Tư vấn micro karaoke gia đình

denon2807

Member
Ðề: Tư vấn micro karaoke gia đình

Micro shure pg58 hay wharfedale bên shop của bác VAN_LOC có bảo hành không? nguồn gốc xuất xứ từ đâu? bác cho báo giá nhé.

VAN_LOC

Well-Known Member

Tất cả đều có BH mà bác . Hàng chính hãng .

bugger

Bác Lộc cho hỏi Wharfedale 4.0s và Wharfedale DM 4.0S khác nhau thế nào? Em tìm thông tin trên mạng và website chính hãng cũng chỉ thấy Wharfedale DM 4.0S thôi.
Bác pm giá Wharfedale DM 4.0S giúp. Chắc là múc con này. Thanks.

dh201hy

Well-Known Member

Cảm ơn AE. Hôm qua E có gọi điện đến cty Thái Hưng thì được báo giá Shure BG58 giá mới là 3,2 tr, trên website hiện nay có giá là 2 tr (Thái Hưng Audio) không hiểu tại sao mắc như vậy.

Nếu mua shure china thì mua loại nào và ở đâu bán uy tín.

Thanks

Ông Thái Hưng quát con PG58 cỡ đấy cơ à? :-O
Kinh nghiệm của em đây bác chủ. Nhà em đầu tiên cũng dùng âm ly tích hợp y như nhà bác. Có mua SM58 và PG58. Đúng là khi dùng amly tích hợp như 203N Digital thì SM58 hát "nặng" lắm. Chị nhà giọng yếu chắc không kéo nổi đâu. PG58 thì hát nhẹ hơn.
Về chất thì SM58 cho tiếng rất thật, ấm ám, cao giọng không bị chói và vỡ.

Khi em vác con mixer về thì SM58 lại ngon cành đào.
Vì vậy khuyên bác nên dùng mic tầu thôi. Rẻ, nhạy cao. Trừ khi chơi mixer rời thì mới động đến SM58 hoặc OM2, còn PG58 thì cũng được nhưng sao trong HCM giá cao thế?

bullinheo

Mình thấy con Audix OM2 hát nghe ngọt lắm....

davidhand

Moderator

Hôm nọ e ra Vũng Tàu audio xách e Bik 200 về, nghe bác chủ hàng quảng cáo là hát ko kém SM58 nhưng về hát thử thì thấy khá nặng (giống SM58 nhưng thua xa về chất âm - Chắc tiền nào của nấy thôi - 950k), thế là e lại lăng tăng vác OM2 về, cảm giác là hát hay hơn SM58: tiếng thật hơn, có độ ấm áp và tình cảm, hát rất nhẹ chứ ko mệt như cu kia. E cũng đồng quan điểm với bác nào ở trên đã nói, nếu chơi mixer thì hãy nghĩ đến SM58, còn ko thì hãy thử OM2 đi, sẽ ko thất vọng đâu ạ, giá nó giờ khoảng 2,5tr thôi, con này được cái khỏi lăn tăn vụ đồ fake. Nhà e giờ có một đống mic cho đắp chăn ngủ luôn rồi, chắc khi nào ... có dàn đồng ca mới mang ra sử dụng quá! :))

Chỉnh sửa lần cuối:

minhkhue

Well-Known Member

Trong tam tien thi cac ban nen dau tu mic ko day boss 777 hang truong quoc , gia re , am thanh lai hay , pin dung duoc lau , song khoe , dung gan loa hat khong bi reo mic.( Vi mic nay co do nhay cao nen ko nen gi sat mic qua lam qua tan so khuech dai gay meo tien) minh co hang chinh hang : LH 0974.330.668 yen tam mic nay song khoe , gia hop ly , am thanh cuc trong luon , co bao hanh cho anh em.

minhkhue

Well-Known Member

Trong tam tien thi cac ban nen dau tu mic ko day boss 777 hang truong quoc , gia re , am thanh lai hay , pin dung duoc lau , song khoe , dung gan loa hat khong bi reo mic.( Vi mic nay co do nhay cao nen ko nen gi sat mic qua lam qua tan so khuech dai gay meo tien) minh co hang chinh hang : LH 0974.330.668 yen tam mic nay song khoe , gia hop ly , am thanh cuc trong luon , co bao hanh cho anh em.

Hôm nọ e ra Vũng Tàu audio xách e Bik 200 về, nghe bác chủ hàng quảng cáo là hát ko kém SM58 nhưng về hát thử thì thấy khá nặng (giống SM58 nhưng thua xa về chất âm - Chắc tiền nào của nấy thôi - 950k), thế là e lại lăng tăng vác OM2 về, cảm giác là hát hay hơn SM58: tiếng thật hơn, có độ ấm áp và tình cảm, hát rất nhẹ chứ ko mệt như cu kia. E cũng đồng quan điểm với bác nào ở trên đã nói, nếu chơi mixer thì hãy nghĩ đến SM58, còn ko thì hãy thử OM2 đi, sẽ ko thất vọng đâu ạ, giá nó giờ khoảng 2,5tr thôi, con này được cái khỏi lăn tăn vụ đồ fake. Nhà e giờ có một đống mic cho đắp chăn ngủ luôn rồi, chắc khi nào ... có dàn đồng ca mới mang ra sử dụng quá! :))

Chia lại cho tôi 2 cái giá hữu nghị nhé!

davidhand

Moderator

E đã giải tán được 2 SM58, 1 BIK 200. Còn: 1 cặp Arrirang, 1 BIK200, 1 cặp OM2 thì e đang dùng ko bán. Bác thích loại nào cứ PM cho e :)

vinagoh

Well-Known Member

E đã giải tán được 2 SM58, 1 BIK 200. Còn: 1 cặp Arrirang, 1 BIK200, 1 cặp OM2 thì e đang dùng ko bán. Bác thích loại nào cứ PM cho e :)

OM2 hình như có 2 loại, 1 loại kg có nút on/off, 1 loại có phải kg Bác? Mà 2,5tr là 1 cái hay 1 cặp???
Tư vấn cho mình cái đầu ariang loại nào luôn nhé. Thấy giá từ 1,5tr đến 9tr...... chả biết đường nào mà lần.
Thanks

davidhand

Moderator

Loại 2,5tr/1 cái ko có ON/OFF bác Đ ạ. Đầu DVD KOK e thấy tiếng loại DH 3600S nghe rất hay giá khoảng hơn 5 củ, thằng bạn e mới lấy về lắp cho bộ KOK của hắn, loại ấy dùng làm CDP nghe nhạc cũng cute lắm đấy, e test thử đĩa Ý Lan "Một đời đắm say" nghe cũng hoành tráng ra phết :). Rẻ hơn thì bác dùng loại AR-36KR (e đang dùng 1 cái) thấy cũng ổn, giá khoảng hơn 2 củ thôi. Còn để KOK hay, bác chịu khó kiếm đồ 2nd mà có được e ARIRANG DH3600 4 lỗ là chuẩn nhất.

dungqdinh

Member

hic, đọc bài viết tự nhiên nỗi máu ca hát mới sưu tầm trên 5s 1 bộ micro không dây hiệu Master MU-100 do HQ sản xuất , Sóng Nhạc phân phối đã hết BH về test ok quá trời ....

ongrua

Các bác cho em hỏi ké với, có bác nào trên diễn đàn mình dùng đầu của VinaKaraoke chưa, đầu chạy ổ cứng ấy. Bác nào dùng cho em ý kiến về chất âm của nó với, em đang muốn đổi cái đầu chạy đĩa midi ở nhà.

Bên trên