Unban NhocTom

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Unban NhocTom

Theo ý kiến mình thì ban 1 tháng là đc rùi. Vì nghĩ kỹ thì bác Tom có công rất nhiều đối với HDvietnam ấy chứ. Ban Vỉnh viễn thì nghĩ kỹ ko hợp tình, ban 1 tuần thì cũng ko hợp lý cho lắm. Nên ban 1 tháng là đc rùi. Còn sau này mà nếu có tái phạm thiệt thì cứ 1 tháng , 1 tháng 1. Làm như vậy thì cũng ko quá dễ và cũng ko quá khó.
Mấy bác cho ý kiến cái nhé.

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Unban NhocTom

................

Thành khẩn nhận tội===> unban: Cái này cũng vớ vẫn nốt. Vậy có nghĩa là uploader nào phạm lỗi===>ban===> thành khẩn nhận lỗi===>unban. Mất: họ chỉ mất vài ngày bị ban===>thành khẩn nhận tội===>unban. Được: họ được một quá trình dài những thớt chia sẻ của họ nằm phía trên===> nhiều thanks===> nhiều cR. Kết luận: Đối với người phạm luật: lợi nhiều hơn hại.

.........

Bạn tienlequoc à, lần đầu là ban có thời hạn để răn đe, lần sau là ban vĩnh viễn luôn. Chứ làm gì có chuyện : "Vậy có nghĩa là uploader nào phạm lỗi===>ban===> thành khẩn nhận lỗi===>unban". Rồi cứ thế lặp đi lặp lại mãi

Ngay lần đầu mà ban vĩnh viễn thì nặng quá. "Cái chết bất ngờ"

Còn về vấn đề : Gắn 50 thẻ phạt sẽ bị ban vĩnh viễn. Có vẻ như nhoctom rất bất ngờ khi bị ban vĩnh viễn, mà không hề biết là mình đã bị gắn 50 thẻ phạt. Khi gắn 1 thẻ phạt, phải báo cho người vi phạm biết lý do, và đây là thẻ thứ bao nhiêu. Chứ âm thầm gắn thẻ phạt trong "hậu trường", rồi đến 1 ngày nào đó cho nick "đột tử", thì thấy không hay lắm. Mất đi tính răn đe để xây dựng diễn đàn, mà giống như là "Mai phục để giết"

Chỉnh sửa lần cuối:

cái này phải do BQT xem xét thôi chứ tao thread như này nhoctom có trở lại cũng tủi (vì được xin xỏ chứ không phải là trắng án), và có trở lại cũng chẳng lợi hại hơn xưa. Cứ chờ BQT quyết định.

sao bạn lại gọi là xin xỏ nhỉ
Mọi người đều có lòng ủng hộ bác Tom trở lại, và đó là tấm lòng chân thành gửi đến BQT chứ có xin xỏ dzì đâu......nà

anhtuanngoc

Well-Known Member

Em đọc mấy trang thấy có những bác còn chưa biết bác nhoctom phạm lỗi gì mà bị ban vĩnh viễn cũng tham gia ý kiến nhiệt tình càng làm tình hình thêm rối. Còn như bác Chip đã nói nhiều lần có thể xem xét giảm nhẹ hình phạt cho bác ấy thì mọi người còn kêu ca gì nữa.

Roland

Well-Known Member
Em cũng ủng hộ việc unban đối với bác nhoctom và hi vọng các thành viên, uploader khác sau này cũng sẽ đóng góp nhiều hơn cho diễn đàn nhưng phải là cạnh tranh lành mạnh chứ ko phải clone nick để dìm bài của các uploader hay các thành viên khác trôi về mấy page sau.

love_yejin

Huyền Thoại

rất nhiều người không hiểu chuyện nhưng rất thích đưa ý kiến gây rối, ý a Chip đã rõ, chỉ cần nhoctom đường đường chính chính chơi theo nội quy diễn đàn thì sẽ trở về, và không chỉ riêng nhoctom, tất cả uploader hay member đều phải tuân theo nội quy, không có ai ngoại lệ cả.

