Truyện Cười

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

saslynguyen

Member
Em mạo muội lập chủ đề này để các bác trong hội HDHP ta lúc đang dowload phim phục vụ mình và anh em thì có thể " câu thời gian" bằng cách gửi những mẩu chuyện vui lên hoặc đọc những câu chuyện vui cho nó yêu đời hơn
Sau đây em xin trình bày tác phẩm đầu tay sưu tầm được của mình:
"" Cô giáo dẫn học sinh đi tham quan công trường xây dựng, lúc đang tham quan bỗng nhiên cô giáo và học sinh nghe thấy 1 tiếng:
- RẦM!!!
Thì ra một chú công nhân bị ngã từ trên cao xuống. Cô giáo liền gọi tất cả các em học sinh lại và hỏi:
- Em nào cho cô biết vì sao chú công nhân đó lại bị ngã???
Học sinh 1:
- Thưa cô! Vì chú công nhân không thắt dây lưng an toàn ạ!!!
Học sinh 2:
- Thưa cô! Vì chú công nhân bị trượt thang ạ!!!
Vôva:
- Thưa cô! Vì chú công nhân đó chửi em ạ!!!
Cô giáo:
- Vì sao chú công nhân đó lại chửi em??? Chú ấy chửi như thế nào???
Vôva:
- Chú ấy chửi " ĐM thằng kia ! mày có thôi rung thang không thì bảo !!! "

HHN

Active Member
Ðề: Truyện Cười

Hưởng ứng với chủ thớt tí nhể :D
Trong lúc chờ chú rể tắm , cô dâu không có việc gì làm nên mở tủ lấy cái váy ra ướm thử , quay trước quay sau rồi thốt lên thất vọng : - " Ôi trời ơi , sao màu của nó lại thâm thâm xỉn xỉn thế này ? " Chú rể trong phòng giật mình , mặt nóng ran . - " Lại còn nhăn nheo nữa , anh yêu ! " Khuôn mặt chú rể chuyển từ đỏ sang tím , giận tê tái không nói được lời nào ... - " Xem nào ,giời ạ ! Đã thế nó lại còn ngắn tủn , chắc không vừa với em rồi ! " - Cô dâu buông lời kết luận Chú rể không chịu nổi nữa , đạp cửa đánh rầm một cái , tồng ngồng chạy ra khỏi buồng tắm , giọng sừng sộ : - " Cô thật chẳng coi tôi ra cái gì ! Đã bảo khi tôi tắm không được nhìn trộm cơ mà !!! " - Cô dâu : .?...

Chỉnh sửa lần cuối:

HHN

Active Member

Bồi tiếp vài mẩu nữa nè :D
----------------
Một anh chàng có tính hiếu kỳ đi qua một đám đông . Len lỏi mãi không vào được , anh ta hét to : " Tránh ra , người này là bố tôi ! " Mọi người dãn ra cho anh ta vào . Vào đến nơi anh ta thấy có một con bò bị cán chết !!!
---------------------------------

Có một anh chàng nọ vào tiệm mua một đôi găng tay, để về tặng cho vị hôn thê sắp cưới. Cùng lúc đó - có một chị cũng vào mua hai cái ... quần lót... Vì gói chung một loại giấy như nhau nên cô hàng vô ý trao lộn hai món hàng. Khi về nhà, anh chàng nọ cũng vô ý không mở ra coi lại. Anh đem tặng vật qua nhà cô vợ sắp cưới kèm theo một phong thư như sau : " Em yêu của anh! Sở dĩ anh mua quà tặng này cho em, là vì mỗi lần đến chơi, anh để ý thấy em không có. Cô bán hàng bảo loại này tốt nhất. Anh thấy cô ta nhân dáng bằng em, cho nên anh mượn cô mang thử. Khi cô bán hàng mang vào, anh chăm chú nhìn thấy đẹp làm sao em ạ. Anh mong rằng khi mang nó vào hoặc cởi nó ra, em đều nhớ đến anh là được. Trong khi chờ đợi ngày thành hôn của chúng ta, anh gởi đến em một ngàn cái hôn âu yếm vào nơi mà em mang vật này. Anh của em."
------------------------------------------

Một vận động viên đua xe đạp chết vì bị thủng lốp xe khi đang trên đường đua. Người thân và bạn bè của anh đã đề lên mộ tay đua này dòng chữ: "Con người đáng thương này được sinh ra bởi một vết thủng của cao su và mất đi cũng bởi một vết thủng của cao su".

-------------------------

Alô, ai đấy ?????? _A lô, đây là nhà tôi mà, ai đang cầm máy đó? _Dạ, tôi là giúp việc _Ủa, nhà tôi có giúp việc đâu? _Dạ, bà chủ vừa thuê tôi sáng nay _Thế bà chủ đâu? _Dạ, bà chủ ngủ với ông chủ trên gác _Láo, tao là ông chủ _Dạ, thế bà chủ ngủ bà bảo kia là ông chủ ạ _Này, muốn có tiền không? _Dạ... _Lấy khẩu súng trong ngăn kéo, bắn bỏ hai đứa đó đi Pằng !!!!!!!!!!!!! _A lô, xong chưa _Dạ, xong rồi ạ _Bây giờ, gói xác, ném xuống hồ nước canh nhà _Dạ, cạnh nhà??? Làm gì có hồ nước nào??? _Nhìn kỹ lại xem nào! _Dạ, không có hồ nào ạ _Thôi chết, nhầm máy, xin lỗi nhé
---------------------------

