[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

tui

Member
Ðề: xem phim HD có nhất thiết phải có cạc hình rời

Em xài onboard GF7050... đang lăn tăn lên ATI 4xxx ( tiện thể chơi NFS Undercover)

Ko biết con Gf7050 này có chơi đc với con X4500 ko ha ? Nếu ok thì khỏi lên, game giếc để sau, rảnh r

letuanzzz

Member

Cần Card rời nếu main ko có onboard kakakka . Tui thấy nếu CPU mạnh là OK roi , quan trọng là LCD kìa , Card có hay ko cũng dc .

havu

ới bác havu ơi cho em hỏi tí: X4500HD có support cho DXVA không hả bác?

Supports Microsoft® DirectX® 10, OpenGL® 2.1, Pixel Shader 4.0.... bảo X3000 nó kém em còn tin, chứ X4000 play bluray còn được, hơn nữa có cái mác HD em cũng tin tưởng phần nào các bác nhỉ :D

Chạy DXVA checker thì không thấy nó đâu [tks notforgo & nguyenphong for the soft] :D, mỗi tội hơi lạc hậu công nghệ nên không biết check như nào, và toàn để defaul thấy sướng hơn là chỉnh linh tinh như lời 2 thím đó. 8-x

Chơi cái Skinwalkers.2006.BluRay.1080p.DTS.x264.dxva-EuReKA ngon lành cành đào [CPU load tầm 35% sau khi enable cái gì gì quên mắc tiêu rồi, còn không thì nó load 60-70% và nếu enable lên tí toáy theo guilde thì lag tiếng đôi chút.]

CPU ở nhà là con E6550. :D

anhdxt

Member

bác xem lại chứ xài E6550 làm sao mà lag được :confused:

sieucan

Active Member

Câu trả lời về X4500HD có support cho DXVA hay ko các bạn tham khảo tại đây:

http://software.intel.com/en-us/forums/developing-software-for-intel-graphics-technology/topic/60703

Và đây là câu trả lời từ INTEL:
As an OEM and a channel program partner I have open a support case.
It's now closed with this response: It's confirmed INTEL doesn't and won't support G45 HW Acceleration (of any type) on Windows XP.

Tương tự như thời kỳ đầu của dòng HD Nvidia chỉ support cho Vista

/havu: bro phải add filter vào win( add cái decoder MCP hoặc cyberlink vào win), cài NET framework 2. trở lên, chạy DXVACheker, click vào Check directshow filter, tại cửa sổ open chọn 1 file video có support DXVA. Nếu card hình có support DXVA sẽ có 1 dòng đỏ đỏ ModeH264_VLD.....

Chỉnh sửa lần cuối:

JesperDo

Không kết nối laptop với tv được

Vật dụng đang có: IBM Thinkpad T43, card ati x300 - TV LCD samsung 32A330 - 1 cọng cáp VGA.
Giúp em cách để kết nối Laptop với TV. Manual thì nó chỉ là set laptop 1360x768 là ok, mà em không biết làm sao để set ra được cái tỷ lệ đó hết. Cứ cắm vô là TV báo mode not support, em đã thử tất cả các tỷ lệ có trong máy mà cũng bó tay. Mong các anh giúp đỡ.

HyH

Ðề: Không kết nối laptop với tv được

vậy trong laptop nó báo độ phân giải tối đa là bao nhiêu? (xem trong display properties)

JesperDo

2048x1536, hix, mấy anh ráng giúp dùm. đa tạ

quintus

bạn thử tỉ lệ khác chưa, 1024, 768 thì sao

inno

Ðề: Vấn đề khi kết nối HTPC --> LCD

Các bác ạ, đến bây giờ em vẫn chưa khắc phục được tình trạng này. Xin thêm một số thông tin để các bác có thể tư vấn cho em.
Sau khi chuyển từ HDMI sang xem TV và chuyển ngược lại về HDMI thì màn hình không hiển thị gì cả, ngoại trừ "No signal" ở góc dưới phải màn hình.
Nếu rút dây HDMI ra và chờ một thời gian khoảng vài giây sau và cắm vào thì màn hình lại hiên thị bình thường (có nội dung). Nhưng làm vạy nhiều lần em sợ hỏng HDMI input quá.
Có ai gặp hiện tượng này chưa, nhờ chỉ giúp.
Em cám ơn các bác nhiều. Inno

thuongthienhoa

Kết nối Laptop -> LCD TV để xem HD movies

Các bác ơi,

Giúp em với, em là newbie.

