[Tư vấn] Tv 4K 3D thụ động

ngoisaohyvong

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] Tv 4K 3D thụ động

Bác chủ thích xài 3D thụ động mà các Bác ? Samsung thì dùng 3D chủ động mà ? :((

các bác cứ bàn về tv samsung trong khi bác chủ lại thích 3d thụ động kìa

Heugene

Member

bác chủ còn thắc mắc là 3d chủ động như samsung hay 3d thụ động tốt hơn mà...

không chỉ có mỗi samsung là chơi 3d chủ động hết các sản phẩm mà con có sony nữa

gTrung

Member

không chỉ có mỗi samsung là chơi 3d chủ động hết các sản phẩm mà con có sony nữa

đúng đấy bác, các dòng 2015 của sony tất cả đều xài 3D Active, Samsung cũng tương tự... không biết 3D Active nó tốt hơn Passive hay không mà sao 2 hãng này lại chỉ xài Active

anhnhan084

Member

nào, chúng ta tiếp tục cuộc chiến 3d chủ động của samsung sony và 3d thụ động của các hãng khác nào :))

quangtrungv

3D thụ động chỉ có LG, 3D chủ động thì samsung, sony, LG thì năm nay mẫu mới là UF với LF

vinhcmb

Well-Known Member

đúng đấy bác, các dòng 2015 của sony tất cả đều xài 3D Active, Samsung cũng tương tự... không biết 3D Active nó tốt hơn Passive hay không mà sao 2 hãng này lại chỉ xài Active

3D thụ động chỉ có LG, 3D chủ động thì samsung, sony, LG thì năm nay mẫu mới là UF với LF
Sony X9000C là 3D thụ động mà các bác.

quangtrungv

Sony X9000C là 3D thụ động mà các bác.

mình check nguồn trên rtings thì nó là chủ động, trên web sony thì lại là thụ động, chắc tại mình sai rồi, sorry bác, không biết samsung có loại nào thụ động nữa không nhỉ?

tyloolab

3D chủ động nếu thực sự có nguồn từ full HD trở lên, 3D thụ động nếu nguồn có độ phân giải thấp hơn một chút, bây giờ độ phân giải đã lên 4K rồi mà ko hiểu tại sao sony vẫn làm con x900c thụ động, khá khó hiểu. trong khi đó samsung hình đã dùng 3d active hết rồi

mình check nguồn trên rtings thì nó là chủ động, trên web sony thì lại là thụ động, chắc tại mình sai rồi, sorry bác, không biết samsung có loại nào thụ động nữa không nhỉ?

bạn xem lại đi ,rtings nó ghi là Passive thì là chủ động hay thụ động vậy ... #:-S

Heugene

Member

thì chắc samsung thấy thị trường nguồn 3D chủ động nhiều nên sản xuất chủ động thôi

anhnhan084

Member

samsung chẳng có loại nào thụ động cả bác, hết đều là chủ động :D

con x900c thụ động đấy bác... cũng có vài con chủ động như TV của samsung

Dòng sony 2015 hình như từ seri x85c trở lên nó có chế độ hình ảnh full HD 120hz cho pc, mình xem rewiew rtings thấy vậy. Không biết thực hư thế nào, chưa có điền kiện test. Đúng là 120hz thật thì e xúc ngay con 65x9000c.

Bên trên