TV 40" - 42" loại nào cho ngon bổ hiệu quả?

Ðề: TV 40" - 42" loại nào cho ngon bổ hiệu quả?

Hi anh em

Làm ơn chỉ gìum mình chỗ mua film HD.Mình có ổ cứng di động 80G rùi, có laptop, có TV LDC HD (720p) muốn xem film HD khg biết có được hay khg?

Nhờ anh em chỉ giáo

Thanks

Pn Phuoc

80 GB copy đc khoảng 18 phim 720p hoặc 10 phim 1080p. Bro muốn chơi HD nên đầu tư cái 500MB trở lên.
BTW, Bro post sai 4rum rồi.

tuanbh

Member

500MB chưa dc 1/4 cái 720p anh ui :D

Especen

Member

hôm mùmg 6 tết em đi tìm em LG 42" 80FR thì thấy bán 18,9 hay 19,8 tr cơ mà?
làm gì còn giá đó đâu bro:-o
Ặc... oép sai bán hàng mà vui tính nhỉ.
Giờ chưa có hàng đâu, đợi mấy hôm nữa hàng nhiều giá nó down mua cho sướng bro ạ
Hic, đến đoạn sướng thì lại phải đợi, đau nhỉ!

hungcvp

@especen: bác đừng mua Plasma độ phân giải thấp mà lại tốn điện, bác cứ tìm 42LG80FR đi, đảm bảo ngon bổ rẻ, không phải hối hận đâu. Em dùng với VTC HD và TViX thấy rẤt tuyệt, hơn hẳn cái HD ready 42" 1366x768 cũ.
Giá chính xác em mua hôm trước Tết là 14.7T, gồm cả giá treo tường, lắp đặt. Chắc bây giờ vẫn khan háng nên họ hét giá cao thôi.

tuancan82

To especen: nếu bro chỉ muốn xem TV, xem phim HD thì đầu tư Plasma TV là 1 sự lựa chọn hợp lý, còn nếu có ý định dùng Plasma TV để kết PC luớt web, làm việc thì hãy quên ý định đó đi và thay vào là 1 màn hình LCD thì sẽ tốt hơn nhiều đó.

Thân

chuẩn luôn, plasma 42 (1024x768) xem tivi và HD đẹp hơn nhiều so với LCD cũng cỡ (HD rearly), theo đánh giá chủ quan của mình là như vậy

LHJ

Tôi có hỏi, dòng W của Sony trước Tết bán hết hàng nên tạm hết hàng, trong tháng 2 này sẽ có lại. W450 thiết kế sang trọng và có 100Hz thì xem phim là quá tuyệt rồi.

Red Water

Dòng W cũng có lâu rồi, Sony mới ra dòng Z mới là dòng mới nhất, tần số quét lên tới 200Hz. Thứ tự LCD Sony xếp tăng dần thế này: S-T-V-W-X-Z.
.

Chắc bác nhầm, thứ tự thế này mới đúng : T-S-V-W-Z-X :D. Bác xếp thế kia là xếp theo alphabet rồi :))

garchi

Chắc bác nhầm, thứ tự thế này mới đúng : T-S-V-W-Z-X :D. Bác xếp thế kia là xếp theo alphabet rồi :))

hehe, chắc em nhầm thật vì em ko để ý lắm dòng T và S. Còn cái dòng Z ra sau dòng X tưởng nó phải "khủng bố" hơn X chứ.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

hehe, chắc em nhầm thật vì em ko để ý lắm dòng T và S. Còn cái dòng Z ra sau dòng X tưởng nó phải "khủng bố" hơn X chứ.

thì cũng như cái T ra sau cái S mà có "khủng bố" hơn đâu. Hiện nay X của Sony vẫn xếp sòng.

vnmaths

Member

Ngoài các dòng này, ở châu Âu còn có thêm các dòng D, E, L, U, P các bác ạ. Không biết thế nào mà lần nữa :-o

Red Water

Em ko nhầm thì các series Sony ở EU và NA (Bắc Mỹ) có tên khác hoàn toàn, nhưng chẳng qua là khác cái tên thôi, chứ vẫn giống nhau gần như 99% :D (Tương tự với Pioneer có Elite bên đó thay cho Kuro), có điều các bác nếu chơi xế hộp cũng biết là một cái xe xuất Mỹ thì cái chữ "xuất Mỹ" nó cũng có sức nặng khơ khớ đấy ạ :D

@ Bác Garchi : đơn giản là bác vào sony.com.vn khám phá là biết ngay ấy mà :D

garchi

Em ko nhầm thì các series Sony ở EU và NA (Bắc Mỹ) có tên khác hoàn toàn, nhưng chẳng qua là khác cái tên thôi, chứ vẫn giống nhau gần như 99% :D (Tương tự với Pioneer có Elite bên đó thay cho Kuro), có điều các bác nếu chơi xế hộp cũng biết là một cái xe xuất Mỹ thì cái chữ "xuất Mỹ" nó cũng có sức nặng khơ khớ đấy ạ :D

@ Bác Garchi : đơn giản là bác vào sony.com.vn khám phá là biết ngay ấy mà :D

Hehe, hôm qua em vừa khám phá rồi bác ạ, X vẫn là khủng bố nhất. Khủng quá ko dám chơi :))

Bên trên