Em có con laptop cùi HP 6910p, tv LCD (HDMI) cùi Panasonic 32'.

Giàn DVD Sony 5.1

Bi giờ làm sao xem HD Rip trên laptop xuất ra tv va Sony 5.1 Sound vậy các bác.

Có phải là phải mua sound card 5.1 rời cho laptop? Rùi dùng cáp gì xuất HD từ laptop -> tivi.

Cám ơn

radar

Bạn đang dùng card màn hình gì vậy? Có phải là dòng ATI và dùng soft catalyst?

Bạn đang dùng card màn hình gì vậy? Có phải là dòng ATI và dùng soft catalyst?

đồng ý kiến
bác nên nói rõ loại card màn hình và soft dùng để chia hình
bác có cắm màn hình vi tính vào PC cùng thời điểm bác kết nối với LCD SONY ko??

letuanzzz

Member

Tui cũng bị như vậy , rút ra gắn lại nó lên àh .Cũng xài SONY dòng V 1080i

lhlan

Active Member

laminnova

Member
Plasma pana và HTPC

Các Bro cho mình hỏi hai con Plasma này TH-50PV80H và TH-42PV80H có xem duoc HD 1080p or i không vậy vì mình thấy nó chỉ có 1366x768 và readyHD. phòng mình chỉ có 4x4m thì nên lấy em nào vậy các bác. Và em có con Laptop này không biết xem duoc HD không các bác tư vấn giúp em.

Chip Intel dual-core 1.73ghz
ram 1g
Videocard onboard: 256mb (upto 348Mb) 1024x768

các bác giúp dùm em cám ơn lắm

P/s: về phần nghe em định lấy con creative T6060 được không ạ, vì cũng hết kinh phí rồi, phải mua sữa cho con nữa. hihi

nghe&nhin

Member
Ðề: Plasma pana và HTPC

1. TH-50PV80H và TH-42PV80H tiếp nhận được tín hiệu 1080p (mặc dù chỉ thể hiện ra HD Ready)
2. cứ lấy con to nhất có thể, bạn xem 1 thời gian sẽ thấy nó bé lại ;D
3. con lappy trên chỉ xem được 720p thoai
4. loa vi tính chưa bao giờ là người bạn đồng hành thích hợp với Home Theater đúng nghĩa (ngoại trừ Z5500 còn tàm tạm) vì vậy nếu ngân sách ko cho phép cứ nghe tạm bằng loa tivi lun or mua cái head phone khá chút (p.án này thik hợp với bác đây --> có con nhỏ ;D) khi nào đủ đạn roài múc em Z5500 lun
Have fun!

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Plasma pana và HTPC

1. TH-50PV80H và TH-42PV80H tiếp nhận được tín hiệu 1080p (mặc dù chỉ thể hiện ra HD Ready)
2. cứ lấy con to nhất có thể, bạn xem 1 thời gian sẽ thấy nó bé lại ;D
3. con lappy trên chỉ xem được 720p thoai
4. loa vi tính chưa bao giờ là người bạn đồng hành thích hợp với Home Theater đúng nghĩa (ngoại trừ Z5500 còn tàm tạm) vì vậy nếu ngân sách ko cho phép cứ nghe tạm bằng loa tivi lun or mua cái head phone khá chút (p.án này thik hợp với bác đây --> có con nhỏ ;D) khi nào đủ đạn roài múc em Z5500 lun
Have fun!

rất tán thành ý kiến của bác vì em đang dùng cả 50PV80H, HTPC lẫn Tvix 7000a. xác nhận

Bên trên