Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

Dữ liệu của Namphalai / Karaokecaocap là ???

• Dữ liệu cao cấp nhất Việt Nam

Số phiếu: 6 8.3%
  • Chém gió, CDSHT, ...

Số phiếu: 66 91.7%

• Số lượng người bầu chọn
    72
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mỗi người mỗi nghề, thay vì ở đó ca hát (không phải nghề của em) và chém gió, tự hào về bản thân. Em nghĩ là em nên tập trung vào công việc của mình thì hay hơn. :)
Mỗi người làm tròn bổn phận của mình là đã làm nhẹ gánh cho xã hội. :)
Bạn nhìn vào tỷ số thì thấy hiện thực nha. Trân trọng!
Xin cảm ơn góp ý của bạn nhưng mình vẫn nhắc lại là nếu bạn muốn biết chất của KOK cao cấp nhất VN thì tốt nhất qua thu âm thử vài bài để hiểu thế nào là cao cấp...
Thành phẩm sẽ không thua lossless nhiều đâu thưa bạn...

Zing

Active Member
Ðề: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

chốt lại 1 câu thế này nhé. E thấy bác Namphalai kêu là cao cấp nhất viet nam mà vẫn không đủ ăn 3 bữa.
Còn e thấy bác tú có gì bảo cao cấp gì đâu mà vẫn sống xung túc, ae nể phục.
E có thể nhận xét là. Bác nam là hàng China, còn bác Tú là hàng vietnam chất lượng super cao :))
Bác nam ạ, thực lòng e không muốn nói đâu nhưng mà e vẫn phải hỏi bác câu này: " Bác định làm trò hề trên HDVN này đến bao giờ để e còn biết để xóa hết gặp nhau cuối năm trong HDD của e đi cho nhẹ ổ, vào nhìn bác cm là e thấy đời vui vẻ ngay cho dù cv hàng ngày rất stress :))))))))/ Cảm ơn bác nhiều
@bác tú: Hôm nào bác lên thì alo cho e nhé ^^!

Re: Ðề: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

chốt lại 1 câu thế này nhé. E thấy bác Namphalai kêu là cao cấp nhất viet nam mà vẫn không đủ ăn 3 bữa.
Còn e thấy bác tú có gì bảo cao cấp gì đâu mà vẫn sống xung túc, ae nể phục.
E có thể nhận xét là. Bác nam là hàng China, còn bác Tú là hàng vietnam chất lượng super cao :))
Bác nam ạ, thực lòng e không muốn nói đâu nhưng mà e vẫn phải hỏi bác câu này: " Bác định làm trò hề trên HDVN này đến bao giờ để e còn biết để xóa hết gặp nhau cuối năm trong HDD của e đi cho nhẹ ổ, vào nhìn bác cm là e thấy đời vui vẻ ngay cho dù cv hàng ngày rất stress :))))))))/ Cảm ơn bác nhiều
@bác tú: Hôm nào bác lên thì alo cho e nhé ^^!
Bạn nghĩ ngắn thế?Ở Việt Nam thì kiến thức tỷ lệ nghịch với sự giàu có đó bạn hiền...
Bạn đã gặp ai bỏ cả trăm triệu ra mua âm thanh về để nghe mp3 chưa?Bỏ 100k mua cái CD gốc thì tiếc rẻ...
Bạn đã thấy ai kiếm tiền cả trăm triệu VNĐ/ngày chưa?
Và bạn cũng đã thấy ai không đóng góp vào sự tiến bộ của xã hội,không trực tiếp sản xuất ra của cải vật chất mà tiền vẫn chảy vào túi họ ầm ầm chưa?
Nếu cần dẫn chứng thì mời bạn về Phả Lại chơi để thấy những điều namphalai nói là có thật...
Bạn còn non lắm thưa bạn Zing..namphalai không phải là người giàu nhưng namphalai không hèn...
Ngay chuyện bạn chém gió mà không biết thu âm lấy 1 bài để làm mẫu so sánh thì bạn hèn lắm Zing ạ !

Zing

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

Bạn nghĩ ngắn thế?Ở Việt Nam thì kiến thức tỷ lệ nghịch với sự giàu có đó bạn hiền...
Bạn đã gặp ai bỏ cả trăm triệu ra mua âm thanh về để nghe mp3 chưa?Bỏ 100k mua cái CD gốc thì tiếc rẻ...
Bạn đã thấy ai kiếm tiền cả trăm triệu VNĐ/ngày chưa?
Và bạn cũng đã thấy ai không đóng góp vào sự tiến bộ của xã hội,không trực tiếp sản xuất ra của cải vật chất mà tiền vẫn chảy vào túi họ ầm ầm chưa?
Nếu cần dẫn chứng thì mời bạn về Phả Lại chơi để thấy những điều namphalai nói là có thật...
Bạn còn non lắm thưa bạn Zing..namphalai không phải là người giàu nhưng namphalai không hèn...
Ngay chuyện bạn chém gió mà không biết thu âm lấy 1 bài để làm mẫu so sánh thì bạn hèn lắm Zing ạ !