nguyenkim

Well-Known Member
Thật bất ngờ khi bác Tom bị ban nick viễn vĩnh.Chuyện sock nhất trong năm của diễn đàn rồi.Mình cũng từng là uploader nên mình cũng hiểu.Mình xin chia sẻ 1 số quan điểm.Mình upload từ hồi mà Fshare còn là mega1280,hồi mà việc load phim từ tracker rồi từ direct link phải giải nén lại rồi cắt ra để up lên lại.Fix lỗi nén file rồi tùm lum.upload được 1 phim là vô cùng vất vả.hồi đó có được mấy uploader,sever bị lỗi thật vô cùng khủng khiếp.ai mà cần phải nghĩ đến việc clone nick làm gì.

Những uploader tâm huyết như Nhoc Tom, Le Dung, Iceman......không có những uploader đó Hdvietnam phát triển như bây giờ??? rồi mega1280 có được như Fshare bây giờ không.Thật đáng đưa lên trên trang vàng gắn huy hiệu chứ không phải ban nick viễn để member lập topic xin ân ban thế này.Họ là những người nhiệt huyết,cống hiến rất nhiều cho diễn đàn,hiểu biết về phim nữa,có tầm ảnh hưởng với các member khác."sống là phải share" nhưng làm sao để mà sống kìa,tất nhiên phải có lợi ích kinh tế nữa.Mà bây h việc upload là quá dễ dàng rồi nhà nhà up người up.down của người trước rồi lại up lên sau thành nick mình.việc cạnh tranh nhau giữa các uploader là không tránh khỏi,việc lập clone nick là tất yếu thôi.Mình cũng thế xemaydinh rồi Boyintel report bài đẩy page lên đầu,tạo nhiều clone nick.Việc upload quá hỗn loạn quá nhiều.

Tất cả cũng là 2 chữ " Cạnh tranh " ai cũng muốn upload kiếm điểm point upload tràn lan gây nản cho uploader chuyên nghiệp.Mình cũng đã đề cập vài lần nên tạo 1 page riêng cho uploader chuyên nghiệp, tâm huyết ,có hiểu biết nữa mà không được.haizzz.Nên mình cũng đã quyết đinh ngừng upload.Các bác mod cũng nên đứng trên quan điểm của uploader ra quyết định quá nặng tay lại 1 phen sóng gió cho diễn đàn.mất đi những member tâm huyết.Mong Bác Tom quay lại đừng tự ái rời bỏ diễn đàn thật là 1 thiệt hại vô cùng lớn.mình ủng hộ bác.

Quan điểm của một cựu Uploader có bề dày cống hiến cũng như theo dõi HDVN rất lâu. Rất tán đồng với quan điểm của bác!

mình lại nghĩ rằng phải chăng có phần tử nào ghen ghét mà ra

diễn đàn ra luật lăng nhăng, nhiều khi chả có thời gian mà đọc
đọc xong lại chả hiểu cái luật nó ra sao
cứ thế là mình hạn chết post, ko bàn chiến sự
ai post thì mình viết vài dòng ủng hộ, phân tích, và giúp đỡ ai đó khi họ ko biết và đó một số vấn đề mình biết
còn lại thì thôi

nhìn lại cái diễn đàn, post bài lung tung xì beng, ví dụ như là một chủ đề về phim, cà đống người post, trùng lắp, mod, smod lại ko thấy phản ứng gì

tại sao ko phân chia cấp bậc mức độ vi phạm mà xử\
vi phạm lần 1 phạt 3 ngày
lần 2 1 tuần
lần 3 vĩnh viễn
ví dụ như thế
phát cảnh báo trước để cho người ta hiểu người ta phạm cái gì
tạo nick quảng cáo thì ban thẳng, post hình xxx ban thẳng ví dụ như thế
một diễn đàn muốn bền vững thì phải làm sao cho đúng
diễn đàn mà có hình xxx... thì có phải là phạm luật của nước việt nam ko nhẩy
có khi vướng vào cả vòng lao lý cũng hay đấy, mà trách nhiệm đó là do những người quản lý thôi
chứ ko phải muốn post gì là post đâu ạ

mình nói hơi dài dòng nhưng mình nghĩ các bạn cũng hiểu

Mình cũng đồng quan điểm với bác, cũng như phần in đậm, phóng to và đổi màu!

