để xem như thế nào. Thank

itvplus

Active Member

Để đỡ phải down về máy mình thường xem phim trực tiếp bằng cách add link Fshare được chia sẻ trên diễn đàn vào Kho phim Fshare của ITVPlus , nhưng xẩy ra trường hợp nhiều phim không tìm được phụ đề trong khi phụ đề của phim lại có ( link Fshare ). Các bác cho hỏi trường hợp này cách add phụ đề để xem như thế nào. Thank

Bạn cho hỏi là file phụ đề phim trên web họ để link trực tiếp hay fshare vậy. Nếu là link trực tiếp có thể dùng service xshare.subtitle để load phụ đề cho phim. Nếu nếu phụ đề up link fshare thì chắc chỉ có phương án down phụ đề về trên usb, khi xem phim thì ta mở phụ đề của phim đó trên usb lên thưởng thức

lanha

Well-Known Member

Phụ đề là link fshare bạn ạ và mình đã down về usb như bạn nói. Bạn chỉ thêm cho mình cách mở phụ đề từ usb với ( phim mình mở xem bằng cách add link fshare ). Cám ơn bạn nhiều

itvplus

Active Member

Phụ đề là link fshare bạn ạ và mình đã down về usb như bạn nói. Bạn chỉ thêm cho mình cách mở phụ đề từ usb với ( phim mình mở xem bằng cách add link fshare ). Cám ơn bạn nhiều

Mình lấy ví dụ về một video như này. Khi đang xem phim ta nhấn vào cái biểu tượng cái loa của trình player. Sau đó chọn dòng brow for subtitle, chọn tiếp usb mà bạn lưu trữ file sub, chọn đến file sub của phim, nhấn ok nữa là phim load sub nhé. Bạn làm như ảnh dưới

itvplus

Active Member

phần tivi của itvplus có vẻ nhiều kênh die quá

Mục nào vậy bác ơi. Tivi là stream từ các web nên có lúc nó bị mất tín hiệu link thành ra cũng trục trặc lúc đó, bình thường xem ok hết mà. Dạo này HTVonline có vẻ cũng ko ổn định như trước >:p. Nhiều lúc cũng hay mất tín hiệu

maxiqboy

Member

Addon HDO trong phần tổng hợp của ITV các bác có thể viết thêm phần tìm kiếm được không ạ ?

em cảm ơn ạ

à các bác ITV có thể sang bên cả group https://www.facebook.com/groups/vietkodi/ hoạt động được không bác ?

bên đó em thấy có nhiều mem hoạt động khá thường xuyên ạ

itvplus

Active Member

Addon HDO trong phần tổng hợp của ITV các bác có thể viết thêm phần tìm kiếm được không ạ ?

em cảm ơn ạ

à các bác ITV có thể sang bên cả group https://www.facebook.com/groups/vietkodi/ hoạt động được không bác ?

bên đó em thấy có nhiều mem hoạt động khá thường xuyên ạ

vâng bên em cũng vấn hoạt động bên đó đấy chứ. chỉ là không dùng nick giống hdvietnam nên chắc các bác ko biết thôi. Hôm nọ cũng đã được một bạn sale bên mình nhắn lại với nhóm coder về phần tìm kiếm của hdonline rồi. Hiện tại bạn coder cũng đang nghiên cứu chỗ này rồi ạ. Cũng mong sẽ có kết quả sớm phục vụ bà con. Cảm ơn bác và tất cả anh em vẫn tin dùng và ủng hộ các sản phẩm của itv

maxiqboy

Member

vâng bên em cũng vấn hoạt động bên đó đấy chứ. chỉ là không dùng nick giống hdvietnam nên chắc các bác ko biết thôi. Hôm nọ cũng đã được một bạn sale bên mình nhắn lại với nhóm coder về phần tìm kiếm của hdonline rồi. Hiện tại bạn coder cũng đang nghiên cứu chỗ này rồi ạ. Cũng mong sẽ có kết quả sớm phục vụ bà con. Cảm ơn bác và tất cả anh em vẫn tin dùng và ủng hộ các sản phẩm của itv

Hôm đó em có nc và góp ý với bác Sale đó bác :D

giờ addon của bên ITV mình đang là ổn định nhất nên em cũng hay nói mọi ng bên đó cài addon ITV

các bác có gì update mới thì sang bên đó post bài cho dân tình họ chú ý ạ :D

mdungsg2015

Member

Nghe thấy thế, minh vào kodi xem HDviệt vẫn bt mà.

Bác có dùng addon HDviet trong mục tổng hợp ITVplus ko, tôi vừa thử lại mà vẫn bị thông báo Login Failed mà mục Acount setting thì trống trơn không có chỗ để đăng nhập lại hic hic

Thao1975

Member

....................................

Chỉnh sửa lần cuối:

itvplus

Active Member

Bác có dùng addon HDviet trong mục tổng hợp ITVplus ko, tôi vừa thử lại mà vẫn bị thông báo Login Failed mà mục Acount setting thì trống trơn không có chỗ để đăng nhập lại hic hic

vẫn xem bình thường mà bác. Với phần hdviet trong itvplus thì bác không cần phải login tài khoản cá nhân đâu vì phần đó đã được bên em login sẵn để khách dùng luôn được rồi

mdungsg2015

Member

vẫn xem bình thường mà bác. Với phần hdviet trong itvplus thì bác không cần phải login tài khoản cá nhân đâu vì phần đó đã được bên em login sẵn để khách dùng luôn được rồi

Lạ thật, vậy bác cho xin cái link kodi mới nhất dùng ổn cho H8 để tôi cài lại xem thế nào được ko ạ, thanks

itvplus

Active Member

Lạ thật, vậy bác cho xin cái link kodi mới nhất dùng ổn cho H8 để tôi cài lại xem thế nào được ko ạ, thanks

bác lên chplay down bản 16.0 filnal chính chủ của kodi về cài rồi gài repo itvplus bằng file zip nhé. Bản chính chủ của kodi có lẽ sẽ ổn định hơn

hopmai86

Member
Re: Trải nghiệm Addon ITVPlus ver 2.0 – Giải trí tổng hợp

Vấn dề là h8 ko cho gỡ bản kodi mặc định,cứ gỡ ra khởi động lại là còn.bác admin chỉ cho a e khắc phục cái này với ạ

oldfriend

Moderator

Vấn dề là h8 ko cho gỡ bản kodi mặc định,cứ gỡ ra khởi động lại là còn.bác admin chỉ cho a e khắc phục cái này với ạ

mình gỡ ra và cài bản kodi 16 trực tiếp trên chplay bình thường nhé,sau đó cài addon vô. cài trực tiếp như mình coi mượt ko lag, đừng cài các bản có tích hợp sẵn addon, coi ko ổn định đâu.

p/s cho những ai thắc mắc, con H8 là của thằng em mình, nó cũng ko cài dc kodi tích hợp nên nhờ mình cài giùm, mình vẫn dùng Q5 mặc dù mới mua oppo ^^

hopmai86

Member

Bản 16 dùng có ổn định hơn bản 15.2 ko bác

babyworm

Well-Known Member

Mình thì thấy bản 15.2 có vẻ ổn định hơn. Nhất là đối với dòng 1GB RAM.

Bên trên