Tư vấn chọn mua Tivi 4K tốt

ngoisaohyvong

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn chọn mua Tivi 4K tốt

Các bác cho em hỏi là có con tivi 4K màn hình cong thì chiều ngang của nó là bao nhiêu.Em chỉ có thể đặt vào cái tivi có bề ngang (chiều dài theo hình chữ nhật) là 118cm thôi.E đang dùng Led của LG muốn lên 4K nhưng đọc review thấy 4K mà nhỏ hơn 50" thì ko khác gì nhiều so với con led e đang dùng.
Hi Anh , 50 inch màn hình cong hiện nay không có Anh ah, chỉ có từ 55 inch trở lên thôi! Anh có thể tham khảo 2 model màn hình cong đó là: LG 55UC970T và Samsung 55HU9000.
Anh cần giá , pm số điện thoại dưới chữ ký, em gửi ANh giá tốt ah!

vinacontrol

Hi Anh , 50 inch màn hình cong hiện nay không có Anh ah, chỉ có từ 55 inch trở lên thôi! Anh có thể tham khảo 2 model màn hình cong đó là: LG 55UC970T và Samsung 55HU9000.
Anh cần giá , pm số điện thoại dưới chữ ký, em gửi ANh giá tốt ah!

Cỡ 55 thì quá lớn so với khu đặt tivi của mình,mình chỉ có thể đặt từ 50 trở xuống.Giờ mình đang đặt cái 42 mà mỗi bên dư 10cm thôi bạn.Và mình cũng ở tận Vĩnh Phúc bạn ơi :D

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Cỡ 55 thì quá lớn so với khu đặt tivi của mình,mình chỉ có thể đặt từ 50 trở xuống.Giờ mình đang đặt cái 42 mà mỗi bên dư 10cm thôi bạn.Và mình cũng ở tận Vĩnh Phúc bạn ơi :D
Kakaa, vậy thì ANh chọn màn hình phẳng rồi ANh ! Có 49 inch , hoặc 50 inch phù hợp với tiêu chí của ANh

ndchieu22

Well-Known Member

Vậy thì bác mua dòng 4K em 49HU8500 hoặc 49UB850 là vừa

Nhìn_Nghe

Active Member

sau 1 hồi nghiên cứu cho 2 em 65 9000 và 70 8500 vào short list để dành tiền cuối năm mua. Thì tự nhiên mọc ra ô Sony cong 65 inch nhìn lê tê phê phết
tiếp tục nghiên cứu và lắng nghe ý kiến bà con truoc khi quyết, ko vội lắm. Mục đích sử dụng xem cáp HD khoảng 30%, fim hd 40%, game fifa 30% thời gian

.....................................................................

minhtuong

Active Member

Theo tôi bạn phanphongfp89t nên để sau Tết, cỡ tháng 3 hay tháng 4/2015 hẵng mua khi đó sức mua thấp, các hãng buộc phải hạ giá thành thành, hoặc họ ra sản phẩm mới bỏ mẫu cũ nên phải hạ giá. Nên mua loại 60 in trở lên, trong điều kiện đài phát và nguồn phim hiện nay và vài năm nữa chỉ nên sử dụng FullHD là đủ, không nhất thiết phải của Sony cho đắt mà chỉ cần thương hiệu Nhật là được, cuộc đua về độ phân giải của máy ảnh và tivi là không bao giờ có điểm dừng, trong khi đó túi tiền của chúng ta chỉ có giới hạn, còn nếu xem các đoạn Demo trên các showroom thì đó chỉ là sự khơi dậy lòng ham muốn người xem, điều này khác xa với hiện thực những gì chúng ta sẵn có về nguồn phát hình. Hạn chế bị tung hỏa mù bởi các chức năng phụ cộng thêm như Wifi, cảm biến hình ảnh, loa công suất cao TV, hệ điều hành nhiều chức năng....
Thân ái

tvshopping

Bác hỏi chung chung quá phải tầm bao nhiêu xèng thì mới góp ý dc chứ bác - bác tham khảo giá bên em nhe'

Thaivg

Active Member

Giữa LG UB820T và Samsung UA50UH7000 chỉ chênh nhau 1", nên chọn em nào các bác?

Nhìn_Nghe

Active Member

các thương gia cho mình hỏi chút tv 4k sony có chơi được file blueray iso (hơn 20GB/file) qua usb mà các bác đang upload trên forum mình ko ?
tks

ongtrum13

Member

cũng đang ngắm mấy e 4k cùng tầm giá ss 55hu8500,ua55hu7200,lg55la9650 các bác cho em ý kiến ạ.Mấy e này giá ko chênh nhau nhiều,e muốn biết về chất lượng hình của các e nó.Mà sao 55hu8500 mà các trang mạng thế giới đánh giá là cong mà ở việt nam mình là phẳng nhỉ???

DigiCity Group

Well-Known Member

cũng đang ngắm mấy e 4k cùng tầm giá ss 55hu8500,ua55hu7200,lg55la9650 các bác cho em ý kiến ạ.Mấy e này giá ko chênh nhau nhiều,e muốn biết về chất lượng hình của các e nó.Mà sao 55hu8500 mà các trang mạng thế giới đánh giá là cong mà ở việt nam mình là phẳng nhỉ???
Bên e hiện tại có bày model 55HU8500 và 55la9650 bác rảnh lúc nào có thể qua bên e ngó 2 e nó 1 chút nha bác ;))

ongtrum13

Member

Bên e hiện tại có bày model 55HU8500 và 55la9650 bác rảnh lúc nào có thể qua bên e ngó 2 e nó 1 chút nha bác ;))
Vâng bác cho e hỏi thêm e 55hu7200 em thấy thông số giống 55hu8500 chỉ khác là cong thôi phải k?cả 2 e đều có UHD Evolution Kit chứ ạ ? hay là chỉ tivi cong hu7200 mới có?thanks bác.

tainghe42

Member

Mua thì cứ mua thôi chứ chờ nguồn 4k đến bjo mới có . Theo em bác cứ xúc em 49UB850 là ok

Call : 01684348888

DigiCity Group

Well-Known Member

Vâng bác cho e hỏi thêm e 55hu7200 em thấy thông số giống 55hu8500 chỉ khác là cong thôi phải k?cả 2 e đều có UHD Evolution Kit chứ ạ ? hay là chỉ tivi cong hu7200 mới có?thanks bác.

Hi bác, Evolution Kit được bán riêng bác nhé .

Bin-K

Well-Known Member

Chào các fan 4K.

Em phát biểu như này có thể động chạm đến một số người nhưng vì cái sự chơi nên em mong các bác thông cảm. Nếu chơi 4K thì phải tầm 78" trở lên còn 55" & 65" thì mua con FHD ngon nhất có thể còn ko thì đầu tư 65" FHD còn dư bao nhiêu để nâng cấp bộ âm thanh.

Một số người muốn mua vì thích dùng công nghệ mới 4K.

Một số người muốn mua vì nghĩ 55" & 65" 4K nét hơn FHD rất nhiều (vì một thằng 4K còn một thằng có ... 1K gấp 4 lần mà sao ko nét hơn) dạ xin thưa trong tầm 55 & 65 thì 1K & 4K cũng dứa dứa.

Một số người gom góp bấy lâu đổi màn hình to hơn chút thì chơi luôn 4K cho rồi.

Một số người .............

Xin thưa hoàn toàn sai lầm & phí tiền hết ạ. Em đang chơi con cong 78" còn thấy 4K chỉ là cái mác chứ có hơn j FHD (các bác đừng nói em ko có 4K nhé. SS tặng cả chục film 4K cả gốc 4K lẫn up lên 4K). Cắm thẳng ổ HDD vào Kit xem cũng chả thấy xung sướng hơn FHD.

Vài lời bâng quơ :D

Bên trên