[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

vantinhdcn06

Ðề: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

em đang có con pc cấu hình: cpu pentium G3420, main asus h81M-D, Ram Gkill 6G, HDD 320Gb và dàn nghe nhạc mini cùi onkyo
intec 205x giờ em muốn nghe nhạc lossless thì cần mua DAC nào? Cám ơn các bác nhiều!

Tập t chơi hd. Em muốn một Htpc với nhu cầu chính xem phim. Nghe nhạc. Chơi game ít. Kinh phí dưới 10 triệu. Mong các bác tư vấn giùm ah. Thank

Lethanhvangdanh

Em muốn lắp 1 PC chạy render 3dmax với số tiền dưới 20 triệu, nhờ các bác tư vấn giúp cấu hình với.

Em muốn lắp 1 PC chạy render 3dmax với số tiền dưới 20 triệu, nhờ các bác tư vấn giúp cấu hình với.

Mua đợt này là ngon đấy bác, ngoài đợt sale cuối năm, giá card màn hình của AMD dòng R270, R280 rẻ đến 40%. Cấu hình PC không mà 20 củ là khá ngon đấy:D chip intel Xeon E3-1231 V.3, Ram 8Gb và 1 em card màn hình AMD R270X là đáp ứng được nhu cầu của bác

sircuong1303

Well-Known Member

Mua đợt này là ngon đấy bác, ngoài đợt sale cuối năm, giá card màn hình của AMD dòng R270, R280 rẻ đến 40%. Cấu hình PC không mà 20 củ là khá ngon đấy:D chip intel Xeon E3-1231 V.3, Ram 8Gb và 1 em card màn hình AMD R270X là đáp ứng được nhu cầu của bác

Vấn đề nằm ở chỗ khá nhiều phần mềm đôi khi ko hỗ trợ tốt cho vga của AMD. Vậy nên với 1 số phần mềm đồ họa tận dụng dc nhân Cuda thì các VGA của Nvidia hỗ trợ tốt hơn hẳn.

hoadainhan70

Well-Known Member

Đã nhận được SMS của Srcuong1303 về Case Jonsbo G3 Grey HTPC . Xin hỏi HN computer có giúp tớ gỡ ruột của Case cũ để gắn vào Jonsbo G3 mới không nhề , dạo này tay chân vụng về e không làm nổi
Khoái nhất câu bình luận của Ttlinhha về SSD " ...để nó chạy với HDD giống như Ducati chạy trên đường Hà Nội vậy...

sircuong1303

Well-Known Member

Đã nhận được SMS của Srcuong1303 về Case Jonsbo G3 Grey HTPC . Xin hỏi HN computer có giúp tớ gỡ ruột của Case cũ để gắn vào Jonsbo G3 mới không nhề , dạo này tay chân vụng về e không làm nổi
Khoái nhất câu bình luận của Ttlinhha về SSD " ...để nó chạy với HDD giống như Ducati chạy trên đường Hà Nội vậy...

Bác chỉ cần mang vỏ case cũ sang là bên e thay sang vỏ Jonsbo G3 cho bác luôn mà :D.

quanghaidr

Em đang có nhu cầu htpc xem phim hd,nghe nhạc là chủ yếu.bác tư vấn giúp e cấu hình máy tầm 5tr với ạ.e đã có ổ cứng ngoài rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

sircuong1303

Well-Known Member

Em đang có nhu cầu htpc xem phim hd,nghe nhạc là chủ yếu.bác tư vấn giúp e cấu hình máy tầm 5tr với ạ.e đã có ổ cứng ngoài rồi.

Bro có xem film bluray iso 3D ko hay chỉ bluray iso 2D thui ạ.

Bác Sir Cường cho em hỏi xíu , e có sẵn main asus p8h61-mx, hdd 1tb seagate, ram 4gb kingmax 1333, nguồn colormaster 500w và bộ xem phim 5.1 có hỗ trợ dts-hd, nhờ bác tư vấn dùm em dùng cpu và vga hiệu gì để xem phim full hd, bd-2d và bd-3d tận dụng những món đang có sẵn. và Bác cho em hỏi con vga có cổng HDMI có xuất được passthourd định dạng âm thanh dts-hd khi xem bluray?
Thanks Bác !!!

Nhimchuot266

I3 4150
Ram 4g
Main b85m itx asrock
Nguồn cm 350
Cho e hỏi cấu hình trên k vga thì có chơi mượt đc tất cả từ 1080 - 3d - 4k k và main hãng asrock dùng có đc k,đã đầu đủ hết các cổng ăn chơi chưa ạ ?

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

I3 4150
Ram 4g
Main b85m itx asrock
Nguồn cm 350
Cho e hỏi cấu hình trên k vga thì có chơi mượt đc tất cả từ 1080 - 3d - 4k k và main hãng asrock dùng có đc k,đã đầu đủ hết các cổng ăn chơi chưa ạ ?

Cấu hình trên xem dc tốt và mượt 1080 - 3D - 4K/30Hz đuôi .MP4 (H264), main Asrock chất lượng tốt bác à, có đầy đủ các cổng ăn chơi luôn, chỉ thiếu cổng Displayport thui à.

Nhimchuot266

Re: Ðề: Re: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

Cấu hình trên xem dc tốt và mượt 1080 - 3D - 4K/30Hz đuôi .MP4 (H264), main Asrock chất lượng tốt bác à, có đầy đủ các cổng ăn chơi luôn, chỉ thiếu cổng Displayport thui à.

4k chuẩn là phải thêm vga hả bác,cổng displayport để xem định dạng nào bác ơi ?

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

4k chuẩn là phải thêm vga hả bác,cổng displayport để xem định dạng nào bác ơi ?

Trong chỉ một bài viết thì e khó lòng giải thích hết cho bác dc, e xin tóm tắt lại như sau.

HDMI: chuẩn 1.4 hỗ trợ xuất hình tối đa 4096×2160p/30 Hz; chuẩn 2.0 hỗ trợ xuất hình tối đa 4096×2160p/60 Hz. Các TV 4K tầm trung hiện nay đa phần dùng cổng HDMI 2.0, một số mẫu 4K giá rẻ thì chỉ dùng cổng HDMI 1.4.

Displayport: chuẩn 1.2 xuất hình tốt ở 4096×2160p/60 Hz, và cổng này đa phần xuất hiện trên các màn hình máy tính của Dell, LG, Samsung... có độ phân giải từ 2560x1440, 2560x1080 cho đến 3840x2160, 3440x1440.

em đang có con pc cấu hình: cpu pentium G3420, main asus h81M-D, Ram Gkill 6G, HDD 320Gb và dàn nghe nhạc mini cùi onkyo
intec 205x giờ em muốn nghe nhạc lossless thì cần mua DAC nào? Cám ơn các bác nhiều!
Bác có dàn 205X rồi thì bác nên tận dụng em MD của dàn này, Hay hơn rất nhiều DAC dưới 5 củ, dùng đầu MD nó như DAC bác ạ, nếu main của bác không có cổng quang, thì bác phải mua card sound khác, nếu không mang đổi main cũng được, DAC hay phải trên 5 củ, Em cũng có một bộ 275 để phòng ngủ, cũng thử ghép DAC rời 3 củ rưỡi, nhưng chất âm vẫn thua xa CD và dùng MD làm DAC bác ạ.

nguyentrung0701

Các bác giúp em buil bộ htpc 8 triệu đổ lại.
Cấu hình em chỉ cần đủ để play tốt film 4k là ok.
Main phải có cổng optical để cắm ra amply.
Dùng ssd không cần hdd vì mình có nas rồi, ssd đủ để bot win là đc.
Dư tiền thì các pro chọn giúp mình case hợp lý chút vì mình để phòng khách.
P/s: Các bác cho mình hỏi luôn, cổng hdmi từ card màn hình ra được cả tiếng không vậy, nếu được thì khỏi cần cổng optical luôn :-S.

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: [Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

Các bác giúp em buil bộ htpc 8 triệu đổ lại.
Cấu hình em chỉ cần đủ để play tốt film 4k là ok.
Main phải có cổng optical để cắm ra amply.
Dùng ssd không cần hdd vì mình có nas rồi, ssd đủ để bot win là đc.
Dư tiền thì các pro chọn giúp mình case hợp lý chút vì mình để phòng khách.
P/s: Các bác cho mình hỏi luôn, cổng hdmi từ card màn hình ra được cả tiếng không vậy, nếu được thì khỏi cần cổng optical luôn :-S.

Gửi bác 1 cấu hình trong tầm tiền để tham khảo, xem tốt video 4K/ 30hz (h264/.mp4). Cổng HDMI xuất dc cả hình lẫn tiếng luôn bác à. Nếu bác ở HN thì e sẽ gửi báo giá chi tiết cho bác luôn.

CPU: Intel Core i3-4160 3.6 GHz
MAIN: ASROCK B85M-ITX
RAM: Kingston 4Gb DDR3 Bus 1600Mhz
HDD: OCZ  Trion 100 120GB Sata3 2.5" (Đọc 550MB/s, Ghi 450MB/s)
PSU: Xigmatek Bulk XCP - A300 300W
CASE: Jonsbo U2 Black/ White

Bên trên