=)) Bác phát ngôn ra cái câu kiến thức tỷ lệ nghịch với sự giàu có mà không thấy xấu hổ à.
Ok. e nói đơn giản nhé. Em không biết thu âm như bác được chưa.
Nhưng e:
Đẹp trai hơn bác.
Bằng cấp cao không thì em không rõ nhưng mà chí ít e cũng sắp có cái bằng thạc sĩ xây dựng.
Dàn karaoke cùi bắp của em chí ít cũng gấp 5 lần cái studio cao cấp của bác.
Còn nhiều cái hơn khác lắm, trong khi bác chỉ có hơn e 1 cái là biết thu âm bài hát =))). Thu thì em cũng thu được, nhưng giọng e không hay nên em không thu thôi.
Bác còn gì để nói không???
Tặng bác 1 câu : " Đừng đổ lỗi cho người khác giàu mà hãy tự hỏi là tại sao mình lại không giàu được như họ" =)))))

Re: Ðề: Re: Ðề: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

=)) Bác phát ngôn ra cái câu kiến thức tỷ lệ nghịch với sự giàu có mà không thấy xấu hổ à.
Ok. e nói đơn giản nhé. Em không biết thu âm như bác được chưa.
Nhưng e:
Đẹp trai hơn bác.
Bằng cấp cao không thì em không rõ nhưng mà chí ít e cũng sắp có cái bằng thạc sĩ xây dựng.
Dàn karaoke cùi bắp của em chí ít cũng gấp 5 lần cái studio cao cấp của bác.
Còn nhiều cái hơn khác lắm, trong khi bác chỉ có hơn e 1 cái là biết thu âm bài hát =))). Thu thì em cũng thu được, nhưng giọng e không hay nên em không thu thôi.
Bác còn gì để nói không???
Tặng bác 1 câu : " Đừng đổ lỗi cho người khác giàu mà hãy tự hỏi là tại sao mình lại không giàu được như họ" =)))))
Tớ không cần biết bạn giàu cỡ nào,chỉ cần biết bạn không làm được Karaoke cao cấp như tớ...
Nếu phát ngôn "kiến thức tỷ lệ nghịch với sự giàu có" của tớ mà sai thì chắc Việt Nam mình phải ngang ngửa với các nước tư bản rồi..
Thạc sỹ xây dựng thì biết gì về kỹ thuật máy tính và Multimedia mà bạn nổ dữ vậy?

tusontay

Huyền Thoại

Tớ không cần biết bạn giàu cỡ nào,chỉ cần biết bạn không làm được Karaoke cao cấp như tớ...
Nếu phát ngôn "kiến thức tỷ lệ nghịch với sự giàu có" của tớ mà sai thì chắc Việt Nam mình phải ngang ngửa với các nước tư bản rồi..
Thạc sỹ xây dựng thì biết gì về kỹ thuật máy tính và Multimedia mà bạn nổ dữ vậy?
Đúng, đúng, đúng. Bác Zing nổ dữ quá. =)) =)) =))
Thạc sỹ xây dựng mà dám múa võ trước một người có >600Gb nhạc Karaoke. :))

@All: Thôi nhá các bác, hôm nào ACE mình làm chuyến xe đi Phả Lại ghi âm vài CD phát hành cho các Studio khác chạy mất dép thì thôi. :D

Đúng, đúng, đúng. Bác Zing nổ dữ quá. =)) =)) =))
Thạc sỹ xây dựng mà dám múa võ trước một người có >600Gb nhạc Karaoke. :))

@All: Thôi nhá các bác, hôm nào ACE mình làm chuyến xe đi Phả Lại ghi âm vài CD phát hành cho các Studio khác chạy mất dép thì thôi. :D
Chuẩn đấy,cố gắng đi du lịch về Phả Lại 1 chuyến thì đỡ mất công tranh luận..Mỗi người sẽ được thu âm 1 bài và lưu trên mạng mãi mãi để làm kỷ niệm...
Tin chắc dữ liệu của mình đáp ứng được gần hết các bài nhạc mà các bạn hát karaoke được...và sẽ có đĩa tặng cho các bạn ngay sau đó không quá 15 phút...

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

Chuẩn đấy,cố gắng đi du lịch về Phả Lại 1 chuyến thì đỡ mất công tranh luận..Mỗi người sẽ được thu âm 1 bài và lưu trên mạng mãi mãi để làm kỷ niệm...
Tin chắc dữ liệu của mình đáp ứng được gần hết các bài nhạc mà các bạn hát karaoke được...và sẽ có đĩa tặng cho các bạn ngay sau đó không quá 15 phút...

