Tư Vấn giúp mình dàn loa 5.1 để xem phim

haanhhtd

Member
Chào ae ^^!Chả là cũng dành dụm được chút, muốn nhờ ae build bộ dàn 5.1 phòng ngủ (20m2) xem phim.Kiến thức của e về loa cũng không có mấy nên các ae cứ góp ý nhiệt tình, để e chắt lọc :D
Hiện tại cũng có ngắm một bộ như sau:

1- Amply Yamaha RX-V475 (e rất thích mẫu mã của e này, còn thực ra cũng chưa nghe nhưng nhìu bác phán là xem phim Yamaha rất ok) Link thông số e nó đây: http://vn.yamaha.com/vi/products/au...75_g/?mode=model#tab=product_lineup&selected=
2- Bộ dàn Jamo 426 + Sub J210.

E đang có chút thắc mắc là bộ Jamo đời hơi cũ phối với amly yamaha đời mới có thể hiện hết được chất âm tiêu chuẩn DTS-HD TrueHD nhưng các phim bây h không?

Về công suất với phòng 20m2 của e thì bộ này vừa tầm chưa ạ?

Ngoài ra e cũng đang ngắm bộ dàn Klipsch như sau: http://audiohoangmai.com/mua-thiet-...8/1761/klipsch-r26f-+-cen-r25c-+sur-r14s.html (e lấy link thôi chứ e ở HN) lý do vì e thích tên tuổi của Klipsch cũng như kiểu dáng bộ dàn này, về vấn đề tài chính thì bộ klipsch này e cũng cố được, nhưng với nhu cầu giải trí đơn thuần mà tai mình cũng ko sành lắm nên nếu phù hợp và tiết kiệm với jamo 426 thì càng tốt.
Mong ae nào có kinh nghiệm và đã dùng qua một trong 2 bộ góp ý giúp e với. Tks all

Audio VIP

Active Member
Ðề: Tư Vấn giúp mình dàn loa 5.1 để xem phim

Chào ae ^^!Chả là cũng dành dụm được chút, muốn nhờ ae build bộ dàn 5.1 phòng ngủ (20m2) xem phim.Kiến thức của e về loa cũng không có mấy nên các ae cứ góp ý nhiệt tình, để e chắt lọc :D
Hiện tại cũng có ngắm một bộ như sau:

1- Amply Yamaha RX-V475 (e rất thích mẫu mã của e này, còn thực ra cũng chưa nghe nhưng nhìu bác phán là xem phim Yamaha rất ok) Link thông số e nó đây: RX-V475 - RX-V 75 Series - Yamaha - Việt Nam
2- Bộ dàn Jamo 426 + Sub J210.

E đang có chút thắc mắc là bộ Jamo đời hơi cũ phối với amly yamaha đời mới có thể hiện hết được chất âm tiêu chuẩn DTS-HD TrueHD nhưng các phim bây h không?

Về công suất với phòng 20m2 của e thì bộ này vừa tầm chưa ạ?

Ngoài ra e cũng đang ngắm bộ dàn Klipsch như sau: Klipsch R26F + Cen R25C +Sur R14s - audiohoangmai.com (e lấy link thôi chứ e ở HN) lý do vì e thích tên tuổi của Klipsch cũng như kiểu dáng bộ dàn này, về vấn đề tài chính thì bộ klipsch này e cũng cố được, nhưng với nhu cầu giải trí đơn thuần mà tai mình cũng ko sành lắm nên nếu phù hợp và tiết kiệm với jamo 426 thì càng tốt.
Mong ae nào có kinh nghiệm và đã dùng qua một trong 2 bộ góp ý giúp e với. Tks all
với phòng bác khoảng 20m2 chơi cũng ok , nhưng em khuyên bác nên chọn bộ klisch link bác cho thì hay hơn nhiều , klisp nghe âm thanh nó sáng hơn , chơi nhạc vàng , trữ tình khá hay , phim thì kiếm thêm sub r12sw klips nữa .

