Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

daoxuanchung

Ðề: Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

tốt. quá trình thật wa là đơn giản. thank bác nhiều nhiều

HTPC Supporter

mấy bác em cài yadis xong nhưng mở nó lên thì không mở được, cứ báo lỗi "impossible to load the templates
the application will close". bác nào đã từng bị như thế này chỉ em khắc phục với!

Lỗi này rất có thể là cái template của bạn gồm 2 thư mục đè nhau. Ví dụ thư mục gốc là Template, thư mục con là Movie Theater, rồi lại 1 thư mục con là Movie Theater nữa rồi mới đến các file .xml của Template. Khi đó Yadis sẽ báo lỗi ngay

Cách xử lý là bạn chỉ để 1 thư mục Movie Theather, sau đó là các file .xml luôn. Khi đó Yadis sẽ không báo lỗi

mafiak

thank bác DAIYOU bác hướng dẫn còn chiêu cuối bác chưa chỉ kỹ cho em nên em làm không được

bác nào chưa làm qua thì hãy chú ý lúc export ra file yadis trong đó có mục 00 (ấn vào mục 00 ấy) sau đó tiếp tục ấn vào mục 00 tiếp, coppy tất cả những gì có trong file ấy rồi copy chồng lên file phim gốc thế thì ok.

dinhtrongnghia

các bạn cho mình hỏi, mình làm xong rồi, ma lỡ sau này mình muốn thêm film vào thi như thế nào, ko lẻ làm lại hết từ đầu ah, thank

DAIYOU

Active Member

các bạn cho mình hỏi, mình làm xong rồi, ma lỡ sau này mình muốn thêm film vào thi như thế nào, ko lẻ làm lại hết từ đầu ah, thank

Muốn thêm phim bạn cắm ổ HDD vào, mở Yadis lên vào mục Setup ,chọn thẻ Folder .

Rồi bạn muốn thêm phim gì vào thì chọn các Folder chứa thể loại phim muốn chèn vào ,bạn có thể chọn Add hay Edit đế tiếp tục xong click Ok

Khi đã chọn xong ,quay trở lại cửa sổ chính của Yadis nó báo phim nào mới Add vào thì lên chữ màu đỏ.Chọn hết phim đó rồi click Process.....làm tuần tự như đã hướng dẫn ,cuối cùng Export là xong

Bạn lo lắng phim khi làm Fanart mới thì cái fanart cũ sẽ bị xóa ? Nó không ảnh hưởng vì Yadis gốc nó lưu trong ổ C:\Program Files\yaDIS\workspace\data. Trừ khi bạn xóa nó trong ổ mà bạn Export nó thôi.

S-Pulez

Member

đây là font mình đã add thêm kí tự để viết tiếng việt nào dành cho bạn nào cần chỉ cần copy đè vào font Scout Regular trong template mà bạn muốn là được Link đây

còn đây là 1 số template mình sưu tâm đc trên mạng cho bạn nào thích Link

hvcvuong

Member

Mình có 1 ổ 1.5 TB đã làm thử vài phim chạy OK. Hôm nay xóa hết thư mục yaDIS trên ổ đó làm lại vì nhiều film chưa xóa dấu (.) nhưng không thể load list film đó trên yaDIS được?
Đã gỡ và xóa hết folder yaDIS trên ổ C máy tính & ổ film đó nhưng vẫn ko được mong các bạn chỉ giáo.

Cảm ơn!

DAIYOU

Active Member

Mình có 1 ổ 1.5 TB đã làm thử vài phim chạy OK. Hôm nay xóa hết thư mục yaDIS trên ổ đó làm lại vì nhiều film chưa xóa dấu (.) nhưng không thể load list film đó trên yaDIS được?
Đã gỡ và xóa hết folder yaDIS trên ổ C máy tính & ổ film đó nhưng vẫn ko được mong các bạn chỉ giáo.

Cảm ơn!

Bạn kiểm tra lại đường dẫn ổ xem có Export đúng không.

Nếu không được bạn thử kiểm tra thử như sau:

Chọn Folder Yadis ,chọn 00 tiếp theo chọn 99 rồi mở bất kỳ 1 phim nào trong Folder này.
Sau đó bạn sẽ nhìn thấy 1 tập tin dune_folder ,mở nó lên.
Bạn xem hàng cuối cùng có dòng chữ: item.0.media_url=
Đây là đường dẫn đến link chứa phim nếu dẫn sai nó sẽ không Play phim được.
Ví dụ:
item.0.media_url=storage_label://DATA/My.Way.2011.720p.BluRay.x264-ENCOUNTERS/encounters-profwa_720p.mkv

Bạn vui lòng xem lại hướng dẫn cụ thể ở trang 1 nhé!

hvcvuong

Member

Bạn kiểm tra lại đường dẫn ổ xem có Export đúng không.