Thực ra tớ thấy cái lý do dùng nick clone up bài nó chuối quá, ko dùng nick clone thì dùng nick thật cũng chả chết ai cả, giờ còn cấm cả việc viết bài trong topic để down phim, bấm thank thôi, chứ đừng viết gì, thế thì cái diễn đàn này nó giống cái nhà hoang quá, ai cũng vào, bấm thank, lấy link, rồi đi, đôi khi muốn cảm ơn người up thì chắc phải pm quá đi mất.
Có lẽ server của HDVN quá tải rồi, lượng bài viết quá nhiều cho nên mới phải cấm như thế, nhìn sang các diễn đàn khác thấy luật cũng ko khắt khe quá như thế này.
Đôi khi ghét nhau quá thì cũng phải dìm cho bằng chết, đem việc cá nhân vào công việc chung thế này cũng mệt lắm.
Anh nói thật với chú Nhoctom, nghỉ đi chú, đằng nào cũng bị thế, chú có được unban, nhưng không được up thì chú cũng chết vì thiệt hại kinh tế, mà up thì lại ban vĩnh viễn, đằng nào cũng chết thì chết một lần cho nó xong, sang diễn đàn khác hoạt động cũng được, hữu xạ tự nhiên hương.

Trẻ con thì vẫn mãi là trẻ con, cho dù có ấn vào tay nó một công việc của người lớn đi nữa thì nó vẫn là trẻ con

Kim thích cái chữ ký của lão. :D Diễn đàn có rất nhiều tài năng, nhân tài dù tuổi đời còn rất trẻ. Sự đóng góp của họ cho sự phát triển của diễn đàn là không thể phủ nhận. Họ trẻ tuổi quá mà tài năng quá nhưng thiếu sự chín chắn (dùng từ đức được không nhỉ) thì sự phá hoại của họ còn khủng hơn cả sự đóng góp của họ.

Clone vì mục đích cho bản thân là xấu??? Vụ clone nick đã nói rất nhiều. Ngay cả các Admin, Smod, Mod cũng clone nick. Thử hỏi việc đó có xấu không?

Như bác CHIP: bác có bao nhiêu nick clone để tạo nên 1 diễn đàn như thế này? Em đoán là rất nhiều. Ví như bác không có clone nick thì em dám cá với bác là HDVN chẳng thể phát triển như bây giờ. ===> Việc Clone nick này là xấu hay tốt? Quan điểm cá nhân em là TỐT.

Như bác BQT: Thử hỏi con người bác? đã bao giờ dùng đến việc clone nick chưa? Từ khi bác là mem, đến khi bác là Uploader, đến khi bác là Smod, lại mem, lại MOD... Bác có dùng nick clone để vụ lợi cho bản thân mình chưa? Nếu bác chưa bao giờ làm việc clone nick thì mình XIN LỖI BÁC CHÂN THÀNH. Còn chỉ cần cá nhân bác có 2 nick thì bác còn tệ hại hơn rất nhiều so với các bác clone nick khác. Với em, bác là 1 tài năng trẻ, em rất cảm phục tài năng của bác, nhưng việc bác ban nick NHOCTOM không khác nào hành động phá hoại. Nếu bác muốn vì sự cạnh tranh công bằng thì bác đã ban 1 loạt nick của nhiều mem khác (các mem upload) rồi.

Em hiểu vấn đề của bác NHOCTOM! Em thông cảm và chia sẻ với bác. Còn unban hay không thì chuyện đó không quan trọng lắm. Cũng phục bác thiệt, có tới 50 thẻ phạt luôn mà không biết gì. 50 thẻ phạt thì tự động ra đảo vĩnh viễn không cần ban người ban bác à (điều này bác CHIP đã nói là hệ thống ban).

