Tư vấn kết nối HD player với bộ loa

Rock4ever

Banned
Ðề: Tư vấn kết nối HD player với bộ loa

Bác dùng optical nối vào dàn , chuyển dàn sang chế độ Line 2 là được

Vấn đề là tôi không có chỗ chuyển sang Line 2
Hình cụ thể như sau

có 2 nút MD và Tape không có tác dụng ....

Please help vì mua xong WD-HD mà không nghe được tiếng thì đau lắm
Thanks

hiend07

Bác đã chắc rằng trên reciever bác đả chọn chế độ Digital chưa.
Mình nghĩ là do bác chưa chọn đúng chế độ Digital tương ứng của ReC
Một khi đã chọn Digital từ đầu phát thì ReC phải ở chế độ tương ứng, Bác thử chọn Video 1 trên Remote xem vì theo như hình thì bác cắm Optical cable vô video1 Input nên bác phải chọn Video1 thì mới nghe được.

Hy vọng sẽ giúp được bác

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member

bác chủ thread post đằng sau và hình con AVR bác xài đi, hy vọng Luci giúp được.

Rock4ever

Banned

Tuỳ model mà việc chọn Line 1/2 khác nhau.Ở nhà mình trước cũng dùng 1 bộ HT của Pioneer. Bạn down và đọc guide trong phần kết nối thiết bị sẽ có hướng dẫn việc chuyển sang chế độ Optical in cho bộ HT của bạn.

letuanzzz

Member

cái này gắn dây optical out của HD Player gắn vô cổng Optical In của Dàn Loa là đc mà , chỉnh phần Out mode

Cám ơn các bác, tôi đã chỉnh được rồi, Gớm quá mất quyển Catalog 8 năm là phiền thế đấy

Tôi phải vào Video1 đồng thời chuyển surround sang 5.1 sau đó mới vào Menu thì mới thấy lựa chọn OPT in

Thanks again

mrtuanvn

Member

Cám ơn các bác, tôi đã chỉnh được rồi, Gớm quá mất quyển Catalog 8 năm là phiền thế đấy

Tôi phải vào Video1 đồng thời chuyển surround sang 5.1 sau đó mới vào Menu thì mới thấy lựa chọn OPT in

Thanks again

Catalog hầu như đều có thể tìm thấy trên Internet, tại bác không chịu tìm thôi, hihi.

Bên trên