Một cậu bé hỏi bố mình: "Bố ơi! Con được sinh ra như thế nào hả bố?" Người cha là một kĩ sư công nghệ thông tin đang lướt web bèn ứng khẩu trả lời cậu quí tử. "Mẹ và bố cùng duyệt web trên một chiếc giường. Cha kết nối với mẹ. Cha upload dữ liệu từ một cái USB sang cho mẹ. Sau khi download hết về, mẹ sửng sốt thông báo là mẹ không cài một chương trình anti-virus nào cả, trong khi đó, bố cũng không cài đặt Firewall". "Rồi thế nào nữa hả bố?" "Cả cha và mẹ đều cố gắng xoá bỏ số dữ liệu trên, thậm chí là format lại ổ nhưng không kịp. Vậy là sau 9 tháng 10 ngày, con được sinh ra đời".
-----------------------------

Một bé trai 3 tuổi nắm tay một bé gái 3 tuổi và nói: “Anh yêu em”. Bé gái trả lời: “Anh có thể lo cho tương lai của chúng ta không?” Bé trai nói: “Đương nhiên rùi, chúng ta đâu phải là đứa con nít một hai tuổi nữa đâu!

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Bố dẫn con trai 5 tuổi ra vườn :
- Bố : Trèo lên cây rồi nhảy xuống, bố đỡ.
- Con nhảy xuống, không thấy bố đỡ liền trách : Sao bố nói dối con ?
- Bố : Đây là bài học đầu tiên trong đời của con, đến bố mày còn lừa mày nên không được tin ai cả, nghe chưa !

saslynguyen

Member

Nhà Vova chật lắm, thời ngày xưa nhà được phân phối, không mất tiền, cho nên chỉ 17m2 là quý roài! Kệ, túp lều tranh, trái tim vàng!
Nhưng dở cái là Vova bắt đầu đi học, đâm ra bố mẹ rất khó xử!
Hôm ấy, vào dịp nghỉ lễ, nghỉ đơn nghỉ kép thế nào Vova được nghỉ học tới 4 ngày liền, chỉ vì hôm trước tiếc tiền, bố ko mua cho Vova cái xe tăng, thế là nó ám ở nhà suốt 3 hôm ròng, tình hình của bố mẹ thì ngày càng nước sôi lửa bỏng.....
Cái khó ló cái khôn, bố nghĩ ra một diệu kế, bố bèn bảo Vova ra đứng ở ban công nhìn xung quanh có gì hay thì nói vào cho bố mẹ, khoảng nửa tiếng, nếu tốt bố cho 2 cái xe tăng..... Vova ok liền

Thế là công vụ bắt đầu :

Vova : Có hai xe tải đi ở dưới đường, một trắng một vàng.....
Bố : Hự.... ự....ừ còn gì ko?
Vova : Có hai đám mây bay trên trời, màu trắng
Mẹ : A.....a.....còn gì nữa con?.....nữa.....
Vova : Hết rồi, con vào nhé?
Bố, Mẹ : Từ từ đã ...... nhìn sang nhà bác Ivan xem nào?
Vova : À, hai bác ấy đang " xxx "
Bố mẹ nhảy dựng lên, hớt hải : Sao mày biết ?
Vova: À, Con bé Natasa con học cũng đang đứng ban công nhìn sang đây mà! :x :x :x

saslynguyen

Member

Natasha, Antô và Vova ngồi nói chuyện
N: Chú tớ là thầy giáo nên ai gặp cũng phải gọi " thầy ơi "
A: Chú tớ còn giỏi hơn, chú tớ làm cha sứ, ai gặp cũng phải gọi " cha ơi "
V: Kém xa chú tớ, ai gặp chú tớ từ xa cũng phải thốt lên " chúa ơi "
N: Chú cậu làm nghề gì
V: Chú tớ là trùm khủng bố cảm tử 8-X8-X8-X

A: Bực mình quá! Hôm qua ở lớp con mình cô giáo cứ vặn vẹo hỏi con mình mãi, mà tay nó nhỏ thế làm sao bóp nát đuwọc quả cam!
B: Thế có chuyện gì kể tôi nghe xem nào có gì thì đến trường nói cho cô ấy một trận chứ.
A: Hôm qua chắc có đứa nào bố mẹ cho đem cam đến lớp ăn, rồi không hiểu sao quả cam lại bị bóp nát. Có lẽ thế nên cô giáo cứ truy tìm ai là người bóp nát quả cam. Mà sao cả lớp bao nhiêu thằng con trai không hỏi lại cứ đi hỏi cô con gái nhà mình. thế mới bực
B: Thế cuối cùng có tìm ra thằng nào bóp cam của thằng kia không?
A: Có. Cuối cùng có một thằng học cùng lớp trả lời. Hình như thằng nào cùng lớp Tên là Trần Quốc Toản, nhưng con mình không bị kết tội là được rồi

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Bố chửi con : Thằng chó chết !
Con trả lời : Càng tốt, chó chết thì đỡ phải ăn cứt !

Tieubaocaca

Active Member

Xin lỗi đã cắt ngang câu chuyện rôm rả của các các:D

Nhưng những chủ đề tương tự đề nghị các bác post trong box Trò chuyện tổng hợp nhé.

Những chủ đề tương tự đề nghị các bạn post trong box Trò chuyện tổng hợp nhé.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên