VGA Card tầm giá 2tr !!!

leminhhai

Member
Ðề: VGA Card tầm giá 2tr !!!

Trả lời thay a.Chip: GF9600GT dùng Cuda xem film thì ko VGA ATI nào lại được về màu sắc và sức mạnh, lại còn chơi được một số game khá hiện nay, dòng GF9600GT có một số công nghệ rất mới từ dòng GTX200 mà ngay cả nhưng con khủng GF8, GF9xxx (trừ 96000GT) đều ko có.
Từ ngày chuyển qua VGA Nvidia thì thấy filmHD lên hẳn 1 đẳng cấp khác (fan ATI đừng mắng em nhé, tính em thẳng nên hay nói thật)

Bác khactuyen cho em hỏi cái này nên chọn asus hay Giga vậy bác

nmt1978

Member

Con Asus EN9400GT/SILENT có ổn ko các bác ơi, giá có 1tr? mình thấy SILENT là khoái, căn bản là ko muốn VGA phát ra nhiều tiếng ồn khi chạy

doanhtu

Member

Con Asus EN9400GT/SILENT có ổn ko các bác ơi, giá có 1tr? mình thấy SILENT là khoái, căn bản là ko muốn VGA phát ra nhiều tiếng ồn khi chạy
em khuyên không nên chơi asus hay giga gì hết, vga đều bảo hành 3 năm cả, cứ rẻ mà múc, khuyến khích mua inno3d hay jetway va ECS, giá rẻ mà bền, giga hay asus chúng ta phải trả tiền thương hiệu quá nhiều. Nếu không OC thì tội gì phải chọn bọn nó?

khactuyen

Banned

em khuyên không nên chơi asus hay giga gì hết, vga đều bảo hành 3 năm cả, cứ rẻ mà múc, khuyến khích mua inno3d hay jetway va ECS, giá rẻ mà bền, giga hay asus chúng ta phải trả tiền thương hiệu quá nhiều. Nếu không OC thì tội gì phải chọn bọn nó?

Dòng 9600GT bạn mua được MSI tản nhiệt V271 là tốt nhất, các hãng khác toàn lấy nguyên bản của Nvidia dán decal lên thôi, riêng MSI thiết kế tản nhiệt riêng cực tốt, nó là dòng đỉnh của 9600GT đó bạn.

MaiHoangSupport

Tản nhiệt ver V127 là tên chính xác anh Tuyên à :) thiết kế tản nhiệt này thực tế đã cho thấy rất mát. Tuy nhiện giá vẫn còn cao, khi nào 9600GT các hãng giá tầm <100$ thì tốt. Lúc ấy sẽ mang lại giá trị thực sự của 9600GT khi mà công nghê 40nm đang được ATI đưa vào card hình.

Beckham

Cứ làm con 4770 là OK. bạn còn cs thể chơi Crysis nữa ấy chứ

khactuyen

Banned

Cứ làm con 4770 là OK. bạn còn cs thể chơi Crysis nữa ấy chứ
nhưng với filmHD thì thua 9600GT đứt đuôi bạn ạ, nếu bác chủ topic chơi game nhiều thì làm em này, lúc đó dùng CPU giải nén film cũng được.:p

Bên trên