"NGƯỜI KHÔNG VÌ MÌNH THÌ TRỜI CHU ĐẤT DIỆT" - "CÓ THỰC THÌ MỚI VỰC ĐƯỢC ĐAM MÊ"

Trân trọng!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Như bác CHIP: bác có bao nhiêu nick clone để tạo nên 1 diễn đàn như thế này? Em đoán là rất nhiều. Ví như bác không có clone nick thì em dám cá với bác là HDVN chẳng thể phát triển như bây giờ. ===> Việc Clone nick này là xấu hay tốt? Quan điểm cá nhân em là TỐT.

Hình như bạn đã hỏi câu này hơn 1 lần. Thôi thì trả lời luôn cho dứt điểm: từ hồi lập diễn đàn đến nay Chip chỉ dùng 2 nick: 1 là nick Chip, 2 là nick Administrator. 2 nick này không thể gọi là clone. Bạn tin hay không thì tùy, nhưng còn anh em bạn bè Chip trên này trông vào, không thể nói dối được.

Ðề: Re: Unban NhocTom

Quan điểm của một cựu Uploader có bề dày cống hiến cũng như theo dõi HDVN rất lâu. Rất tán đồng với quan điểm của bác!

Kim thích cái chữ ký của lão. :D Diễn đàn có rất nhiều tài năng, nhân tài dù tuổi đời còn rất trẻ. Sự đóng góp của họ cho sự phát triển của diễn đàn là không thể phủ nhận. Họ trẻ tuổi quá mà tài năng quá nhưng thiếu sự chín chắn (dùng từ đức được không nhỉ) thì sự phá hoại của họ còn khủng hơn cả sự đóng góp của họ.

Clone vì mục đích cho bản thân là xấu??? Vụ clone nick đã nói rất nhiều. Ngay cả các Admin, Smod, Mod cũng clone nick. Thử hỏi việc đó có xấu không?

Như bác BQT: Thử hỏi con người bác? đã bao giờ dùng đến việc clone nick chưa? Từ khi bác là mem, đến khi bác là Uploader, đến khi bác là Smod, lại mem, lại MOD... Bác có dùng nick clone để vụ lợi cho bản thân mình chưa? Nếu bác chưa bao giờ làm việc clone nick thì mình XIN LỖI BÁC CHÂN THÀNH. Còn chỉ cần cá nhân bác có 2 nick thì bác còn tệ hại hơn rất nhiều so với các bác clone nick khác. Với em, bác là 1 tài năng trẻ, em rất cảm phục tài năng của bác, nhưng việc bác ban nick NHOCTOM không khác nào hành động phá hoại. Nếu bác muốn vì sự cạnh tranh công bằng thì bác đã ban 1 loạt nick của nhiều mem khác (các mem upload) rồi.

Em hiểu vấn đề của bác NHOCTOM! Em thông cảm và chia sẻ với bác. Còn unban hay không thì chuyện đó không quan trọng lắm. Cũng phục bác thiệt, có tới 50 thẻ phạt luôn mà không biết gì. 50 thẻ phạt thì tự động ra đảo vĩnh viễn không cần ban người ban bác à (điều này bác CHIP đã nói là hệ thống ban).

Trân trọng!

em đồng quan điểm với bác nàymong bác tom ở lại với diễn đàn,ở đây vẫn còn nhiều người ủng hộ bác,mọi người cùng up nào

Tôi nghĩ bạn nhoctom là 1 trong 3 uploader suất xắc nhất của diễn đàn. Nếu bạn ấy bị ban vĩnh viễn thì chính những người download sẽ bị ảnh hưởng. Ai vào diễn đàn down fim chẳng biết đến bạn ấy. Ai vi phạm qui định của diễn đàn thì đều phải bị phạt, nhưng nếu ban vĩnh viễn thì quá nặng tay. Hãy cho bạn ấy cơ hội để sửa sai. Tôi ủng hộ việc unban cho bạn nhoctom.