Bác Nam à chuyện karaoke beat hải ngoại: Asia, thúy nga... Âm thanh chất lượng thì mình ca và thu âm hoài bằng cách cắt tách từ DVD karaoke mua, load từ mạng của các bạn share từ diễn đàn hoặc tải từ youtube mình thấy bình thường thui. Nhưng mình cũng vote 1 phiếu để khích lệ tinh thần bạn nhe. Thân

chốt lại một câu em tự thấy thế này tiền bạc ko là gì cả nhưng nó lại là thứ cực kỳ quan trọng giúp ta tiếp cận rất nhiều thứ như tri thức, quyền hành..... kể cả tình cảm con người . tốt nhất là phải có tiền, có tiền cái gì trả có hơ hơ

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

Em xin post lại :
Thôi, tôi can các bác!ko chê bai phê phán người ta nữa! "Con vua ,vua giấu. Con tôi xấu tôi cũng yêu" . Bộ dữ liệu của bác ấy có thể cao cấp nhất có thể ko nhưng dù sao nó cũng là đứa tinh thần sau 3 năm trời thai nghén. Bác ấy ko yêu sao được! nếu mọi người chê con các bác xấu các bác có công nhận ko nào???.Trước kia mình cùng có thành kiếm với bác ấy, nhưng xét cho cùng thì thôi các bác ạ!

Hic,cảm động quá cơ,có cả bác Thảo Pro cũng bớt time mà com...
Hy vọng HDVN sẽ giúp mình kiếm ngày 2 bữa cơm mà không vất vả...

Còn việc kiếm 2 bữa cơm thì ko khó đâu. Theo em nghĩ bộ dữ liệu của bác bán giá đó thì chắc ko có ai mua đâu, vì suy cho cùng nhạc của bác cũng như mọi người bán dữ liệu khác thôi( có thể cao cấp hơn chút). nếu bác tập hợp được khoảng 1000 bài hát song ca cùng ca sỹ và giao bán chúng thì nó sẽ đắt khách hơn bộ cao cấp của bác rất nhiều. khi đó bác nổ: Đây là bộ KOK song ca cùng ca sỹ cao cấp nhất Việt nam thì em đố dám ai lên tiếng chê bai!

Re: Ðề: Re: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

Em xin post lại :
Thôi, tôi can các bác!ko chê bai phê phán người ta nữa! "Con vua ,vua giấu. Con tôi xấu tôi cũng yêu" . Bộ dữ liệu của bác ấy có thể cao cấp nhất có thể ko nhưng dù sao nó cũng là đứa tinh thần sau 3 năm trời thai nghén. Bác ấy ko yêu sao được! nếu mọi người chê con các bác xấu các bác có công nhận ko nào???.Trước kia mình cùng có thành kiếm với bác ấy, nhưng xét cho cùng thì thôi các bác ạ!

Còn việc kiếm 2 bữa cơm thì ko khó đâu. Theo em nghĩ bộ dữ liệu của bác bán giá đó thì chắc ko có ai mua đâu, vì suy cho cùng nhạc của bác cũng như mọi người bán dữ liệu khác thôi( có thể cao cấp hơn chút). nếu bác tập hợp được khoảng 1000 bài hát song ca cùng ca sỹ và giao bán chúng thì nó sẽ đắt khách hơn bộ cao cấp của bác rất nhiều. khi đó bác nổ: Đây là bộ KOK song ca cùng ca sỹ cao cấp nhất Việt nam thì em đố dám ai lên tiếng chê bai!
Mình mới làm được 570 bài song ca chuẩn avi thôi...1000 bài chắc là mấy năm nữa...
Mình sẽ kiếm được ngày 3 bữa cơm nếu mình không bán nó cho ai để làm hàng độc và cho thuê dài dài có lẽ dễ hơn là bán 20M..
Hy vọng mình giúp được các bạn hiểu được các đầu hát trên thị trường không đầu nào sách được với cái máy tính cả...

tusontay

Huyền Thoại

@hataigiang: Thực ra chả ai có ác ý với bác Karaokecaocap cả! :) Cái quan trọng, là chỉ muốn nói với bác ấy: "Núi cao còn có núi cao hơn, người giỏi còn có người giỏi hơn. Sống phải biết khiêm tốn". Bác ấy mới tham gia 4rum, còn chưa đóng góp được gì mà đã.... :(

Thôi sang bên này chơi đi. :)
Nếu cái này thành hiện thực em sẽ chia sẻ cho các bác bộ nhạc beat thuộc loại khủng thứ 2 Việt Nam. :)
Và cả cách để làm nên những bản KOK chuẩn HD Made In tự tui. :D

hataigiang

Active Member
Ðề: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

Thuê hay bán là quyền bác.máy tính hơn đầu KOK hay ko thì còn tùy vì ko thể so đầu 3 triệu với máy tính 789 triệu được, hãy so trong cùng tầm tiền nhé!

