[Tư vấn] Cần tư vấn mua cặp loa và âm ly Karaoke giá 15tr

dophungba

Như tiêu đề, nhà em đã có dàn karaoke sẵn tuy nhiên em muốn nâng cấp cặp loa và amly cho bố mẹ ở quê. Nên vào đây nhờ các bác tư vấn nên loa và amly nào tầm 15tr cho phòng 25m2 ạ. Và cho em hỏi thêm là mua ở đâu ạ? Cảm ơn các bác

mtmc24

Member
Ðề: [Tư vấn] Cần tư vấn mua cặp loa và âm ly Karaoke giá 15tr

Cặp Loa BMB 255e và JG 203HI là trong tầm tiền bạn, đồ mới 100% khỏi lo bị thuốc , âm thanh tốt cho phòng bạn luôn mình chơi bộ đó mà phòng mình 20m2 chưa bao giờ mởi quá 12h

dophungba

Bác cho em hỏi con JG 203HI là gì vậy ạ, em search thử mà không thấy ở đâu bán cả ? À mà hồi đó bác mua ở đâu vậy ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: [Tư vấn] Cần tư vấn mua cặp loa và âm ly Karaoke giá 15tr

Bác cho em hỏi con JG 203HI là gì vậy ạ, em search tìm thử mà không thấy ở đâu bán cả ? À mà hồi đó bác mua ở đâu vậy ạ ?

Jarguar Suhyoung PA-203HI hàng Sóng Nhạc giá tầm 5,5tr

mtmc24

Member

nó đó bác chỉnh thấy cũng dễ lần đầu em sắm cho vợ con nó hát, hướng dẫn sơ sơ là nó làm đc ngay. hát = nguồn máy tính mà chưa bao giờ em để volume 12h

dophungba

Cảm ơn 2 bác nhé, em mấy nay vẫn tiếp tục tham khảo, và định chọn loa bose với con amply với bác mtmc24 gợi ý, em tính mua bên Nguyễn Kim ( vì có thể vận chuyển hàng đi tỉnh), ko biết mặt hàng âm thanh mua bên này đc ko vậy bác ?

huynhngoc0608

Tấm 15tr cho loa và amply thì Bạn chọn Loa JBL 10 II,

còn amply dùng Jarguar Suhyoung PA-503A là tầm tiền và đỉnh nữa...

có kinh phí múc thêm cái đầu AR-3600 nữa là VIP(trong tầm giá)!

dophungba

Cảm ơn bác huynhngoc0608 nhé, bác cho em hỏi con Jarguar Suhyoung PA-503A và PA-203HI thì nên chọn con nào với Loa Bose 203 V vậy bác ?

hotuan_art

Bác thử cặp này xem: Loa JBL RM10II, Amply Jaguar 506HI, E vừa mới sắm tổng thiệt hại là 15t2

huynhngoc0608

Cảm ơn bác huynhngoc0608 nhé, bác cho em hỏi con Jarguar Suhyoung PA-503A và PA-203HI thì nên chọn con nào với Loa Bose 203 V vậy bác ?
Jarguar Suhyoung PA-503A có công suất ngõ ra : 500W / 2CH (4 Ohm) vậy mỗi kênh cho ra 250W/kênh,còn PA-203HI Công suất ngõ ra : 300W/2CH/8Ω,mỗi kênh ra 150W....
Loa Bose 203 V

Tiếng Bass trầm chắc và sâu
Riêng series V thiết kế lỗ thoát hơi phía sau loa của nghe mạnh hơn, âm thanh điều hơn
Không kén Amply với trở kháng thay đổi từ 4-8ohm
Độ nhạy 92db
Kháng trở: (4-8 ohm)
Công Suất: 150 W
Trọng lượng mỗi loa: 5.7 kg
Theo thông số trên thì Amply Jarguar Suhyoung PA-503A sẽ đánh mạnh hơn con PA 203HI
Nhưng cái thông số này chỉ là của nhà sản xuất đưa ra..Bạn nên ra cửa hàng xin nghe và tự mình cảm nhận sau đó tự mình đưa ra ý kiến...vì cảm nhận mỗi người mỗi khác...từ âm thanh đến hình ảnh bao bì..!

dophungba

Cảm ơn bác huynhngoc0608 một lần nữa, em sẽ ra yêu cầu test thử xem amply nào nghe tốt hơn :D

C_Pham

Well-Known Member

Theo hiểu biết của em thì so sánh công suất amply cần so sánh ở cùng 4 Ohm hay 8 Ohm mới chính xác chứ nhỉ, vì công suất ở 4 Ohm bao giờ cũng cao hơn công suất ở 8 Ohm cho cùng 1 amply.

mrhai

Member

đúng vậy đấy bác C_pham

Bayoka

Well-Known Member

còn e ampli karaoke Vocopro 3808 kết hợp với JBL RM 10 II được không các bác

dausapktv

Active Member

Như tiêu đề, nhà em đã có dàn karaoke sẵn tuy nhiên em muốn nâng cấp cặp loa và amly cho bố mẹ ở quê. Nên vào đây nhờ các bác tư vấn nên loa và amly nào tầm 15tr cho phòng 25m2 ạ. Và cho em hỏi thêm là mua ở đâu ạ? Cảm ơn các bác

bác có thể dùng amply jaguar 503a của sóng nhạc và wafedale 3190

Audio VIP

Active Member
Ðề: Re: [Tư vấn] Cần tư vấn mua cặp loa và âm ly Karaoke giá 15tr

basc chủ thớt cho em hỏi . phòng basc bao nhiêu m2 , nếu 20m2 bose 301 seri v ok , và Loa JBL RM10II, ok . còn cỡ 30 đến 40m2 2 loa trên thì nghe , hat hò gì nghe bụp bụp thôi , toàn chào bán hàng thôi .

Bên trên