[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

vietrung

Active Member
Ðề: Bảng kê chi phí 1 dàn HTPC dành cho công chức.

bác mua của bác HDUNG chứ gì ? ở đường Lý Thái Tổ ?

Bose trên thị trường có 3 loại giá
1/ 5.8 -6.2 triệu do các cửa hàng điện máy phân phối ( nói là made mexico chứ đố ai biết được nó của ai ?????), trên 5 giây có bác bán 5triệu thôi ??? người bán chắc là bose mexico , không thì hoàn tiền 100%
2/ Bose của HongKong ???? giá 3 - 3.2 triệu
3/ Bose Trung Quốc giá 1.8 - 2.5 triệu

không biết sao nữa ???

Quất cặp BOSE 301 V 2t3 của HK cho chắc cú, dù gì thì cũng chẳng phân biệt nổi trắng đen, vàng thau lẫn lộn!!!

dinhvannam

bác mua của bác HDUNG chứ gì ? ở đường Lý Thái Tổ ?

Bose trên thị trường có 3 loại giá
1/ 5.8 -6.2 triệu do các cửa hàng điện máy phân phối ( nói là made mexico chứ đố ai biết được nó của ai ?????), trên 5 giây có bác bán 5triệu thôi ??? người bán chắc là bose mexico , không thì hoàn tiền 100%
2/ Bose của HongKong ???? giá 3 - 3.2 triệu
3/ Bose Trung Quốc giá 1.8 - 2.5 triệu

không biết sao nữa ???

Hiện tại ngoài thị trường bose giả rất nhiều, chiếm 99%.
Một lời khuyên cho các bác là nên mua ở các siêu thị điện máy lớn như nguyễn kim, thiên hòa, phan khang. mắc đôi chút còn hơn ôm cái loa giả mà cứ tưởng xịn thì hư tai mất ( đặc biệt cảm giác bị lừa thì đau khổ lắm )

Loa bose xịn ( made in USA ) phải có tem và phiếu bảo hành chính hãng do cty nguyễn vĩnh hoàng phân phối và bảo hành.

Em mua 1 cặp cách đây khá lâu tại thiên hòa là 5.850.000đ

duongbaba

Active Member

Hiện tại ngoài thị trường bose giả rất nhiều, chiếm 99%.
Một lời khuyên cho các bác là nên mua ở các siêu thị điện máy lớn như nguyễn kim, thiên hòa, phan khang. mắc đôi chút còn hơn ôm cái loa giả mà cứ tưởng xịn thì hư tai mất ( đặc biệt cảm giác bị lừa thì đau khổ lắm )

Loa bose xịn ( made in USA ) phải có tem và phiếu bảo hành chính hãng do cty nguyễn vĩnh hoàng phân phối và bảo hành.

Em mua 1 cặp cách đây khá lâu tại thiên hòa là 5.850.000đ

Bác có chắc Vĩnh Hoàng là 1 cái mác có thể tin tưởng 100% không? Ở đây tớ không có ý muốn nói xấu họ, cái tớ muốn nói là hồi xưa Đồng Nam phân phối điện thoại chính hãng ấy, rốt cuộc toàn hàng nhập lậu...
Xin lỗi cty nguyễn vĩnh hoàng nhé. Đây chỉ là 1 ví dụ thôi.
Về chất lượng thì phải có chuyên gia mới phân biệt nổi thật giả. Bác nào muốn hàng hiệu thì cứ xài, riêng tớ chọn cái nào tỏ ra kinh tế nhất. Thế thôi.

laviek

Chi phí cho bộ HTPC của mình

May mắn cuối năm trúng quả nên làm luôn 1 cái HTPC cho đỡ ngứa ngáy và tha cho cái laptop cà tàng khỏi bị lạm dụng. Các bác xem thử có ổn không nha:
CPU E7200
Main GA-EG43M-S2H (Con này đúng thể loại all in one luôn, VGA onboard X4500)
Ram Corsair PC6400 Bus800 DDR2 1Gx2
HDD Samsung Sata 250G
Case Cooler Master 333
PSU Acbel I 470W
Tổng thiệt hại là 7.378.000 :D
Đã có sẵn 1 HDD500G Samsung và hộp 3.5" Transcend USB 2.0 + Sata (2 triệu, mua cách đây 1 tháng)
Kết nối với cái Samsung 32" HD Ready (12 triệu, mua cách đây 8 tháng) bằng HDMI (hình ảnh)
Kết nối với thằng HT-TX35 Samsung (5 triệu, mua cách đây 7 tháng) bằng dây optical (âm thanh)
Keyboard + mousd Logitech MX Bluetooth (650k)
HĐH Windows Vista Ultimate SP1 (anh Bill khuyến mãi giá 20k)
Tất cả chạy DF hết, ko biết OC ^:)^
Tổng cộng khoảng 27 triệu
Hình như là hơi phí phải không các bác, nhưng mình đầu từ như vậy để có thể sau này mà khoái chơi game thì làm thêm con VGA rời nữa là ổn.
Tuy nhiên mình có 1 vài thác mắc mong các bác giúp với:
1/ Cái thằng Transcend mình kết nối bằng USB thì ngon lành còn dùng cáp eSata kèm theo thì không nhận được.
2/ Với khoảng 2 triệu thì mình có thể mua được con VGA nào để chơi game ngon vậy các bác và con PSU của mình có chịu nổi ko?
3/ Kết nối từ HTPC ra LCD thì dùng D-Sup và HDMI thì cái nào đẹp hơn vậy? Theo như mình thấy thì cũng như nhau hết nên dùng HDMI cho nó có vẻ hiện đại :cool:
Bác nào biết vào giúp mình chút nha, cảm ơn nhiều!
Hình ảnh thì để tối nay về up sau (chụp nguyên cái phòng ngủ lên cũng hơi ngại):D

vietrung

Active Member

Bác có chắc Vĩnh Hoàng là 1 cái mác có thể tin tưởng 100% không? Ở đây tớ không có ý muốn nói xấu họ, cái tớ muốn nói là hồi xưa Đồng Nam phân phối điện thoại chính hãng ấy, rốt cuộc toàn hàng nhập lậu...
Xin lỗi cty nguyễn vĩnh hoàng nhé. Đây chỉ là 1 ví dụ thôi.
Về chất lượng thì phải có chuyên gia mới phân biệt nổi thật giả. Bác nào muốn hàng hiệu thì cứ xài, riêng tớ chọn cái nào tỏ ra kinh tế nhất. Thế thôi.

BOSE giả hay thật ngay cả chuyên gia còn khó phân biệt nổi, nên tớ cũng theo bác này cho yên tâm, khỏi phải trằn trọc bâng khuâng giấc chẳng lành!!!

duongbaba

Active Member

Quất cặp BOSE 301 V 2t3 của HK cho chắc cú, dù gì thì cũng chẳng phân biệt nổi trắng đen, vàng thau lẫn lộn!!!

Ha ha chí phải, chí phải. Còn hơn là bỏ ra 5,850,000đ mà chắc gì hàng chánh hãng :D :D

Chỉnh sửa lần cuối:

duongbaba

Active Member
Ðề: Chi phí cho bộ HTPC của mình

Cái PC vậy là ngon, bác thêm 2tr nữa thì có cả trăm option về VGA, chọn cái nào nhiều RAM và 256bit là thơm rồi, tha hồ luyện game.
HT-TX35 Samsung nghe trong phòng ngủ quá sướng, âm trầm của nó mềm mại mũm mĩm lắm. Riêng về HDMI và D-Sub thì tớ không có ý kiến. Tớ đeo kiếng nên nối bằng dây gì xem cũng y như nhau :)

Nói gì thì nói, dàn của bác thua dàn của em về khoản hát karaoke hèhè :) :)

manhthang

Huyền Thoại

Bác định chơi game mà chơi con main GA-EG43M-S2H không hợp lý lắm vì nó chỉ hỗ trợ PCIe 4x thôi.

laviek

Nói gì thì nói, dàn của bác thua dàn của em về khoản hát karaoke hèhè :) :)

Mình cũng khoái karaoke, để về xem lại thằng TX35 có chỗ cắm mic ko đã. Chỉ sợ ko có thì có cách nào hát karaoke bằng PC luôn ko vậy bác?

Bác định chơi game mà chơi con main GA-EG43M-S2H không hợp lý lắm vì nó chỉ hỗ trợ PCIe 4x thôi.

Chết cha chưa, tại mình chỉ lo tập trung vào các tính năng cho xem phim HD nên ko rành vụ này lắm. PCIe 4x là chuẩn cũ nên ko chơi được những card VGA mới sau này hả bác. Liệu cơm gắp mắm thôi vậy, ko thì tết này qua Campuchia làm thần bài kiếm chút đỉnh về thay cái main :(( (chỉ sợ đi xong về mãi luôn cả bộ HT là tèo luôn)8-x

dinhvannam

Ha ha chí phải, chí phải. Còn hơn là bỏ ra 5,850,000đ mà chắc gì hàng chánh hãng :D :D

Vụ việc đông nam là hàng chính hãng mà trốn thuế thôi mà bác, nó trốn thì nó chịu, người dùng vẫn mua được hàng chính hãng đấy thôi.

Còn chuyện nguyễn vĩnh hoàng dám bán đồ giả thì em cam đoan nó ko dám làm, họa chăng luồn lách thuế thì có.

Em cung cấp thông tin chính xác nhà phân phối để bác nào có ý mua hàng xịn biết mà tham khảo.
Công ty nguyễn vĩnh hoàng, 49C tú xương, Q 3. Đt : 9325600-9325616.

Còn chuyện hàng xịn và giả như nhau thì mua luôn hàng giả cho chắc các bác à.

duongbaba

Active Member

Vụ việc đông nam là hàng chính hãng mà trốn thuế thôi mà bác, nó trốn thì nó chịu, người dùng vẫn mua được hàng chính hãng đấy thôi.

Còn chuyện nguyễn vĩnh hoàng dám bán đồ giả thì em cam đoan nó ko dám làm, họa chăng luồn lách thuế thì có.

Em cung cấp thông tin chính xác nhà phân phối để bác nào có ý mua hàng xịn biết mà tham khảo.

Úp cho Vĩnh Hoàng. Ngon Bổ nhưng chẳng Rẻ chút nào :(

phuong

Member

bác Nam nói chính xác ạh, nói lên cho anh em nào muốn mua hàng xịn thì tham khảo thôi, chứ mua nhằm hàng giả mà tưởng hàng thật thì bực lắm.

Bác nào dám nói hàng giả và thật ngang nhau ??? mới mua về hát thì nhằm khoảng 8/10, hát chừng 2 tháng rồi sẽ biết thằng nào thật giả liền hà

phuong

Member

BOSE giả hay thật ngay cả chuyên gia còn khó phân biệt nổi, nên tớ cũng theo bác này cho yên tâm, khỏi phải trằn trọc bâng khuâng giấc chẳng lành!!!

8-x8-xBác nói bậy rồi, chuyên gia mà không phân biệt đựoc ah, mà em nghỉ bác không cần chuyên gia phân biệt đâu bác ạh, mà chính bác phân biệt cũng được rồi đấy........ bác thử mua một cái thật và một cái giả về tháo ra xem thử là biết liền hà8-x8-x

thangtb

Member

em thấy cũng thật sự ko quan trọng lắm, bác nên tìm các lọai GeForce dòng 8 nhưng thêm GS hay GT gì đó là đã ok rồi, trừ trường hợp bác yêu cầu cao thì chịu thôi ạ
ah, em xin góp ý về cái cái case, cái case của bác khá rộng, bác nên bố trí thêm 1 em quạt nữa cho cái VGA dự kiến của bác :)

vietrung

Active Member

8-x8-xBác nói bậy rồi, chuyên gia mà không phân biệt đựoc ah, mà em nghỉ bác không cần chuyên gia phân biệt đâu bác ạh, mà chính bác phân biệt cũng được rồi đấy........ bác thử mua một cái thật và một cái giả về tháo ra xem thử là biết liền hà8-x8-x

Mua chi cho phí vậy bác, cứ thế mà chiến thôi, lăn tăn chi cho mệt óc!!!:)>-

Chỉnh sửa lần cuối:

laviek

Cái case rộng rinh, trống hoác, toàn lưới chạy DF mát lắm. Chắc khi nào lắp thêm VGA thì mới phải thêm quạt chứ bây giờ đang chạy êm ru ko nghe tiếng gì hết lười lắp thêm lắm :)

luongy

Member

em mà có xiền tầm 2chục triệu thì sắm thế này:
1.tivi LCD 32 inch LG LG80 giá 10,3tr(http://sohoa.vnexpress.net/News/Hinh-anh/Man-hinh/2008/12/3B9AF9E7/ )

2.case máy tính (http://muare.vn/f_87/1991597.ttvn )
Main Foxconn G31 On Sound - Nic - Vga hàng Fpt
CPU 2200 Dua Core 2.2 Ghz
DDram Kingston 1 Gb hàng Fpt
HDD Samsung 80 Gb sata hàng Fpt
Case nguồn Orient mã đầu : 303 - 308
ổ ghi DVD
fím chuột
Giá : 3tr3 Triệu
3.loa Logitech Z5500 giá 6tr4
Tổng vừa tròn 20tr,giá như vậy mới dành cho công chức ko có nhiều xiền mà vẫn ngon,hihi

Chỉnh sửa lần cuối:

Iruna

Cần tư vấn về 1 dàn HDPC

Tình hình là em đang cần tư vấn 1 dàn âm thanh nhưng chưa biết giá cả cỡ nào thì vừa. Có bro nào rành về phần này có thể cho em cái nick YH đc ko? thx trước.Tầm 3.6k co HDPC + Âm Thanh, còn TV thì có thể tuỳ cơ lên xuống. (có thể lên xuống nếu hiệu năng chấp nhận đc) còn loa liếc linh tinh chưa biết giá cả ra sao

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên