tư vấn mua HDD 1TB

Tình hình là mình cần mua thêm 1 HDD 1tb để lưu phim HD,đang định mua con 1TB nhưng ko biết dùng hãng nào seagate(sợ vụ update firmware) hay WD(mình định mua con caviar black vì nghe nói con này ngon).Anh em tư vấn giúp nên mua con nào và mua ở đâu(mình ở tp hcm),mình cần con HDD mới với tiêu chí health phải 100%,thanks anh em=((

Ðề: tư vấn mua HDD 1TB

Tình hình là mình cần mua thêm 1 HDD 1tb để lưu phim HD,đang định mua con 1TB nhưng ko biết dùng hãng nào seagate(sợ vụ update firmware) hay WD(mình định mua con caviar black vì nghe nói con này ngon).Anh em tư vấn giúp nên mua con nào và mua ở đâu(mình ở tp hcm),mình cần con HDD mới với tiêu chí health phải 100%,thanks anh em=((

Chọn mua mấy cái HDD mới cứng,nguyên seal 100% thì làm gì mà Health ko 100%.Vào box mua bán là ngợp ổ cứng luôn <:p

tndp

Member

mới làm con Seagate Extreme 1TB chưa thấy trục trặc j cả

anhdxt

Member

theo mình bác nên lấy 1,5TB, cũng ko đắt hơn nhiều mà dung lượng gấp rưỡi, đợt ổ mới về chắc ko bị dính lỗi FW đâu

cám ơn các bác quan tâm,nhưng lần trc mua ổ seagate 500gb ở phong vũ,còn để nguyên trong bịch ,về check lại health có 62 %.Vậy nên mới nhờ anh em tư vấn chỗ mua uy tín,bh chất lượng. Mà bác tndp mua con seagate extreme 1TB ở đâu vậy.

Em cũng đang tìm mua 1 em 1TB. Không biết HDD 1TB samsung chất lượng thế nào. Bác nào đã dùng qua thì cho em biết được không ạ ?

duonglv

Well-Known Member

HDD Western và Samsung cực êm và mát
Seagate cực nóng và hay chết cơ
Samsung hay bad
=> ..... :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cám ơn các bác quan tâm,nhưng lần trc mua ổ seagate 500gb ở phong vũ,còn để nguyên trong bịch ,về check lại health có 62 %.Vậy nên mới nhờ anh em tư vấn chỗ mua uy tín,bh chất lượng. Mà bác tndp mua con seagate extreme 1TB ở đâu vậy.

thì ra là cái chương trình củ chuối này. Tin vào nó làm gì bạn ơi, vớ vẩn lắm. HDD mới tinh chạy được 2 ngày còn 60% health là chuyện bình thường, không phải vì cái HDD sắp chết mà vì cái chương trình tính tầm bậy.

vantruong

Đã và Đang dùng:

Seagate Cache32Mb (1.5TB) ->chạy nóng ve kêu,nghe tiếng kêu cọc cọc lúc khởi động và lúc shutdown thấy ớn quá.

Samsung Cache16Mb (500Gb) đã dùng rất nhiều ổ cứng->nóng ít,chạy kô ồn,lâu lâu mất dữ liệu đột xuất nhưng vẫn cứu được.Buồn thì tự nhiên tử (đã vào FPT care) nhiều lần.

WD Cache16Mb (1TB) có 5 ổ ( 2 gắn trong và 3 My Book...) dùng từ 1/1/2009-> nóng rất ít,chạy rất êm,chưa có vấn đề gì phải phàn nàn chỉ tội một điều là giá ổ gắn trong nếu thêm hơn khỏang 350ngàn thì đã có ổ 1.5Tb của Seagate.

Không có HDD nào là số 1,chỉ có dữ liệu của mình là quan trọng thôi.Nếu có điều kiện thì 1HDD dữ liệu quan trọng thì phải kèm theo tối thiểu là 1HDD backup.

Ý kiến em như vậy,bác cứ định liệu mua.Chúc bác hài lòng với quyết định của mình.

Em bảo này bác
Bác mua 16 cái SSD loại 64gb rồi làm cái hộp rồi chạy raid bác ạ
health 100% :D

tien113

cứ wd mà mua thui, tuy mắc nhưng hàng chất, mà đẩ lưu HD thì cũng k cần mấy con caviar black tốc độ cao đâu, mua mấy con green power là được rùi...

Reno

Member

em cũng đang xài WD, thấy chạy rất êm và ko hề nóng chút nào...Đang định chơi thêm con 1TB nữa nhưng k bik là nên mua con portable hay con xài nguồn đây...Vì portable thì giá thường cao hơn nhưng k bik có bền bằng ko...???

jackle

Samsung dung lượng lớn đúng rất hay bad. Hôm qua phải cắt bớt 10GB vì bad.

Cảm ơn các bác đã tư vấn. Vậy là phải tránh xa Samsung. Em đang dùng HDX-1000, muốn tìm một HDD gắn trong, không biết là dùng seagate hay WD thì phù hợp các bác nhỉ. Em thích Seagate (hiện tại dùng một em gắn ngoài) nhưng nghe các bác nói seagate quá nóng thì cũng ngại ( và còn nghe nói seagate bị lỗi FW gì đó)

Thaivg

Active Member

Tôi mua Seagate 1.5T phai mang di đổi cả 4 lần rồi! Khi khởi động cứ nghe tiếng kêu lách tách. Sau đó thì máy báo lỗi: Cannot connect to harddisk luôn. Chạy thì cực nóng, tôi phải tháo ổ cứng để ra ngoài, nếu không thì xem dược khoảng 3 tiếng là treo luôn con 7010A.

kosovo

http://articles.directorym.net/Samsung_Spinpoint_F1_1TB_Hard_Drive_-a936753.html

Bên trên