Tranh luận về Avatar.2009.1080p.BluRay.x264-EbP

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

danchoiphonui

Ðề: Avatar.2009.1080p.BluRay.x264-EbP

Tóm lại, ở đây có một số con cún "chưa khôn" và một số người biết phải làm gì, nên làm gì và nên nói những gì. Người ta thường nói "chó khôn chớ cắn càn", nhưng một khi "chưa đủ khôn" thì làm thế nào? Thì nói năng linh tinh, tầm bậy tầm bạ. Thế giới Encode là cả một thế giới bao la, nó phát triển, nó thay đổi từng ngày từng giờ. Bạn muốn tiếp thu những tiến bộ mới được cả cộng đồng quốc tế công nhận, hay là chỉ biết zu zú ở góc nhà gậm nhấm cái kiểu "từ thời cụ nội truyền lại, rồi ông nội, rồi bố rồi thì tới mày".
Ui chao, dẫn chứng kinh nhỉ, hùng biện cũng gớm đấy chớ? Nhưng rồi cuối cùng, chỉ để lại một tiếng cười tiếc nuối cho những người hiểu biết hơn,và tất nhiên họ cũng chẳng muốn lên tiếng.
Tranh luận trên Forum, không tránh khỏi việc sân nhà sân khách. Nhưng, tỉnh táo lại đi, ngoài kia kiến thức còn nhiều hơn những gì bạn biết.
Thân,

P.S: Tớ là mem của Hdvnbits ạ. Tớ hay trọc cười các bro trên IRC ạ[-O< ( xin đừng tiết lộ tên em, bị úp xọt thì làm sao mà đi ăn gà được nữa ) %-(

stamina

Tóm lại, ở đây có một số con cún "chưa khôn" và một số người biết phải làm gì, nên làm gì và nên nói những gì. Người ta thường nói "chó khôn chớ cắn càn", nhưng một khi "chưa đủ khôn" thì làm thế nào? Thì nói năng linh tinh, tầm bậy tầm bạ. Thế giới Encode là cả một thế giới bao la, nó phát triển, nó thay đổi từng ngày từng giờ. Bạn muốn tiếp thu những tiến bộ mới được cả cộng đồng quốc tế công nhận, hay là chỉ biết zu zú ở góc nhà gậm nhấm cái kiểu "từ thời cụ nội truyền lại, rồi ông nội, rồi bố rồi thì tới mày".
Ui chao, dẫn chứng kinh nhỉ, hùng biện cũng gớm đấy chớ? Nhưng rồi cuối cùng, chỉ để lại một tiếng cười tiếc nuối cho những người hiểu biết hơn,và tất nhiên họ cũng chẳng muốn lên tiếng.
Tranh luận trên Forum, không tránh khỏi việc sân nhà sân khách. Nhưng, tỉnh táo lại đi, ngoài kia kiến thức còn nhiều hơn những gì bạn biết.
Thân,

P.S: Tớ là mem của Hdvnbits ạ. Tớ hay trọc cười các bro trên IRC ạ[-O< ( xin đừng tiết lộ tên em, bị úp xọt thì làm sao mà đi ăn gà được nữa ) %-(

Ai khôn ai ngu chưa biết được đâu, nói vu vơ như cậu thì ai chả nói được. Cậu chắc được người ta cho người ta cho ăn bả nhiều lắm nên mới thành fan cuồng như thế. Tội nghiệp.
Riêng cái vụ DTS MA với AC-3 là đủ hiểu trình độ của SK thế nào rồi. Cậu nào muốn chém với tớ thì ít ra cũng phải đọc cái file pdf đó ghi gì, tra wiki xem DTS MA, AC-3 với Master Audio là cái gì rồi hẵng nói nhé. Tớ chán cái kiểu hung hãn vào xoáy bừa lắm rồi.

Thân,

Thanks bác 1 cái :D

@ cái bác gì bảo CtrlHD ko ra là bác căn cứ vào đâu đới :-/

danchoiphonui

Ai khôn ai ngu chưa biết được đâu, nói vu vơ như cậu thì ai chả nói được. Cậu chắc được người ta cho người ta cho ăn bả nhiều lắm nên mới thành fan cuồng như thế. Tội nghiệp.
Riêng cái vụ DTS MA với AC-3 là đủ hiểu trình độ của SK thế nào rồi. Cậu nào muốn chém với tớ thì ít ra cũng phải đọc cái file pdf đó ghi gì, tra wiki xem DTS MA, AC-3 với Master Audio là cái gì rồi hẵng nói nhé. Tớ chán cái kiểu hung hãn vào xoáy bừa lắm rồi.

Vâng ;))
abc...xyz

-Trước giờ vào lớp, stamina bắt được một chú chim và cho vào trong túi quần. Trong giờ, khi cô giáo đang chăm chú giảng bài. Cả lớp im phăng phắc bỗng có những tiếng chim kêu lên. Mọi người cười khúc khích. Cô giáo quay lại quát lớn. "Ai mang chim vào lớp đứng lên đi ra ngoài".
- Tất cả các bạn trai trong lớp đồng loại đứng lên. Đi ra ngoài!

danchoiphonui

Thùng rỗng kêu to. Im Lặng Là Vàng :)
Thôi em đi ngủ đây ạ, chúc bác có một đêm không đau đầu nhé. Thời tiết ý mà bác :p

vodanh2025

Thân,

muốn tranh luận thì đem kiến thức ra mà nói tứ đừng tự nhiên đùng đùng vào nói người ta như chó cún vậy.nghe như thằng vô học:-@ abc..xyz cái nỗi gì,im lặng là vàng quái gì... vì có biết tí gì đâu để mà nói tiếp.^:)^

no1_nuker

Member

Em Chả Biết Gì Về HD!
Toàn Chơi m-720 Nhưng Các Commen Chất Quá!
Làm Em Cứ Tưởng AC3>DTS Nếu Vậy RA DTS Làm Cái Vẹo Gì Nhỉ!
Ai Chỉ Em Cách Add DTS Vào Phim Với!

danchoiphonui

vodanh2025 và bạn gái tranh luận, bạn gái vodanh2025, vốn là người theo đạo Thiên Chúa, nói:
- Anh biết không, Chúa đã sinh ra muôn loài, kể cả loài người chúng ta
- Nhưng bố anh bảo loài người là do vượn tiến hóa mà thành....
- Em không xét gốc gác gia đình nhà anh.

Phim này xem hay ghê ta!=D>

anhnh

Mấy bác này chẳng thấy phim ảnh gì mà thấy toàn cãi nhau, nếu mà thích cãi nhau thì lập hẳn 1 cái topic cho bàn dân thiên hạ người ta biết, ở đây các bạn chỉ làm loãng cái topic này thôi. Tốt nhất các bạn xóa hết comment đi và ra ngoài. Cảm ơn nếu các bạn cảm thấy mình có lí. THân !!!

Coconut

Member

ủng hộ bác stamina, bản này chất lượng bình thường thôi, thiếu DTS càng không thể chấp nhận, thực tế dàn loa tớ nghe DTS hơn hẳn AC3, không hề bị ù mà ngược lại rất hoành tráng, âm bass mạnh, tiếng vọng rõ ràng, tớ ủng hộ EbP cũng thuộc hàng top 5 nhóm encode giỏi nhất, nhưng thiếu DTS đành ngậm ngùi đi down nhóm khác.

nvngoc1986

Active Member

Sau vụ này , nếu các nhóm rip danh tiếng khác vẫn giữ âm thanh DTS thì chứng tỏ EbP quá lạc loài . Nhưng nếu ngược lại thì EbP coi như đã mở ra 1 trang mới trong lịch sử Encode film ....

sieucan

Active Member

mình chả biết bạn có liên quan (hoặc trong group HDVie không !?) (thấy bạn release direct-link / offer / ad cho HDVie hơi nhiều :-S)
nhưng cái trò công kích nhóm encode khác + nói SK là thằng đần này nọ... thì cũng đủ biết hạng người gì rồi 8-X 8-X

quote thêm phát nữa vậy (TQN @ HD-Viet)
Mong rằng bạn nta139 cẩn trọng trong lời ăn tiếng nói, trong group HDViE không có thành viên nào là stamina, bạn đừng võ đoán như vậy dễ gây hiểu lầm.
Cảm ơn.

P/S mong mod box DL nên tách những tranh luận này sang chỗ khác, để thế này chỉ tội cho các bác upload, up film lên chẳng được khen lấy 1 câu chỉ toàn thấy fanboy vào ném gạch nhau.

cupid246

Sau vụ này , nếu các nhóm rip danh tiếng khác vẫn giữ âm thanh DTS thì chứng tỏ EbP quá lạc loài . Nhưng nếu ngược lại thì EbP coi như đã mở ra 1 trang mới trong lịch sử Encode film ....

Theo em thì cứ dựa vào am thanh gốc mà chơi, DTS HD MA thì gốc của nó là core DTS thì cứ giữ nguyên cái đó là đc, Dolby True HD thì core là DD thì cứ giữ DD, gốc bản này DTS HD MA thì cứ giữ DTS là ok wa' rồi convert tới lui chi tổ mất công mà nếu hay hơn thì tụi nó làm film DTS HD MA chi O:). Còn nếu khẳng định DD 640kbp hay hơn DTS 1509kbp (trong mọi trường hợp) thì O:)O:). Có lẽ EbP mở ra 1 trang mới trong lĩnh vực âm thanh tòan cầu :-".

Nhưng tóm lại là thank chủ topic rất nhiều ;;);;)

Không biết hiểu biết về encoding của bro stamina thế nào nhưng mình nhìn screenshot bằng màn 22 inch full HD cũng đủ thấy khác biệt và có khả năng so sánh rồi. Còn audio thì nghe bằng loa cùi nên hem đánh giá được, có ai đấy lôi ra test thử rồi mang lên đây khách quan công bằng chấm dứt tranh luận đi. Nếu bạn chỉ ngồi bàn giấy gấp máy bay vs chém gió thì mình đủ biết trình bạn thế nào rồi :)|

Còn cái này

Mã:
http://www.imagebam.com/image/eb8c3e75652793

bạn bảo là grain nát bấy thì bạn có thể dẫn cả screen tương ứng trên Bluray ra để anh em mở rộng tầm mắt.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên