[TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim dạng Fanart

duongtu81

Member
Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim trên TViX

Bác e hỏi em N1 có làm đc không vậy,e làm với N1 thấy ko lên

smilegirl

Active Member
Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim trên TViX

Em đã làm theo hướng dẫn, khi xem trên TViX N1 chỉ được như vầy

Nhưng không hiện ra được như dưới đây

Bác có thể hướng dẫn thêm không ạ? Cám ơn bác.

tdhvn

Active Member

Bác chẳng chịu đọc kỹ hướng dẫn mà Hoangtuan_Neu đã nói, cần phải tạo thư mục VIDEO hoặc MOVE, rồi MOVE tất cả các thư mục phim vào đó thì sẽ hiện đầy đủ.
Chú ý: Nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng :)

Chỉnh sửa lần cuối:

badboybeo

Well-Known Member

tất cả các bước em đã làm được hết
nhưng để đưa cái nền ở dưới vào như hình phía dưới thì em chưa biết làm thế nào

nikita_

tất cả các bước em đã làm được hết
nhưng để đưa cái nền ở dưới vào như hình phía dưới thì em chưa biết làm thế nào

Cái bạn đề cập đến có phải là fanart không? Nếu vậy bạn vào trang web này http://www.themoviedb.org/movie, search phim cần tìm, chọn Backdrops nào mình thích thì down về sau đó đổi tên file đó thành fanart.tvixie rồi copy vào thư mục film đó là ok ngay.

tdhvn

Active Member

Cái bạn đề cập đến có phải là fanart không? Nếu vậy bạn vào trang web này http://www.themoviedb.org/movie, search phim cần tìm, chọn Backdrops nào mình thích thì down về sau đó đổi tên file đó thành fanart.tvixie rồi copy vào thư mục film đó là ok ngay.

File hiện hình nền như trên cho TViX phải là file ảnh jpg, có tên là tvix.jpg bác ạ. TViXiE thực chất là công cụ để tạo ra 2 file: folder.jpg (hiện poster phim) và tvix.jpg (hiện hình nền - fanart)

Chỉnh sửa lần cuối:

dungkt

Member

Xin cho hỏi sao khi copy thông tin paster vào đều bị lạc font tiếng việt, cách khắc phục ra sao ? .Tks

tdhvn

Active Member

Xin cho hỏi sao khi copy thông tin paster vào đều bị lạc font tiếng việt, cách khắc phục ra sao ? .Tks

Đó là do font trong Window của bác thôi. Đặt lại font unicode là hiện được chữ Việt.

dungkt

Member

Đó là do font trong Window của bác thôi. Đặt lại font unicode là hiện được chữ Việt.

Khi tôi copy từ nguồn http://movie.zing.vn/Movie/Index.aspx thông tin bộ phim hiển thị trên trang web là tiếng Việt đầy đủ nhưng khi copy và pater vào phần thông tin bộ phim trong chương trình của bài này thì bị lỗi font.

nikita_

Khi tôi copy từ nguồn http://movie.zing.vn/Movie/Index.aspx thông tin bộ phim hiển thị trên trang web là tiếng Việt đầy đủ nhưng khi copy và pater vào phần thông tin bộ phim trong chương trình của bài này thì bị lỗi font.

Trường hợp này do chương trình TviXie xử lý font không kịp, bạn có thể làm như cách sau: xóa phần nội dung tiếng Việt mới vừa paste và paste lại hoặc bạn mở notepad paste phần tiếng Việt vào, sau đó chọn lại (Ctr-A) phần nội dung rồi dán vào TViXie sẽ được, nói tóm lại là thao tác chậm lại để TViXie xử lý font Unicode. Chúc thành công!

dungkt

Member

Tks, sẽ thử xem , nhai kỹ no lâu!

duongtu81

Member

Hic e dùng N1 làm theo các bước chỉ hiện đc folder của phim thôi ấn vào phim ko ra đc poster và nội dung phim.Có thể hướng dẫn kĩ hơn ko e làm theo các bước rồi hic hic.
Sau khi e làm theo các bước trong thư mục phim e có mấy file: tenphim và tensub; fanart.tvixie; font_cover.tvixie; MovieInfo.tvixie; tvix.jpg; folder.jpg.Mong các bác chỉ giáo thêm.XIn cám ơn!

hoangtuan_neu

Active Member

Hic e dùng N1 làm theo các bước chỉ hiện đc folder của phim thôi ấn vào phim ko ra đc poster và nội dung phim.Có thể hướng dẫn kĩ hơn ko e làm theo các bước rồi hic hic.
Sau khi e làm theo các bước trong thư mục phim e có mấy file: tenphim và tensub; fanart.tvixie; font_cover.tvixie; MovieInfo.tvixie; tvix.jpg; folder.jpg.Mong các bác chỉ giáo thêm.XIn cám ơn!

Bác đọc lại hướng dẫn ở trang 2 nhé !

hvluong

Member

Em dùng TViX 7000A, sao nó không có phần Quay lại, Chạy, Về thiết bị, Thư mục; các cái này chỉ dùng cho 6600, N1 thôi a. 7000A cũng chỉ hiển thị 2 dòng, làm thế nào để hiển thị 3 dòng? Bác nào biết giúp em với

tdhvn

Active Member

Em dùng TViX 7000A, sao nó không có phần Quay lại, Chạy, Về thiết bị, Thư mục; các cái này chỉ dùng cho 6600, N1 thôi a. 7000A cũng chỉ hiển thị 2 dòng, làm thế nào để hiển thị 3 dòng? Bác nào biết giúp em với

Sang đời 6600, N1 và Slim S1 mới có phần Quay lại, Chạy, Về thiết bị, Thư mục bác ạ.

HHN

Active Member

Đề nghị các bác đọc kỹ HD trước khi hỏi ạ, bác hoangtuan_neu có hai bài HD ở trên mà, các bác mới đọc 1 bài đã thắc mắc rồi, tui mới đọc và làm theo cũng OK mà có lỗi gì đâu.

duongtu81

Member

Thanks! E đã làm đc bác hoangtuan_neu gộp bài t2 sang bài đầu luôn thì e đõ phải hỏi lại.Ai chưa làm đc nhớ sang trang 2 đọc tiếp hướng dẫn là sẽ làm đc thôi

hvluong

Member

Phần này sao không có bác nào mở riêng một chuyên mục giống như kiểu chuyên mục Phụ đề ở ngoài sau đó tập hợp các thông tin, Fan Art, Cover.. ở đó cho anh em đỡ mất công tìm kiếm thì có phải tốt hơn không

hdamateur

Member

Thông tin cần thiết up đánh dấu.

hoang men

Em đã đọc kỹ hướng dẫn của Bác rùi nhưng không làm được gì hết, em có mấy câu hỏi các bác hướng dẫn giúp để em làm lại nhé:
- File Preview_tên phim.mkv em copy file *.srt rồi rename lại có được không
- Phim có nhiều tập như BMCTY-01, BMCTY-02.... thì file preview em ghi là Preview_BMCTY.mkv hay tạo nhiều file preview tương ứng có thêm -01, -02...
- Bộ phim Bí mật của tinh yêu em down về rồi join lại thì tên phim mặc định của nó là vậy, em chỉ đặt tên cho thư mục chứa nó thôi thì có ảnh hưởng gì không
- Với phim ABC.mkv mà không có file ABC.srt của nó đi kèm thì em copy file *.srt của phim khác rồi rename lại thành ABC.srt thì có được không
- Với phim đinh dang AVi, MP4 mình có làm đươc không các Bác
- Khi em Click chuột phải vào thư mục phim đó rồi chọn Get Movie Information... thì nó báo lỗi như hình 1, em bấm ok thì nó hiện lên bảng Get Movie Information nhưng chữ Get đã bị mờ đi (hình 2)nên em không làm được.
Các Bác xem lại giúp coi em sai ở bước nào nhé. Cảm ơn các Bác nhiều

Đính kèm

• hinh 1.jpg
    hinh 1.jpg
    84.7 KB · Xem: 127
  • hinh 2.jpg
    hinh 2.jpg
    89.9 KB · Xem: 118
Bên trên