Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

zhihwa

Ðề: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

Cái này khoái nhất là vụ hỗ trợ cắm HDD 1T và trở ngại nhỏ là không hỗ trợ DTS (ngâm cứu thêm cách giải quyết của Bác trên chuyển về AC3). Mua tới giờ khá là hài lòng 12 củ rưỡi thì rẻ lòi rùi.

tananhhy

Cái này khoái nhất là vụ hỗ trợ cắm HDD 1T và trở ngại nhỏ là không hỗ trợ DTS (ngâm cứu thêm cách giải quyết của Bác trên chuyển về AC3). Mua tới giờ khá là hài lòng 12 củ rưỡi thì rẻ lòi rùi.

Em cũng đanh định mua con này
Con này k hỗ trợ HDD 1TB hả bác
Trên web một số siêu thị đang rao con này 13.990.000 VNĐ
Bác mua có 12 củ rưỡi là sao?
Mua đâu thế méc em với :D
Thanhsk bác

tananhhy

con này thì giá ngon bổ rẻ? nhưng câu hỏi đặt ra là tại sao nó lại rẻ thế. TÍnh năng thì k phải rồi? Vì tính năng của con này đâu có thua kém 1 số con khác mà lại rẻ hơn rất nhiều.
Vậy phải chăng là chất lượng và độ bền có tuổi thọ thấp chăng?
Ví dụ dùng 2 năm ngỏm thì sao nhỉ?
Bác nào có thể trả lời thắc mắc này giúp không nhỉ?
Thanhsk cả nhà

Doox

Member

bác dùng TH cáp gì mà nét căng thế, có dùng thêm set top box gì ko vậy!!!

Cáp VCTV thôi bác ạ. Không qua set topbox nhưng có qua bộ kích Seebest. Em đấu 3 ti vi đó. Hai con LCD có phần nét hơn cả con pana CRT.

Doox

Member

con này thì giá ngon bổ rẻ? nhưng câu hỏi đặt ra là tại sao nó lại rẻ thế. TÍnh năng thì k phải rồi? Vì tính năng của con này đâu có thua kém 1 số con khác mà lại rẻ hơn rất nhiều.
Thanhsk cả nhà

Chỉ có ở VN mới có giá này thôi bác nhé. LG đang hỗ trợ giá cho em này nên nó rẻ. Bác cứ ra showroom xem con này và con LD460 đặt cạnh nhau mà con LD460 đắt hơn thì nên lấy em nào.

kid90

Member

Nghe có vẻ ngon nhỉ, chiều ra pico quất thôi.
// Tiện cho hỏi các bác có 4rum nào có nhiều review TV, đồ điện tử ko ? Viết bằng tiếng anh hoặc tiếng việt nhé ^^

vietrung

Active Member

Cáp VCTV thôi bác ạ. Không qua set topbox nhưng có qua bộ kích Seebest. Em đấu 3 ti vi đó. Hai con LCD có phần nét hơn cả con pana CRT.

nhà mình dùng SCTV chia ra tới 4 TV cũng có qua bộ kích sóng nhưng ko phải của Seebest, kênh nào tín hiệu mạnh thì ok, kênh nào tín hiệu yếu thì như hột é!!! Bác dùng loại Seebest nào vậy, cho link tham khảo thêm, tks!!!

GuyHD

Member

Quá ngon với tầm giá này. Đang ngắm con SS40C650, chắc chuyển qua chén em này thôi.

vietrung

Active Member

Em cũng đanh định mua con này
Con này k hỗ trợ HDD 1TB hả bác
Trên web một số siêu thị đang rao con này 13.990.000 VNĐ
Bác mua có 12 củ rưỡi là sao?
Mua đâu thế méc em với :D
Thanhsk bác

hdd 1tb hỗ trợ vô tư, chưa biết 1,5tb thì sao!!! Thông báo luôn với bà con là con này chỉ support AC3 ra loa TV và qua optical ra AVR thôi nha. DTS thì bó tay toàn tập!!!

zero131

Thanhsk cả nhà
Em nghĩ về chất lượng hình ảnh thì có thể ko đẹp nhưng về độ bền thì như nhà em xài con LG lcd cùi dưới bếp mấy năm rồi có thấy nó làm sao đâu:D

Doox

Member

nhà mình dùng SCTV chia ra tới 4 TV cũng có qua bộ kích sóng nhưng ko phải của Seebest, kênh nào tín hiệu mạnh thì ok, kênh nào tín hiệu yếu thì như hột é!!! Bác dùng loại Seebest nào vậy, cho link tham khảo thêm, tks!!!

Bác ở trong SG thì khó rồi. Em cho bác cái hình, bác thử search xem ở đâu bán nhé. Em mua ở HN là 320.000đ.

Đính kèm

28.8 KB · Xem: 332

vietrung

Active Member

Bác ở trong SG thì khó rồi. Em cho bác cái hình, bác thử search xem ở đâu bán nhé. Em mua ở HN là 320.000đ.

ok, tks bác, để mình tìm ở SG có chỗ nào bán ko, mà loại này best chưa bác nhỉ, hay là ngon trong tầm tiền :)

dkd419

Em ở HCM, trên Nguyễn Kim giá em nó là 13tr4 (hết hàng), Điện máy Chợ Lớn là 13tr9 (còn hàng) và Thiên Hòa là 20tr9 (còn hàng)----> sao ngộ vậy ta @@ (xem giá trên web nước ngoài thì giá em nó toàn tầm $1300-$1400), ai biết giải thix hộ em cái...hjx...

vietrung

Active Member

Em ở HCM, trên Nguyễn Kim giá em nó là 13tr4 (hết hàng), Điện máy Chợ Lớn là 13tr9 (còn hàng) và Thiên Hòa là 20tr9 (còn hàng)----> sao ngộ vậy ta @@ (xem giá trên web nước ngoài thì giá em nó toàn tầm $1300-$1400), ai biết giải thix hộ em cái...hjx...

bác xem ở PK thử, hình như cũng 13,9 tặng DVD player, ko lấy trừ 1tr thì phải!!!

dkd419

bác xem ở PK thử, hình như cũng 13,9 tặng DVD player, ko lấy trừ 1tr thì phải!!!

Nhưng sao Thiên Hòa bán con này đến 20tr9 lận @-)@-)@-) còn mấy chổ kia bán rẻ thế nhỉ, ở Website nước ngoài thì tầm $1300-$1400 tính ra hết 24, 25 tr trở lên rùi @-)@-)@-) chả biết hàng ở VN có seo hem nữa mà giá rẻ quá 8-}8-}8-}

vietrung

Active Member

Nhưng sao Thiên Hòa bán con này đến 20tr9 lận @-)@-)@-) còn mấy chổ kia bán rẻ thế nhỉ, ở Website nước ngoài thì tầm $1300-$1400 tính ra hết 24, 25 tr trở lên rùi @-)@-)@-) chả biết hàng ở VN có seo hem nữa mà giá rẻ quá 8-}8-}8-}

TH giá lúc nào cũng cao, các STDM ở SG có Pk, CL giá dc!!!

ph291

Member

nếu em ko nhầm thì dòng LD này LG đang trả thưởng và xả hàng
do vậy 1 số đem ra bán phá giá, chứ ko có vấn đề gì đâu
tầm 13tr đến 15tr các bác cứ mua về mà sài (cỡ 42 inch thấy nhiều nhất, nhất là LD460)
KÍNH !

Bên trên