[Tư vấn] UPS CHO MÁY VI TÍNH DÙM EM

mylove_22

Chỗ em ở hiện điện rất ko dc ổn định mà lại đang kéo HD nữa nên em rất sợ..bộ máy của em gồm cpu core 2 ram 3g 2 HDD và sắp tới định mua thêm card hình nữa (vì máy em chưa có card hình). Vậy mong các bác tư vấn hộ cho em nên mua loại UPS hãng nào tốt và công suất bao nhiêu với?? Thanks các bác.

ltdinh60

Member
Ðề: [Tư vấn] UPS CHO MÁY VI TÍNH DÙM EM

Santak đi bác, 500VA thôi, giá từ 700k đến 900k tùy cửa hàng. Nhà SX nói cầm được 30'. Nhưng với máy tôi E5300, RAM 1GBx2, 1 Hitachi 320GB + 1 Seagate 500GB thì cầm được tầm 10 đến 15'. Hầu hết SV ở Cần Thơ bọn tui đều xài nó. Khá bền, có thằng xài hơn 3 năm rồi. Nhà SX BH 3 năm trên toàn quốc.

mylove_22

Có loại Offline và online là sao vậy bạn?? vậy nên chọn loại nào??

lovemetender

Well-Known Member

Dùng UPS Santak là đúng rồi, vì loại này phổ biến ở VN, chăm sóc khách hàng tốt, nhưng bạn nên dùng ít nhất là loại Santak Blazer, công suất 800 hoặc 1000VA thì phù hợp hơn với cấu hình máy của bạn. Dùng dòng Offline thôi, Online đắt tiền lắm (tất nhiên tiền nào của ấy, công nghệ online rất tối ưu, bạn tham khảo trên Google).

mylove_22

Dùng UPS Santak là đúng rồi, vì loại này phổ biến ở VN, chăm sóc khách hàng tốt, nhưng bạn nên dùng ít nhất là loại Santak Blazer, công suất 800 hoặc 1000VA thì phù hợp hơn với cấu hình máy của bạn. Dùng dòng Offline thôi, Online đắt tiền lắm (tất nhiên tiền nào của ấy, công nghệ online rất tối ưu, bạn tham khảo trên Google).

Santak Blazer hơn 3tr..cái này đắt thế bạn??

danvt

Well-Known Member

Dùng Santak TwinGuard là được rồi.

Loại online mắc lắm nhưng rất tốt vì output của nó y chang điện nhà.
Offline là dòng điện mô phỏng, đối với thiết bị xài cơ (như motor, quạt thì ko tốt), còn thiết bị điện (như vi tính) thì oke.

christhnvn

Santak đi bác, 500VA thôi, giá từ 700k đến 900k tùy cửa hàng. Nhà SX nói cầm được 30'. Nhưng với máy tôi E5300, RAM 1GBx2, 1 Hitachi 320GB + 1 Seagate 500GB thì cầm được tầm 10 đến 15'. Hầu hết SV ở Cần Thơ bọn tui đều xài nó. Khá bền, có thằng xài hơn 3 năm rồi. Nhà SX BH 3 năm trên toàn quốc.

nên xài loại 1000VA cho phù hợp với toàn bộ máy tính, 500VA hơi yếu :(

http_nickie

- Nếu điện không ổn định ngoài việc chọn UPS bạn nên chú ý nhiều đến tính năng online/ofline. Vì lọai offline mà điện trồi sụt thì máy tính của bạn cũng tắt và reset lại trừ khi cúp điện nó mới tự chuyển qua UPS, online thì khắc phục được việc đó nhưng giá đắt hơn nhiều. Ngoài ra bộ nguồn có chức nắng PFC cung hỗ trợ khắc phục phần nào tình trạng tắt mở máy khi điện chập chờn đó.
- Một số UPS bạn có thể tham khảo: APC, SANTAK, PCM...

Bên trên