Vì sao Internet Hàn Quốc nhanh nhất thế giới ?

Ðề: Vì sao Internet Hàn Quốc nhanh nhất thế giới ?

Mình thì không hiểu về Internet nhưng mình sống ở Hàn Quốc được gần 5 năm rồi và mình cũng đang dùng cáp quang
Mình nghiền chơi game , nhưng không chơi nổi ( Con đường tơ lụa , đột kích......) game việt Nam ( do lag) kể cả lướt web, nhiều khi cũng gặp khó khăn
không hiểu tại sao lại vậy nữa

tặng thêm các bác về mấy thứ em đang dow tốc độ thuộc loại khủng :D
em ở Pussan -Korea

thl3ugjacui

mạng thế này chậm mà, đâu có gì nhanh???

Muốn tốc độ tăng nhanh thì đòi hỏi vn phải đầu tư thêm đường truyền cáp quang xuyên lục địa.
tốc độ như bên hàn nhanh vậy thì down HD sướng lắm nhỉ :d

anh7otosaigon

Active Member

không phải nhanh nhất nhưng cũng hài lòng.....

tốc độ thế này bên đó bác trả nhiêu $ vậy. torrent có vẻ chậm nhưng link thường nhanh đấy

25.000 W bạn ah . Bằng khoảng 20 $/Tháng
Link Torrent thì tùy link hay sao ý
có link dow tốc độ nhanh lắm . 4-5 MB/s lận . Nhưng có link cứ 1 kB/s . Chán !

Chỉnh sửa lần cuối:

25.000 W bạn ah . Bằng khoảng 20 $/Tháng
Link Torrent thì tùy link hay sao ý
có link dow tốc độ nhanh lắm . 4-5 MB/s lận . Nhưng có link cứ 1 kB/s . Chán !
20$ thì quá rẻ ở 1 đất nước GDP cao như HQ ở VN với 20$ mà xài vnn thì....:eek:3

Hd_holic

Banned

trùi nghe mà ham wa đi....bình thường ờ nhà down film Hd thì mất cả 1 buổi chìu lun, coàn mấy film mà chất lượng khủng thì từ chìu để tới hết đêm mới có dc......hixhix....ước j..

angelboa

với cái giá 20-30k won/tháng thì xem ra là quá rẻ đối với 1 đất nước như HQ. 1 tô phở VN bên đó đã có giá 30k won rồi. Cước internet 1 tháng = 1 bữa ăn sáng, bao giờ mấy nước khác mới theo kịp?

nguyenhoangnho

VN tốc độ - Hàn Quốc thì giá cước chác cũng gấp 20 lần hiện tại

athenapy

Hihi,ở Nhật Bản và Hàn Quốc thì tốc độ nó cao thật.
Có sự cạnh tranh khốc liệt và giới trẻ rất năng động nữa.

kily2121983

Thảo nào mấy thằng Hàn quốc nó chơi game kinh lắm :|

VN phải xác định Điện, Nước, Truyền hình analog và InterNet là những thứ người dân bắt buộc có như thế mới phát triển được.

manfred

Hic hic làm sao mới được như mấy em này đây 17000 tháng mà mạng trâu bò đã ghê.Mình đăng kí 250 mạng như sên bò....

odixe1990

không dám show hàng khoe tốc độ như mấy bác trên ,dùng gói mega easy dow ở mediafire và megashare dc ~ 450 kb/s căm máy mỗi hôm từ trưa đến gần đêm dow dc khoảng 12 - 15gb,hạnh phúc lắm rồi ,khi nào có điều kiện lên đời sau .Mà nếu chỉ dow phim HD thì sắm 1 đường chuyền khủng như mấy cái trên thật lãng phí

kopite

Member

Như thế này tạm dc rồi, VN phát triển khá nhanh đấy. Nhưng ko pt từ gốc, mà đa số là pt theo hình thức, ko ổn định và mang tính lâu bền.

boy_ngoclinh

tốc độ thì các bác khỏi nghĩ!em dùng IDM down từ megashare VN mà lúc nào cũng đc 2,5MB trên 1 file!có lúc vớ đc mấy em direct link thì toàn 4,5MB/1s thôi!bt em chỉ down có 4 file 1 lúc thôi.chỉ khổ mấy cái HDD của em lúc nào cũng thấy thiếu.có lúc ko dám down vì sợ hết ổ cứng.1 tháng cước bên này bằng bác dùng trọn gói ở VN khoảng 20-25$ tùy vào gói bác dùng.nếu bác dùng trong 3 năm thường chỉ có khoảng 20$ thôi.mạng nào cũng thế nếu thời gian bác dùng trong 1 hoặc 2 năm thì cước sẽ cao hơn,ccao nhất là 30k won khoảng 25$.em thik ở bên này lắm chán chả muốn về VN luôn.hixhix

Bên trên