[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

nvmy

Well-Known Member
Ðề: Cấu hình máy như thế này liệu chạy HD 1080p có mượt

cấu hình này thì play mượt 720p nhưng mình không chắc nó có thể play mượt tất cả các loại 1080p hay không vì cái card màn hình không được ngon lắm mà CPU thì lại hơi thừa. Nếu có thể thì bạn giảm CPU xuống E5400 và nâng con card màn hình lên 4650 đảm bảo play mượt các loại 1080p:D

Xem lại đi bạn ơi, 2G Ram của người ta đấy...! Sao không mượt?
Máy này chơi tốt 1080P

cấu hình này thì play mượt 720p nhưng mình không chắc nó có thể play mượt tất cả các loại 1080p hay không vì cái card màn hình không được ngon lắm mà CPU thì lại hơi thừa. Nếu có thể thì bạn giảm CPU xuống E5400 và nâng con card màn hình lên 4650 đảm bảo play mượt các loại 1080p:D

Bạn tư vấn vậy là bậy rồi, decode HD chủ yếu dựa này CPU chứ VGA đâu cần phải quá khủng đâu.Chỉ khi nào CPU yếu ko đủ decode thì mới cần GPU mạnh để chạy DXVA thôi.

Nói chung cầu hình của bạn dư sức chạy tất cả các phim 1080p.Mà sao CPU Intel mà Main chạy AMD vậy bác trai ?

IZZ

Active Member

Cái này dư sức chạy mượt. Máy mình cũng gần giống, C2D E7400, 2G Ram, VGA on cùi hơn mà chưa thấy đầu hàng file Full HD-Rip 1080p nào hết. Để default khi cài K-lite chạy cũng mượt mà configure để chạy = CoreAVC càng nhẹ nhàng hơn.

tieuthieugia

Well-Known Member

chạy tuốt hết...................

khactuyen

Banned

Máy quá mạnh để chạy film 1080p bạn ạ, yên tâm mà thưởng thức thôi

Lendz

Ðề: Nhờ tư vấn cấu hình chạy HD 1080p

Em hiểu em chết liền. Main AMD đi gắn Core. VGA là PCIe lại bảo AGP. Thế là thế nào...:-??

newhire

Member
Ðề: Nhờ tư vấn cấu hình chạy HD 1080p

Chào các bác, em tính dựng một case như sau để chạy film HD, không biết với cấu hình như thế này thì chạy HD 1080p có được mượt mà không ạ
CPU: Core 2Dou 2.8 (E7400)
Main:ASUS M3N78-EM có khe cắm PCI 16X cho VGA
RAM KINGMAX 2GB BUS 800
AGP: MSI R4350-D512H (512MB)
Nguồn 500W, nhờ các bác tư vấn dùm, nếu em dựng cấu hình như trên thì chạy tất cả các loại film HD 1080p có ngon lành hay không. Xin cảm ơn các bác

Sao bác phí thế nhở. nếu chỉ chạy HD films thôi thì bác mua HD box về chơi là thoải mái rồi. Cần gì phải làm case này case nọ???:-*

lovemycountry

đúng là mới nhìn qua thấy cấu hình chơi tốt được HD 1080p đó. Nhưng bạn phải chọn con main khác đi, con này xài cho AMD mà >:)

hunghugo

Member

Theo riêng mình thì Bác ko cần phí nhiều tiền vào CPU Xài con AMD 6000 Dual Core giảm được cả triệu đồng >> đắp qua VGA có hổ trợ xuất ra bằng cổng HDMI + thêm ít tiền xúc mainboard J&W có xuất ra cổng âm thanh Optical + Coxial Là Goodddddddddddd

Chúc Bác được toại nguyện

motonggia

Banned

Đọc bài này E thấy lo lắng quá

Đây là cấu hình con của E ah

Case Core 2 Duo 2x2.8Ghz
Main GIGA G31-ES2C
Video asus 7300
Ram4G
Hdd 1,5T
Có xem dc 1080p ko ah???

ĐA TẠ!

Case Core 2 Duo 2x2.8Ghz
Main GIGA G31-ES2C
Video asus 7300
Ram4G
Hdd 1,5T
Có xem dc 1080p ko ah???

ĐA TẠ!
em hơi lo với cái card hình của bác
bác up lên cho ổn

motonggia

Banned

em hơi lo với cái card hình của bác
bác up lên cho ổn

Dạ! E cũng lo lắng điều này. Nhưng E up ram lên 4Gb thì sẽ share qua Video card. Lúc đó Video card sẽ là 512 các Pro ah! (E nghe vậy chứ cũng ko bít về kỹ thuật) :)>-!

Thankss....

mx1

Member

Dạ! E cũng lo lắng điều này. Nhưng E up ram lên 4Gb thì sẽ share qua Video card. Lúc đó Video card sẽ là 512 các Pro ah! (E nghe vậy chứ cũng ko bít về kỹ thuật) :)>-!

Thankss....

Vấn đề là GPU 7300 hơi yếu. Nếu có share thêm RAM cũng ko khá hơn bao nhiêu.

nab2195

Member

Case Core 2 Duo 2x2.8Ghz
Main GIGA G31-ES2C
Video asus 7300
Ram4G
Hdd 1,5T
Có xem dc 1080p ko ah???

ĐA TẠ!
core 2 dua mà ko encode nổi cái 1080 thì có vấn đề .

buihung

Administrator

Case Core 2 Duo 2x2.8Ghz
Main GIGA G31-ES2C
Video asus 7300
Ram4G
Hdd 1,5T
Có xem dc 1080p ko ah???

ĐA TẠ!

Chạy tốt, ổ 1,5T của bác chả nhẽ không có phim 1080p nào để test à?

hunghugo

Member

Bác muốn xem fim HD 1080p mà se ram cho VGA như vậy coi bộ ko ổn / cách se ram sẽ làm cho con CPU quá tải >> Hiện tượng thắt cổ chai chắc chắn sẽ xảy ra và kết quả sẽ cà tưng khi xem fim / Bác nên nhớ rằng tại sao các nhà sản xuất VGA khi cho ra mẫu hàng mới hay kèm theo câu SUPPORT HDMI [ Công Nghệ mới ] chứ ko phãi cứ VGA nào có lượng ram on board mạnh là chạy ổn đâu [ Nó cũng giống như phần cứng cho windows ] xp hay Vista vậy thôi

Chúc Bác được tọi nguyện

motonggia

Banned

Bác muốn xem fim HD 1080p mà se ram cho VGA như vậy coi bộ ko ổn / cách se ram sẽ làm cho con CPU quá tải >> Hiện tượng thắt cổ chai chắc chắn sẽ xảy ra và kết quả sẽ cà tưng khi xem fim / Bác nên nhớ rằng tại sao các nhà sản xuất VGA khi cho ra mẫu hàng mới hay kèm theo câu SUPPORT HDMI [ Công Nghệ mới ] chứ ko phãi cứ VGA nào có lượng ram on board mạnh là chạy ổn đâu [ Nó cũng giống như phần cứng cho windows ] xp hay Vista vậy thôi

Chúc Bác được tọi nguyện

E mới chơi nên còn học hỏi nhiều....! E tự cho phép mình test VGA 7300 1 tuần rùi BÁO CÁO các Bác ah!

spirit1981

Cám ơn sự đóng góp ý kiến của các bác nhé!

Bên trên