VIET-SimpleTV - Truyền hình "Internet" cho người VIỆT

Ðề: VIET-SimpleTV - Truyền hình "Internet" cho người VIỆT

mình chỉ xem kênh k+ nhưng nhiều lúc cpu 100% làm mình phải dừng xem và phải ra cafe xem tiếp trận bóng

vqt01

Active Member

Hôm qua xem K+ không ngon bằng Futbal2 của Ukraina!

vaan_2410

mình dùng bản 0.4.8 b9 thì gặp lỗi đứng và giật hình. khi mở một kênh thì sau khi load xong hiện lên hình ảnh tại thời điểm đó xong rồi đứng hình tại đó và giật giật liên tục. tiếng vẫn phát như bình thường chỉ có hình ảnh bị đơ và giật.

bản 0.4.8 b8 vẫn chạy bình thường không gặp lỗi gì. mình dùng win7 64 bit, ram 4GB, chip i3 3250, VGA HD 4670. máy cài đủ driver, dotnet, visual C+

nvltran

Active Member

tiếc là mình chưa dùng mytv
mình muốn hỏi phần mềm này ghi lại chương trình tv có tốt ko? lúc ghi cpu load có cao ko

cuongvra

Member

Bác Vietcago phát triển để chạy được trên android của smartphone đi để xem cho tiện???

ifyouloveme

Bác Vietcago ơi sao bản cũ lại không tự động update được,hôm nay cần xem thì không xem được,tìm download bản mới thì dính một mớ spy,malware phải ghost lại window 2 lần mà cũng không down.. được bản mới...

vietcago

Well-Known Member

Bác Vietcago ơi sao bản cũ lại không tự động update được,hôm nay cần xem thì không xem được,tìm download bản mới thì dính một mớ spy,malware phải ghost lại window 2 lần mà cũng không down.. được bản mới...

Cái gì mà spy với malware tại trang download có chú thích rõ ràng mà bạn không hiểu sao, có 3 link cho bạn tải về Fshare, userscloud, google driver nhưng sẽ có chèn quảng cáo của exoclick , lần đầu nhấp vào nếu nó ra thứ khác thì chọn link khác tải là OK.

ifyouloveme

mình cũng có một ít kinh nghiệm tải files và không bao giờ xài antivirus nên cũng rất cảnh giác với những cạm bẫy và cũng đọc rất kỹ hướng dẫn nhưng một lần server 1 rồi một lần server 2vẫn bị dính chưởng mà chưa tải được.Bác có thể làm ơn cho xin một link khác như Fshare ....không? Cảm ơn bác rất nhiều

vietcago

Well-Known Member

mình cũng có một ít kinh nghiệm tải files và không bao giờ xài antivirus nên cũng rất cảnh giác với những cạm bẫy và cũng đọc rất kỹ hướng dẫn nhưng một lần server 1 rồi một lần server 2vẫn bị dính chưởng mà chưa tải được.Bác có thể làm ơn cho xin một link khác như Fshare ....không? Cảm ơn bác rất nhiều

Muốn kiếm chút cháo mà gặp Tào Tháo coi như bể nồi :D
Google Driver đây, nhấp vô là tải luôn nhé : Viet-simpletv.exe

ifyouloveme

Một cái nhấp cài thành công và xem đẹp,mướt quá.Cảm ơn rất nhiều

khachieu

Well-Known Member

Sao hôm nay các kênh HDTV bị mất hết chỉ còn lại 2 kênh nhỉ. Các bạn có bị như vậy không?

mralexis

Well-Known Member

Bình thường mà bạn !

vietcago

Well-Known Member

Sao hôm nay các kênh HDTV bị mất hết chỉ còn lại 2 kênh nhỉ. Các bạn có bị như vậy không?

Đó là do bạn chọn nguồn Other, nguồn này chỉ có 2 kênh HD, bạn cứ chọn tab TVSources để dùng là thấy đầy đủ các kênh, nó tổng hợp các nguồn làm 1 và nếu nguồn này lỗi nó tự chuyển nguồn khác hoặc bạn có thể nhấn Shift + T để tự chọn nguồn thủ công.

bantinhcuoi

Cài đặt đơn giản nhưng xem thì rất tốt. cảm ơn Vietcago

viettoanhp

Well-Known Member

Bác vietcago giúp em vụ này được ko. Chẳng là em có cái case nối hdmi lên tv để xem bóng đá. Trước em cài simpletv thì xem bình thường. Gần đây ko để ý bật lên thì chẳng kênh nào có tiếng cả, trong khi em chạy acestream trình ngoài và xem phim bằng phần mềm khác thì có tiếng đầy đủ. EM đã thử hết mọi cách mà ko được. Bác giúp em với ạ, cảm ơn bác nhiều.

vietcago

Well-Known Member

Ctrl + O -> Âm thanh -> mô đun đầu ra chuyển thành Wave

blackshoe

Member

Các bác cho em hỏi sao em xem bóng đá các kênh có độ phân giải cao là hình ảnh bị răng cưa? Em thử đổi các mode trong deinterlacing nhưng không ăn thua trong khi nếu xem phim hd tải về bằng MPC thì không sao?

viettoanhp

Well-Known Member

đúng là vẫn hơi bị răng cưa dù deinterlacing để yadif2x rồi. EM dùng cáp quang vnpt 14mb mà thỉnh thoảng vẫn bị nhòe hình và răng cưa kênh NTV+futbol của nga. Hi vọng bác vietcago khắc phục được trong phiên bản tới, thanks :D

Bên trên