Truyền hình An Viên tăng kênh ngày 18/10/2014 - Cảm nhận ban đầu

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Truyền hình An Viên tăng kênh ngày 18/10/2014 - Cảm nhận ban đầu

Mọi người ạ, em vào comment về việc kênh VTV và VTC không được đúng chuẩn HD và thế là bị ẩn comment

Ít nhất thì họ cũng nên phát HD 720P chứ, sao lại bê nguyên si độ phân giải 720x576 tỉ lệ 4:3 vào. Mà mấy kênh "giả cầy" đó còn không phải tỉ lệ 16:9 như nhiều bác tưởng đâu nhé, tại đầu thu của chúng ta để mặc định kéo dãn 16:9 nên tưởng thế thôi).

Mỗi lần bật cái kênh VTC HD2 với HD3 là em tụt hết cả cảm xúc...

Thì em đã nói rồi mà, thằng AD nó TDTT bằng cách ngồi xóa/ẩn các cmt chê, rồi bảo như rằng... thấy nhiều LIKE và CMT khen @@

Nó ẩn không BAN luôn là may cho bác :)

caothudeche

Moderator

Tham thì thâm. Từ trước đến giờ mình chưa bao giờ mong bất cứ đài nào tăng kênh cả. Cho dù có vài chục kênh thôi cũng được.
Nhưng nên tập chung chính vào:
- Nội dung.
- Chất lượng hình ảnh, âm thanh.
- Chế độ hậu mãi, chế độ sau bán hàng.
Bác nào cũng hào hứng mong muốn được tăng kênh, giờ thì sao nào?

nexus9x

Well-Known Member

MIỀN NAM - Cập nhật "ảnh hưởng" từ vụ tăng kênh ở MIỀN BẮC.

Các kênh mới có chữ HD chưa phải là điều hãi hồn nhất trong lần tăng thêm này...

Điều hãi hồn nhất đến từ các kênh chuẩn HD cũ... StarWorld|HD và NGC|HD, hai kênh này từ chuẩn HD giờ thành kênh có chữ HD... và hầu như các kênh chuẩn HD đều xấu hơn, rõ nhất là HBO|HD nhìn phần chữ tựa đề phim nhăn nheo nham nhỡ...

Chưa kể một loạt kênh cũ nó trở nên không thể xấu hơn được nữa.. như: VTC3; NGC|SD; HBO|SD; StarMovies|SD, 2 kênh FoxSport, kênh CNN và bộ 6 kênh VTVCab..., các kênh SD có hình ảnh tốt trước đây như Truyền hình CAND hay Truyền hình thông tấn, và các kênh hình động của AVG sản xuất...nó đều "xấu đi rõ"...

Các bác nhìn phần chữ là thấy mức độ xấu nó cỡ nào, các kênh ca nhạc hình đứng mà phần chữ nó còn bị nhăn nheo đi không còn sắc nét nữa là, nói chi các kênh hình động.

#LỀ: Chất lượng thế này chỉ cần tăng giá thôi em cũng sẽ dẹp nghỉ luôn, không cần phải trên 100k/tháng mới dẹp.

:)) truyền hình siêu nét :)) nhét 1 đống kênh và mấy cái tần số thì có mà sd còn k đc ý bác :))

portlet

Member

Các bác đã thỏa mãn viêc tăng kênh nhá =))

sokita

Member

Tham thì thâm. Từ trước đến giờ mình chưa bao giờ mong bất cứ đài nào tăng kênh cả. Cho dù có vài chục kênh thôi cũng được.
Nhưng nên tập chung chính vào:
- Nội dung.
- Chất lượng hình ảnh, âm thanh.
- Chế độ hậu mãi, chế độ sau bán hàng.
Bác nào cũng hào hứng mong muốn được tăng kênh, giờ thì sao nào?
Anh ơi AVG nên bỏ mấy kênh địa phương kia đi để tập trung các kênh còn lại. Giờ đa dạng về kênh rồi nên xóa bỏ các kênh địa phương. Để khoảng 80 kênh thôi. 4 tần số 80 kênh là đẹp bài

Các kênh địa phương là AVG tình nguyện phát cho đồng bằng bắc bộ các kênh của các tình đồng bằng bắc bộ. Đổi lại avg đc cấp thêm 1 tần số còn gì. Nên ko thể bỏ các kênh địa phương. Các kênh htvc mới đáng bỏ.

viphanoiao

Member

Tình nguyện mà lại khóa?

wanbi79

Member

Thì em đã nói rồi mà, thằng AD nó TDTT bằng cách ngồi xóa/ẩn các cmt chê, rồi bảo như rằng... thấy nhiều LIKE và CMT khen @@

Nó ẩn không BAN luôn là may cho bác :)

bác AVG tăng kênh trên DTT hả bác ? DTH có tăng không bác ? đều thu DTH của em bị hư 2 tháng rồi ,tính mua đầu thu mới giá có 550k hà mà bảo hành chỉ có 3 tháng thôi nên em hơi ngại ,không biết chất lượng đầu thu AVG tốt không bác ? có bác AVG khuyên em nên lắp cái mới giá 1700k ,đầu thu bh 2 năm ,em chả biết sau ?

tan_huy_93

Well-Known Member

Dù ở Nam chưa tăng kênh nhưng chất lượng hình ảnh như thế thì xem như 50% em dẹp nghỉ, giờ chờ giá thế nào thôi...

Tăng giá hơn 100k/tháng là em ly dị AVG sau hơn 2 năm ăn ở với nhau :)

Các kênh địa phương là AVG tình nguyện phát cho đồng bằng bắc bộ các kênh của các tình đồng bằng bắc bộ. Đổi lại avg đc cấp thêm 1 tần số còn gì. Nên ko thể bỏ các kênh địa phương. Các kênh htvc mới đáng bỏ.