Nếu không được bạn thử kiểm tra thử như sau:

Chọn Folder Yadis ,chọn 00 tiếp theo chọn 99 rồi mở bất kỳ 1 phim nào trong Folder này.
Sau đó bạn sẽ nhìn thấy 1 tập tin dune_folder ,mở nó lên.
Bạn xem hàng cuối cùng có dòng chữ: item.0.media_url=
Đây là đường dẫn đến link chứa phim nếu dẫn sai nó sẽ không Play phim được.
Ví dụ:
item.0.media_url=storage_label://DATA/My.Way.2011.720p.BluRay.x264-ENCOUNTERS/encounters-profwa_720p.mkv

Bạn vui lòng xem lại hướng dẫn cụ thể ở trang 1 nhé!
Thank bạn, có thể bạn chưa hiểu hết ý mình:
Mình đã uninstall yaDIS + Find và xóa hết các folder & files liên quan đến yadis để cài lại (kể cả ổ đã lưu Fan-art).Cài xong mở yadis để load thư mục film lên yaDIS tạo lại Fan-art => Không thể load films được?

thinhviolin

Active Member
Em hỏi bác chủ chút:
Em toàn ra dich vụ chép phim không hà...cho nên tên phim toàn là vừa tiếng Anh và tiếng Việt....vậy em phải làm lại từng phim ạh? :-(

DAIYOU

Active Member

Thank bạn, có thể bạn chưa hiểu hết ý mình:
Mình đã uninstall yaDIS + Find và xóa hết các folder & files liên quan đến yadis để cài lại (kể cả ổ đã lưu Fan-art).Cài xong mở yadis để load thư mục film lên yaDIS tạo lại Fan-art => Không thể load films được?

Cho mình hỏi bạn load phim trên pc hay Hdp Dune vậy?
Nếu trên Hdp mà không play phim được, là do chọn đường dẫn khi tạo fanart bằng yadis

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Update Hướng Dẫn Làm Fanart cho Dune Phần Mềm Yadis 2.2.exe bằng hình ảnh

Em hỏi bác chủ chút:
Em toàn ra dich vụ chép phim không hà...cho nên tên phim toàn là vừa tiếng Anh và tiếng Việt....vậy em phải làm lại từng phim ạh? :-(

Nếu tiêu đề phim bị như trên ,phải rename lại toàn bộ .Lưu ý phải đúng tên phim bằng tiếng Anh.không để dấu chấm ngan cách
Ví dụ: Fast.five.2012
Phải sửa lại: Fast five 2012.
Sau khi sửa xong,việc làm fanart cho 1 ổ HDD 2Tb chỉ mất chừng 20-30 phút tùy thuộc đường truyền internet mạnh yếu.

hvcvuong

Member

Nếu trên Hdp mà không play phim được, là do chọn đường dẫn khi tạo fanart bằng yadis

Ý mình là không load film vào yaDIS để bấm nút Process được?

Đính kèm

87.9 KB · Xem: 268

hvcvuong

Member

Không load films vào yaDIS để bấm nút Process được bạn à?

DaiNguyenSoai

bác phẩn ấn setup rồi add phim vào lúc đó mới hiện list nhưng phim bạn đã chon add.

Thanks chu topic

vinhlottery

Active Member

Mình làm Fanart với template Glass Revisited, nhưng khi duyệt phim thì fanart hiển thị lớn hơn màn hình (Tivi Plasma P42V20 full HD), đối với template Origins thì không sao. Đã kiểm tra file background là 1920x1080, khi xem bằng chương trình hình ảnh trên tivi thì hiển thị chuẩn. Có bác nào bị trường hợp này chưa ?.

vinhlottery

Active Member

Mình làm Fanart với template Glass Revisited, nhưng khi duyệt phim thì fanart hiển thị lớn hơn màn hình (Tivi Plasma P42V20 full HD), đối với template Origins thì không sao. Đã kiểm tra file background là 1920x1080, khi xem bằng chương trình hình ảnh trên tivi thì hiển thị chuẩn. Có bác nào bị trường hợp này chưa ?.
Đã tìm ra lỗi, không phải do phần mềm mà do tivi chọn "Độ cao quét hình 16:9: Mở" chuyển sang tắt thì trở lại bình thường. Làm phiền các bác.

DAIYOU

Active Member

Đã tìm ra lỗi, không phải do phần mềm mà do tivi chọn "Độ cao quét hình 16:9: Mở" chuyển sang tắt thì trở lại bình thường. Làm phiền các bác.

He he ,chưa kịp trả lời thì bác đã tìm ra nguyên nhân......=))

Bên trên