haanhhtd

Member

Tks bác Audio Vip, e thì nhu cầu chỉ xem phim thôi, sáng vừa qua một chỗ bác bán loa, bác ý bảo nghe nhạc thì đúng là Klipsch chuẩn hơn nhưng xem phim thì Jamo 426 hay 626 cũng ngang ngang nhau thôi...ko biết đúng ko bác nhỉ ?_?

quachcan

Em có ngân sách khoảng dưới 15 tr, định đầu tư bộ giàn 5.1. Em thích con sony 4100, các bác cho em ý kiến với ạ. Bộ này nghe nhạc có hay không? Em lính mới mong các bác chém nhẹ.

Audio VIP

Active Member

Tks bác Audio Vip, e thì nhu cầu chỉ xem phim thôi, sáng vừa qua một chỗ bác bán loa, bác ý bảo nghe nhạc thì đúng là Klipsch chuẩn hơn nhưng xem phim thì Jamo 426 hay 626 cũng ngang ngang nhau thôi...ko biết đúng ko bác nhỉ ?_?
jamo khong bang klisp dc bac oi . do klisp cao cap . do nhay cao hon , jamo chi dong c97 , c95 lam font nghe hay con lai dong s626 , 628 do lam

Audio VIP

Active Member

Em có ngân sách khoảng dưới 15 tr, định đầu tư bộ giàn 5.1. Em thích con sony 4100, các bác cho em ý kiến với ạ. Bộ này nghe nhạc có hay không? Em lính mới mong các bác chém nhẹ.
bac chon okyo hoac jamo nhe . uu tien onkyo va yamaha

haanhhtd

Member

jamo khong bang klisp dc bac oi . do klisp cao cap . do nhay cao hon , jamo chi dong c97 , c95 lam font nghe hay con lai dong s626 , 628 do lam

Tks bác, E cũng ko thích thiết kế của Jamo lắm :D giờ nghe thử thấy ưng là quất thôi ạ. Không biết Hà Nội mình có bác nào đang có bộ dàn Klipsch giống e hoặc tương tự em xin qua nghe thử với ạ

thuongzzz

Active Member

Tks bác, E cũng ko thích thiết kế của Jamo lắm :D giờ nghe thử thấy ưng là quất thôi ạ. Không biết Hà Nội mình có bác nào đang có bộ dàn Klipsch giống e hoặc tương tự em xin qua nghe thử với ạ
Ở Hà Nội thì bạn ghé NamPhu đi mình đã từng mua hàng ở đây vài lần, gia chủ rất nhiệt tình, giá cả hợp lý, hàng họ đa dạng. http://dientunamphu.vn

DAIYOU

Active Member

Mình cũng thấy Klipsch thiên sáng hơn,trebl còi xem phim nghe sắc bén hơn ,nghe nhạc hơi chói nếu kết hợp với Ampli với dây nhợ tốt sẽ cải thiện được ít nhiều.

Jamo thì mình thấy dòng C trở lên mới hay nhưng giá lại cao ...

haanhhtd

Member

Ở Hà Nội thì bạn ghé NamPhu đi mình đã từng mua hàng ở đây vài lần, gia chủ rất nhiệt tình, giá cả hợp lý, hàng họ đa dạng. http://dientunamphu.vn

Hôm nay vừa qua NamPhu nghe thử dàn Klipsch R28F + Yamaha 375 thích quá :D nghe hay hơn hẳn Jamo 628 hôm trước e nghe thử...các anh ý cũng rất nhiệt tình. Chắc e sớm chốt thôi :D

Audio VIP

Active Member

Hôm nay vừa qua NamPhu nghe thử dàn Klipsch R28F + Yamaha 375 thích quá :D nghe hay hơn hẳn Jamo 628 hôm trước e nghe thử...các anh ý cũng rất nhiệt tình. Chắc e sớm chốt thôi :D[/QUOTE
hixx mà nghe 375 nghép vói R28F hay ? beo2 ra cũng 575 , tiếc đôi loa . hix

haanhhtd

Member

Hôm nay vừa qua NamPhu nghe thử dàn Klipsch R28F + Yamaha 375 thích quá :D nghe hay hơn hẳn Jamo 628 hôm trước e nghe thử...các anh ý cũng rất nhiệt tình. Chắc e sớm chốt thôi :D[/QUOTE
hixx mà nghe 375 nghép vói R28F hay ? beo2 ra cũng 575 , tiếc đôi loa . hix

Thì hôm đóa bác Dũng cũng chỉ có 375 nên nghe thử lun :)) thấy hay rồi nên yên tâm 475 chắc ko hơn nhìu cũng hơn tý tý. 575 thì e đọc là dàn 7.1 ko cần thiết bác ạ

với phòng bác khoảng 20m2 chơi cũng ok , nhưng em khuyên bác nên chọn bộ klisch link bác cho thì hay hơn nhiều , klisp nghe âm thanh nó sáng hơn , chơi nhạc vàng , trữ tình khá hay , phim thì kiếm thêm sub r12sw klips nữa .

Bộ Klipsch mà bác đưa thì chưa có Sub với Receiver bác ạ, nếu thêm sub (Klipsch R12SW) và Receiver đủ để kéo bộ này thì giá lên gần gấp đôi bộ Yamaha + Jamo ở phía trên kia đấy ạ. Nhưng nếu cố được thì nên cố Klipsch luôn, Jamo S426 thì chuối lắm, mà nếu chọn Klipsch thì bác nên chọn Rec DENON sẽ hợp hơn Yamaha đấy ạ.

Thì hôm đóa bác Dũng cũng chỉ có 375 nên nghe thử lun :)) thấy hay rồi nên yên tâm 475 chắc ko hơn nhìu cũng hơn tý tý. 575 thì e đọc là dàn 7.1 ko cần thiết bác ạ

Vấn đề không phải là 7.1, mà là cặp loa R28F to lắm, nên nó cần một Amply đủ "lớn" để kéo cho ra hết sức của nó, em cũng thấy tiếc cho đôi loa nếu chỉ ghép với 375 hay 475, tệ nhất cũng phải 575

haanhhtd

Member

Vấn đề không phải là 7.1, mà là cặp loa R28F to lắm, nên nó cần một Amply đủ "lớn" để kéo cho ra hết sức của nó, em cũng thấy tiếc cho đôi loa nếu chỉ ghép với 375 hay 475, tệ nhất cũng phải 575

@@ Vâng các bác xem hộ e lại R26F phối với 475 thì đã oke chưa ạ....hay vẫn đuối

Audio VIP

Active Member

Bộ Klipsch mà bác đưa thì chưa có Sub với Receiver bác ạ, nếu thêm sub (Klipsch R12SW) và Receiver đủ để kéo bộ này thì giá lên gần gấp đôi bộ Yamaha + Jamo ở phía trên kia đấy ạ. Nhưng nếu cố được thì nên cố Klipsch luôn, Jamo S426 thì chuối lắm, mà nếu chọn Klipsch thì bác nên chọn Rec DENON sẽ hợp hơn Yamaha đấy ạ.

em đang chon klisp với jamaha thiên về phim thôi bác , còn nếu thiên về cả phim và nhạc thì donon hơn nhạc của yamaha , phim denon không bằng jamaha bác .

haanhhtd

Member

up rec denon nào thì vừa túi tiền

Bạn để xem phim hay nghe nhạc, mình thấy mọi người hay tư vấn Denon nghe nhạc nhỉnh hơn, còn Yamaha lại khá hơn chút về xem phim (chắc cũng kiểu 9,10) nhưng mình chọn Yamaha vì thiết kế, và cùng tầm thì thường rẻ hơn so với Denon :D

meocon

Well-Known Member

Reci: DENON
Loa : Jamo :)
Liên lạc mình có giá tốt combo nha

Bên trên