AVG khóa mã 100% các kênh địa phương mới phát đợt này bác ạ. Như thế đồng nghĩa với việc không có gì là "tình nguyện" ở đây nhé!!

tan_huy_93

Well-Known Member

AVG khóa mã 100% các kênh địa phương mới phát đợt này bác ạ. Như thế đồng nghĩa với việc không có gì là "tình nguyện" ở đây nhé!!

Chưa bắt đầu mà bác, Hà Nội còn chưa bắt đầu thì AVG cần gì gấp :)

Từ từ rồi cũng nhả ra thôi, không nhả tán vỡ răng sẽ phải nhả ra thôi :)

Đà Nẵng là TP thuộc TW thục hiện số hóa đầu tiên... các TP còn lại còn lèn èn lắm, có thể còn chưa có tần số nữa kìa :)

sokita

Member

Chưa bắt đầu mà bác, Hà Nội còn chưa bắt đầu thì AVG cần gì gấp :)

Từ từ rồi cũng nhả ra thôi, không nhả tán vỡ răng sẽ phải nhả ra thôi :)

Đà Nẵng là TP thuộc TW thục hiện số hóa đầu tiên... các TP còn lại còn lèn èn lắm, có thể còn chưa có tần số nữa kìa :)
Chuẩn
khi nào số hóa truyền hình tại Hà Nội thì AVG sẽ mở ra thôi.

tan_huy_93

Well-Known Member

Chuẩn
khi nào số hóa truyền hình tại Hà Nội thì AVG sẽ mở ra thôi.

Đổi 50K thiết bị thu để được cấp tần số để lấy 1 phần thực hiện số hóa ở đó mà không phát quảng á :)

caothudeche

Moderator

Anh ơi AVG nên bỏ mấy kênh địa phương kia đi để tập trung các kênh còn lại. Giờ đa dạng về kênh rồi nên xóa bỏ các kênh địa phương. Để khoảng 80 kênh thôi. 4 tần số 80 kênh là đẹp bài
Thực sự đây cũng bắt nguồn từ cách quản lý của nhà nước nói chung.
- Các tỉnh có nhất thiết phải có 1 kênh truyền hình (thậm chí là hơn) không?
- Các tỉnh có cần thiết phải có một đài phát không?
Thực sự là có quá nhiều thứ lan tràn lởm khởm, dẫn tới là chả có cái gì nên hồn. Các kênh địa phương thì đầu tư nội dung ở đâu? Tin tức thì có vậy, phim cũng có vậy. Xem phim thì kênh này chiếu đi, kênh kia chiếu lại. => Nhàm...
Mình ở vùng cao, toàn bộ sóng truyền hình phải thu qua đài phát thanh truyền hình Yên Bái. Đây là một đài sinh ra nó có ý nghĩa thực sự của nó. Phần lớn khung giờ đài này có nhiệm vụ tiếp sóng VTV cho khu vực Tây Bắc. Mỗi ngày chỉ giành một khoảng giờ tầm 30p để phát sóng tin tức chung của tỉnh. Tuy phát chèn vào tần số của VTV nhưng nó là đài có ích và tiết kiệm chi phí cho nhà nước nhất.

tan_huy_93

Well-Known Member

Có tỉnh có tới 3 kênh @@... thường thì 1 và 2 kênh.

buihuytuan

Các bác đã thừa biết AVG buộc phải phát khá nhiều kênh địa phương thì còn chửi bới chê bai cái gì nhỉ? Tài nguyên tần số thì chỉ có đến thế, phải phát kênh địa phương rồi lại phải có kha khá các kênh đặc sắc khác để kinh doanh nữa, vậy thì nó phải nén kênh xuống chứ sao, lấy đâu mà HD "đẹp" với "xịn". Tóm lại vừa túi tiền thì xài, chứ rẻ mà còn đòi nhiều kênh + HD đẹp nữa thì...^:)^

nexus9x

Well-Known Member

Các bác đã thừa biết AVG buộc phải phát khá nhiều kênh địa phương thì còn chửi bới chê bai cái gì nhỉ? Tài nguyên tần số thì chỉ có đến thế, phải phát kênh địa phương rồi lại phải có kha khá các kênh đặc sắc khác để kinh doanh nữa, vậy thì nó phải nén kênh xuống chứ sao, lấy đâu mà HD "đẹp" với "xịn". Tóm lại vừa túi tiền thì xài, chứ rẻ mà còn đòi nhiều kênh + HD đẹp nữa thì...^:)^
vậy thì nên bỏ cái chữ HD siêu nét đi bác :)) đã làm thì làm cho ra hồn 1 chút. mất tiền thì cần phải làm tốt.không cần biết nó rẻ hay không ;)) nói ra phải làm đc chứ không phải là làm cho có :D

viphanoiao

Member

Có nên lắp avg không các bác?
Nhìn list kênh nhiều hd cũng được.
Không biết giá rổ bây giờ thế nào?

Có nên lắp avg không các bác?
Nhìn list kênh nhiều hd cũng được.
Không biết giá rổ bây giờ thế nào?

Nếu bác không quan trọng chuyện là kênh nào đã gán mác HD là phải nét thì AVG nội dung rất ổn so với giá tiền bác ạ!!
Nói là nội dung chọn lọc và có chất lượng tốt thì cũng không ngoa. =D>
Mọi người ở đây chỉ hay chê AVG vì chất lượng hình ảnh không như quảng cáo thôi =P~

Bên trên