Tư vấn DVD 9

Bác nào biết ở sài gòn chỗ nào bán đĩa DVD 9 không,chỉ em với (địa điểm và giá cả luôn hen).Ổ cứng em chật mất tiu rùi,định chép ra đĩa bớt nhưng DVD 5 thì ít quá lưu không sướng,tìm DVD9 thì không thấy chõ nào bán hết.
p/s:nghe nói có đĩa DVD 18 luôn rùi,bác nào biết thì nói nói cho anh em mở rộng tầm mắt luôn hen

HTung

Member
Ðề: Tư vấn DVD 9

DVD 9 thì bạn cứ ra Huỳnh Thúc Kháng mà mua. Có cửa hàng chuyên bán đĩa to lắm (gần SunWah). Mình cũng mua 10 đĩa DVD 9 của Kachi, tốc độ burn tốt. Mình burn 10 đĩa bị rớt 1 đĩa (do burn game XBox 360 nên có thể khi burn data film thì % rớt sẽ ít hơn.

DVD 18 đã có thông tin trên wiki, nhưng mình nghĩ sẽ bị cạnh tranh quyết liệt bởi Bluray:

Capacity and nomenclature
SS = single-sided, DS = double-sided, SL = single-layer, DL = dual-layer
Designation Sides Layers Capacity
DVD-1 SS SL 1 1 1.46
DVD-2 SS DL 1 2 2.66
DVD-3 DS SL 2 2 2.92
DVD-4 DS DL 2 4 5.32
DVD-5 SS SL 1 1 4.70
DVD-9 SS DL 1 2 8.54
DVD-10 DS SL 2 2 9.40
DVD-14 DS DL/SL 2 3 13.24
DVD-18 DS DL 2 4 17.08

http://en.wikipedia.org/wiki/DVD

bạn cho mình giá cả luôn nha.à cho hỏi tí nữa,mình có down mấy file iso DVD9 của thuý nga về,giờ muốn burn ra DVD9 xem trên đầu đĩa dân dụng được không ta??

Nếu bạn gần nhật tảo thì ra tiệm Duyên gần nga tư LTKiet với 3 Tháng 2 mà mua , còn ngoài Sài gòn thì ra khu Huỳnh Thúc Kháng,mình mới mua DVD9 có giá là 10K/disc còn disc thì có 80K thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

mjfcvn

Banned

Cho em hỏi DVD 9 chuyên ghi phim (em tải mấy cái Live MJ toàn DVD9) mà ít có nguy cơ hỏng nhất ! Với lại cái phẩn mềm nào ghi DVD9 tốt nhất (ngoại trừ Nero - nó cài nhiều ứng dụng vô bổ quá !)
Hồi trước em mua cái DVD9 những 30K - về mới ghi cái hỏng luôn !

AXE

HÌNH NHƯ CÓ TIỆM Ở 42 HUỲNH THÚC KHÁNG CHUYÊN BÁN ĐĨA DVD TRẮNG THÌ PHẢI. CÒN TÊN GÌ THÌ QUÊN MẤT TIÊU RÙI.

nlht

EM cũng đang tìm hiểu đĩa DVD 9 để ghi phim vậy các bác cho em hỏi mấy đầu ghi của laptop ghi dc DVD5 vậy DVD 9 có ghi dc ko bác.
Rồi dàn DVD này của em có phát dc DVD 9 ko ? Cấu hình của nó đây http://www.sony.com.vn/product/dav-dz290k cho em xin ý kiến của các bác nhé !!! Em cám ơn

tieuthieugia

Well-Known Member

EM cũng đang tìm hiểu đĩa DVD 9 để ghi phim vậy các bác cho em hỏi mấy đầu ghi của laptop ghi dc DVD5 vậy DVD 9 có ghi dc ko bác.
Rồi dàn DVD này của em có phát dc DVD 9 ko ? Cấu hình của nó đây http://www.sony.com.vn/product/dav-dz290k cho em xin ý kiến của các bác nhé !!! Em cám ơn

cái này tùy thuộc:

ổ quang của laptop có ghi được DVD 2 lớp k?
Đa phần đầu DVD bây giớ phát DVD9 tốt hết, còn dàn của bạn cũng có thể không ngoại lệ <--sure 99%

theo em D9 xác suất ghi hay bị rớt lắm, đĩa 10k thì rẻ đấy nhưng không ổn, mà đĩa Verbatim 60k thì tốt nhưng đắt quá. Chưa kể là đĩa càng lớn thì khả năng lưu trữ là không cao. Nếu data bác nên dùng D5 mà ghi, mặc dù bị hạn chế về dung lượng nhưng về mọi thứ nó hơn đứt D9

huy92

Member

Bạn mua DVD9 tai 42 Huynh Thuc Khang; loai Kachi hộp 10đĩa D9 là 180.000 đồng
Dùng 1 Click DVD copy pro chep rất tốt; nếu là file ISO thì dùng PowerISO chép .
Nếu bạn nào tiết kiệm thì dùng Fab DVD copy một đĩa D9 sẽ tách ra 2 đĩa D5 nhưng chất lượng hình ảnh là D9 vì đĩa D5 giá chỉ có 3.000 đồng 1 đĩa ; chỉ có điều là phải thay đĩa thôi. (Thúy Nga bộ D9 sẽ ra 4 đĩa D5)

AngelaAnh

Cả cửa hàng 42 HTK lẫn cửa hàng bên cạnh (Nga Liên) đều có đĩa 2 lớp (D9), em không mua loại này nên ko hỏi giá nhưng giá ở 2 cửa hàng này bao giờ cũng tốt hơn chỗ khác.

huynhanh1

Well-Known Member

bạn cho mình giá cả luôn nha.à cho hỏi tí nữa,mình có down mấy file iso DVD9 của thuý nga về,giờ muốn burn ra DVD9 xem trên đầu đĩa dân dụng được không ta??

DVD9 thì phải xài loại tốt TDK 30k/dĩa . mấy loại rè tiền chép xong coi không được hoặc hay đứng hình ... mà theo tui vì ở nhà có 4 , 5 cái DVD mà dùng DVD9 thì dù có dĩa ngon thì khi burn xong cũng có vài đầu không chịu đọc , tốt nhất dùng CloneDVD2 hãng Elaborate (chuơng trình này cho phim ngang ngửa) để chuyển qua DVD5 , vì DVD5 giá và tương thích cao hơn DVD9

quvinh

Active Member

Tớ vẫn dùng DVD9 single layer chỉ 10k/disc, burn 4x chạy ngon, chả vấp váp gì cả. Nhưng đúng là 1 số đầu DVD ko chạy được nhất là dòng quisheng (hình như cái nào play được divx thì ko đọc được DVD9, vì tớ thử 2 cái quisheng thì cái ko đọc được divx lại chạy ngon DVD9 và ngược lại)

Bên trên