@hataigiang: Thực ra chả ai có ác ý với bác Karaokecaocap cả! :) Cái quan trọng, là chỉ muốn nói với bác ấy: "Núi cao còn có núi cao hơn, người giỏi còn có người giỏi hơn. Sống phải biết khiêm tốn". Bác ấy mới tham gia 4rum, còn chưa đóng góp được gì mà đã.... :(

Thôi sang bên này chơi đi. :)
Nếu cái này thành hiện thực em sẽ chia sẻ cho các bác bộ nhạc beat thuộc loại khủng thứ 2 Việt Nam. :)
Và cả cách để làm nên những bản KOK chuẩn HD Made In tự tui. :D
Nghe mấy câu bạn khuyên mà "rùng hết cả mình"..."Sống phải biết khiêm tốn"
Sờ vào gáy bạn đi rồi hãy nói với namphalai ...
namphalai còn chưa im nếu chưa thấy các bạn làm được cái gì hay hơn karaoke cao cấp thì mới im mồm và không còn gì để chém...
Tự nhiên không có dẫn chứng mà cứ bắt người khác phải nghe thật là nực cười hỡi bạn Từ Sơn Tây...
Bạn nên hát và thu hình hoặc ghép với video để thi thố thì chuẩn hơn là chém vu vơ...

oldfriend

Moderator
đi chơi cả ngày về, mệt quá tính đi ngủ mà ko cầm lòng được, phải vào đây cười một phát =)), thớt mình cũng có ích vì giúp các anh em xả stress ấy chứ =))

P/s: bác Tú phí lời rồi. Em cảm ơn các bác đã thư giãn tại topic của em, em lập topic chỉ để dùng số lượng người vote chứng minh sự thật hiển nhiên là "cuồng dâm sinh hoang tưởng thôi", các bác ko cần phải giải thích hoặc nói thêm gì cho nó phí lời các bác ah.

oldfriend

Moderator
ah quên nữa, vài ngày nữa sau khi đã gần như hết người bình chọn, em sẽ công bố ai vote cái gì, nhờ cả mod check IP xem nick nào clone để vote =)), em thật sự rất muốn biết 4 người đã bầu cho cao cấp là ai =))

Zing

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

=)). bác nói thế mà ngửi đc à. thế bác có cái bằng nào về multimedia không. có thì post lên cho ae xem đi?????. Còn e tự nhận thấy mình vừa có kiến thức, vừa giàu có ok??

quan trọng cái phiếu làm gì bác ơi, mọi tv trong d d này đều chung một niềm đam mê mà bác. cái mục vaof đây để dk chia sẻ giao lưu học hỏi lẫn nhau là chính phải ko các bác.
các bác biết đấy tại nhà em gần biển nên bão gió nhiều nên cũng thành quen. .hơ hơ. mà em thích ở vn vì dk uống trà đá và chém cùng ace

Geomitech

Member
Cụ à, cụ nói chuẩn quá đấy. Em nghĩ mà cứ thương cho bác cao cấp quá, chật vật mãi mới kiếm được "ngày hai bữa" mà các Cụ, các Bác ném bác ý thế cũng tội. Em thì em thấy bác cao cấp nên theo học một cua Tin học cơ bản đi đã chứ cứ thế này em e rằng.... Kiến thức nó thay đổi từng ngày. Bác tu luyện mất 3 năm thì em e là "Pho kinh sử" của bác nó bị mối một ráo rầu. Windows XP mà bác còn khó cài cho một số Lap thì ... hay là...
Huk thương bác nhất Việt Nam quá cơ!
sự thật là bác ấy sở thích thế nào, kinh doanh ra sao anh em mình nào có quan tâm, chỉ tại cứ luôn miệng cao cấp nhất việt nam, kỹ thuật với kiến thức cứ phô diễn ra kiểu "ếch ngồi đáy giếng", nên ai cũng thấy hãi thôi =))

Ðề: Re: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

ah quên nữa, vài ngày nữa sau khi đã gần như hết người bình chọn, em sẽ công bố ai vote cái gì, nhờ cả mod check IP xem nick nào clone để vote =)), em thật sự rất muốn biết 4 người đã bầu cho cao cấp là ai =))
Bác Bạn Già ơi đáng lẽ ra vụ này bác là người lớn tuổi thì phải thông thái và giữ cái đầu lạnh một tý và forget nó đi vì : "Trong một cuộc tranh luận thì không có người thắng và kẻ bại" chủ yếu vui là chính :D. Mà theo mình thì Bác Nam sẽ bảo vệ đứa con tinh thần của mình tới cùng và điều đó là hiển nhiên... Vậy thì đã rõ như Daytime.^:)^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên