Tư vấn giùm em máy chiếu "Projector" tầm 8-10tr.

Haxen

Well-Known Member
Re: Ðề: Tư vấn giùm em máy chiếu "Projector" tầm 8-10tr.

-Tư vấn giùm em độ sáng của máy chiếu. Em thấy máy nào có độ sáng càng cao va độ phân giải cao thì giá cũng cao. Cho hỏi thêm phòng em tầm 20m2 thì khoảng cách đặt máy chiều sao cho hợp và bao nhiêu inch cho màn chiếu là hợp. cảm ơn

Không biết phòng bác thế nào nhỉ 4x5m hay thế nào?
Nếu phòng bác mà dài 5m rộng 4m cao 2,5m thì xài màn lớn nhất có đường chéo 135" và khoảng cách đặt máy tới màn từ 4.1m trở lên tùy theo hãng. nếu bác mua máy chiếu hãng nào báo em biết em tư vấn thêm cho bác

D.chéo cao (in) Rộng (in) Cao(cm) Rộng (cm)
92" (16:9) 45.10 80.20 114.55 203.71

100"(16:9) 49.00 87.00 124.46 220.98

120"(16:9) 58.80 104.60 149.35 265.68

135"(16:9) 66.00 1 17.33 167.64 298.02

Ðề: Tư vấn giùm em máy chiếu "Projector" tầm 8-10tr.

-Tư vấn giùm em độ sáng của máy chiếu. Em thấy máy nào có độ sáng càng cao va độ phân giải cao thì giá cũng cao. Cho hỏi thêm phòng em tầm 20m2 thì khoảng cách đặt máy chiều sao cho hợp và bao nhiêu inch cho màn chiếu là hợp. cảm ơn

Tầm tiền của bạn thì làm còn này đi,độ phân giải Full HD 3D,nếu phòng bạn tối ko có ánh sáng lọt vào thì độ sáng máy chiếu tầm 1800-->2500 là ok rồi.điện tích 20m2 thì làm màn chiếu 120 inch là ok. còn lớn qua coi khó chịu lắm.

tuanlqd02

Với tiền này bác nên cân nhắc mua máy củ

dungsin_lqd

Well-Known Member

Cho em hoi khoang cach tu may chieu den man chieu khoang boa nhieu. Phong em 4.5x4m. Xin loi vi em go tu iPad nen KGB co dau tieng Vietnam

Haxen

Well-Known Member

Phòng bác như vậy thì xài màn 120" là OK, khoảng cách đặt máy chiếu tới màn là khoảng 3,3m đến 4.5m tùy từng loại máy chiếu đó bác.
Bác tính chọn máy chiếu nào vậy?

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn giùm em máy chiếu "Projector" tầm 8-10tr.

Phòng bác như vậy thì xài màn 120" là OK, khoảng cách đặt máy chiếu tới màn là khoảng 3,3m đến 4.5m tùy từng loại máy chiếu đó bác.
Bác tính chọn máy chiếu nào vậy?
Cũng đang lăn tăn nên chưa chọn được...để xem các bác tư vấn và có thể thêm vài triệu nữa cũng được. Mua có 2 mục đích. Giải trí và công việc cần máy chiếu...thanks

quachcomoi

Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn giùm em máy chiếu "Projector" tầm 8-10tr.

Cũng đang lăn tăn nên chưa chọn được...để xem các bác tư vấn và có thể thêm vài triệu nữa cũng được. Mua có 2 mục đích. Giải trí và công việc cần máy chiếu...thanks

Vừa giải trí và công việc mà bạn đầu tư có tí tẹo thế kia thì không ổn tí nào, theo Quách thì mua cái tivi cho lành.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn giùm em máy chiếu "Projector" tầm 8-10tr.

Vừa giải trí và công việc mà bạn đầu tư có tí tẹo thế kia thì không ổn tí nào, theo Quách thì mua cái tivi cho lành.
-----------
Xin thưa em hay dùng máy chiếu để dạy học...nhưng dạy không nhiều cần thiết mới mang di thôi...

dungsin_lqd

Well-Known Member

Bác nào đã sử dụng các project Viewsonic PJD5126, PJD5133, Optoma ES555, ES556...tư vấn em tí

theaminh81

Well-Known Member

Em mua của bác ấy con gà tre máy cũ 8 chai nè, nói chung chất lượng em thấy ok, nhưng vì mình tiền ít bác ạ mà đam mê phim anh nên coi tạm cũng ok, màu sắc thì em chiếu lên tường thấy cũng ổn, tất nhiên là k thể so với dòng máy từ 20 chai trở lên, nhưng thỏa mãn đam mê đã, bác gà tre bán hàng cũng ok, có gì bác pm mình nhé 0933344032

tuanvhv

Member

Mình cũng đang muốn chuyển lên máy chiếu, nhờ các bác tư vấn giúp luôn phòng mình rộng 3*4*3 (rong, dai, cao) kích thước như vậy có nhỏ quá không? Mức đầu tư trên dưới 20 tr một chút ạ. Quan trọng là full HD còn 3D có thì càng tốt ạ. Thanks

dungsin_lqd

Well-Known Member

BenQ gì đó của bác gà tre sài được không mấy bác, bóng đèn dễ thay thế không, bác ấy không bảo hành nên hơi sợ vì 8tr cũng đâu ít (=2 tháng tiền lương dayho5c của em đó mấy bác)..thanks

phuquoc6790

Tầm tiền khoảng 10tr bác mua con viewsonic đi bác, con này độ sáng 2700lumens, độ tương phản 15000:1, tuổi thọ 6000h (gần = 6 năm), tương thích video full HD, cổng kết nối đa dạng, lại xem được phim 3d, có tính năng tắt máy nhanh không cần chờ rất thuận lợi cho công việc, với đây là dòng máy chiếu mang thương hiệu mỹ được âu châu ưa chuộng và sử dụng phổ biến bảo hành đến 3 năm lâu hơn so với các thương hiệu khác. Nếu bác cần hỗ trợ alo số này ( 0913006790 gặp quốc)

phuquoc6790

Tầm tiền khoảng 10tr bác mua con viewsonic PJD 5126 đi bác, con này độ sáng 2700lumens, độ tương phản 15000:1, tuổi thọ 6000h (gần = 6 năm), tương thích video full HD, cổng kết nối đa dạng, lại xem được phim 3d, có tính năng tắt máy nhanh không cần chờ rất thuận lợi cho công việc, với đây là dòng máy chiếu mang thương hiệu mỹ được âu châu ưa chuộng và sử dụng phổ biến bảo hành đến 3 năm lâu hơn so với các thương hiệu khác. Nếu bác cần hỗ trợ alo số này ( 0913006790 gặp quốc). thân

dungsin_lqd

Well-Known Member

"cổng kết nối đa dạng" co HDMI khong

phuquoc6790

viewsonic PJD 5126 có cổng s-video, video, VGA, nhưng không hỗ trợ cổng HDMI bác. Nếu bác muốn HDMI thì em viewsonic PJD 5133S đây cũng là sự lựa chọn

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn giùm em máy chiếu "Projector" tầm 8-10tr.

viewsonic PJD 5126 có cổng s-video, video, VGA, nhưng không hỗ trợ cổng HDMI bác. Nếu bác muốn HDMI thì em viewsonic PJD 5133S đây cũng là sự lựa chọn
--------------------------------
bạn cho giá chính xác máy viewsonic PJD 5133S chế độ bảo hành, bóng dễ thay thế không, giá thành...tks

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ðề: Re: Tư vấn giùm em máy chiếu "Projector" tầm 8-10tr.

Hàng 2nd thấy ít quá, cũng định săn mà thấy ít có bác nào thanh lý cả...tks

Bên trên