snowangel2790

Well-Known Member
Bị ban thì lấy đâu ra ý kiến mà cho hử bác!!!;;)
Vậy là bác ko để ý roài!!!Bác ý vẫn dùng nick khác đấy!!!!Nhân tiện xin có vài lời với bác nhoctom!!!Em cũng từng gắn thẻ phạt cho bác và bác đã phản hồi khá nhanh để sửa chữa khiếm khuyết,em rất trân trọng tinh thần đó của bác nhưng với các thẻ phạt còn lại thì sao ah???Gần như ko có phản hồi nào của bác!!!Hi vọng sẽ có hồi đáp tích cực từ phía nhoctom!!!

kiemkhachlangtu

Well-Known Member

Trân trọng!

Bạn này nói đúng. các ông mod trên này ai cũng có nick clone. vậy suy ra phải ban cả mod luôn. :-t

câu này quá chuẩn: "Ngay cả các Admin, Smod, Mod cũng clone nick. Thử hỏi việc đó có xấu không? "

love_yejin

Huyền Thoại

Với em, bác là 1 tài năng trẻ, em rất cảm phục tài năng của bác, nhưng việc bác ban nick NHOCTOM không khác nào hành động phá hoại.

hình như bạn không hiểu chuyện hay giả vờ không hiểu chuyện, chẳng hiểu sao bạn lại có thái độ gay gắt đến như vậy. Việc ban nick đâu phải là việc của a Chip, đây là việc của mod BQT làm, bạn nên phân biệt rõ, bạn bảo người khác phá hoại, còn bạn đang làm gì?

còn về clone nick, không phải clone nick là bị ban, diễn đàn nào cũng có clone nick, nhưng dùng clone nick để làm việc trái với nội quy thì sẽ bị xử lý

sagitagi

Active Member

em vote 1 phiếu unban nhoctom. bác mà đi diễn đàn sẽ thiệt hại vô cùng lớn, mong bác sớm trở lại.

nhoctom vẫn là 1 hình tượng của hdvietnam, em thấy ban forever thật sự hơi nặng với 1 người tâm huyết như bác ấy
mong BQT xem xét unban hay giảm thời hạn ban xuống 1 tháng

nguyenkim

Well-Known Member
Hình như bạn đã hỏi câu này hơn 1 lần. Thôi thì trả lời luôn cho dứt điểm: từ hồi lập diễn đàn đến nay Chip chỉ dùng 2 nick: 1 là nick Chip, 2 là nick Administrator. 2 nick này không thể gọi là clone. Bạn tin hay không thì tùy, nhưng còn anh em bạn bè Chip trên này trông vào, không thể nói dối được.

Vâng, em tin những gì bác nói. Và thẳng thắn xin lỗi bác về những suy nghĩ không đúng về bác ở trên.

Nhưng bác có bao giờ giao cho 1 mem (đã có nick hoạt động) thêm vài cái nick khác chưa? Ví dụ như bác giao cho Anh tên A có nick là Pro (Uploader) thêm 1 nick là BQQ (MOD)? Vậy cũng là 1 người dùng nhiều nick ===> clone nick?

Riêng quan điểm của em thì bác tin ai thì giao cho họ quyền hành trên trực tiếp cái nick chính của họ thì sẽ tốt hơn. Chứ giao như cách em nói không khác gì tạo cho họ có cơ hội chơi trò ném đá giấu tay.

Trân trọng!

nhoc_romeo

Well-Known Member

Mong BQT xem xét lại.Tất cả a,e đều muốn bác Tom trở lại,nếu mất đi bác Tom sẽ thiệt thòi lớn cho hdvietnam.mình bỏ 1 phiếu unban cho nhoctom.

solomine

Well-Known Member

E cũng đồng tình với anh em trong việc unban bác Tom. BQT diễn đàn có thể rộng lượng xem xét lại ko? Ban đi 1 nick đóng góp quá nhiều cho HDVN thật là đáng tiếc.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên