Vĩnh biệt LG

putiin

Sau ba tháng tròn theo chân LG, cuối cùng mình cũng vừa được đổi mới một cái tv mới khác, model 49UJ632T và bù 1tr.
Mặc dù đã được giải quyết thỏa đáng nhưng sao mình vẫn còn cảm giác như việc bảo hành một thiết bị điện tử bị sự cố không mong muốn giống như một cuộc chiến, quả là cơn ác mộng.
Một lần nữa cảm ơn tất cả những comment của anh em HDVN! Đặt biệt cảm ơn bác S.Mod BuiAn rất nhiều!
Theo ý cá nhân mình, để tránh việc có những bạn hiểu nhầm do không đọc hết bài hoặc lợi dụng sự việc để dìm hãng này, PR hãng khác, Mod hoặc S.Mod có thể để hoặc đóng topic tùy ý. Xin cảm ơn !

Trước tiên chúc mừng bác đã trút bỏ được cái bực mình.
LG 49UL632T màu có Ok không bác ? mình có lấy 1 cái mà màn cứ xỉn xỉn vàng vàng khó chịu quá , kiểu như màn nền không đủ sáng . nếu tăng sáng quá thì lại muốn nhòe hình. em LG này thì mua cho nhà xài với cái FPT play box.
So với em Toshiba U67 bình dân thì càng khó chịu hơn. Dù kỹ thuật bên Toshiba bảo tấm nền IPS thì toàn từ 1 lò LG mà ra.

P/S : nếu LG dòng UJ632 này nó thế , mà bác biết cách chỉnh thông số cho đẹp hơn thì chỉ giúp với.( trước đây mình từng dùng 43 LB650 thì màu rất là ok.và cả con 32 LB550 giá rẻ cũng không như thế ). Với nhu cầu và khả năng của mình thì mình đánh giá màu của LG là khá hợp nhãn trước giờ.nên mới mua thêm em UJ632 này cho gđ ngoại.mà giờ bị thế này cảm thấy chút hụt hẫng :(
Thật sự rất ngại mấy cái vụ BH tới lui .giống như mình phải đi hầu.

Chỉnh sửa lần cuối:

rotting christ

LG 49UL632T màu có Ok không bác ? mình có lấy 1 cái mà màn cứ xỉn xỉn vàng vàng khó chịu quá , kiểu như màn nền không đủ sáng . nếu tăng sáng quá thì lại muốn nhòe hình. em LG này thì mua cho nhà xài với cái FPT play box.
So với em Toshiba U67 bình dân thì càng khó chịu hơn. Dù kỹ thuật bên Toshiba bảo tấm nền IPS thì toàn từ 1 lò LG mà ra.

P/S : nếu LG dòng UJ632 này nó thế , mà bác biết cách chỉnh thông số cho đẹp hơn thì chỉ giúp với.( trước đây mình từng dùng 43 LB650 thì màu rất là ok.và cả con 32 LB550 giá rẻ cũng không như thế ). Với nhu cầu và khả năng của mình thì mình đánh giá màu của LG là khá hợp nhãn trước giờ.nên mới mua thêm em UJ632 này cho gđ ngoại.mà giờ bị thế này cảm thấy chút hụt hẫng :(
Con LG của bác y như con Toshiba 7650 của em, nó vàng khè, màu vàng với màu hồng rất tồi tệ, so với con LG La6200 thì thua xa lắc, em nhìn là muốn đập mua TV mới mà vợ em nó cản,

hoadainhan70

Well-Known Member
Tôi thì ti vi cả Samsung lẫn LG đều cạch đến già rồi , chiếc Panasonic mua năm 2010 để ở cửa hàng mở từ vươn thở đến tiếng thơ , vãn không hề hẫn gì , cái samsung mua sau đó 4 năm đã phải 1 lần thay nguồn hết 1 củ rưỡi chiếc LG mua năm 2016 đến nay cũng bị rớt leb và cũng phải thay nguồn , tổng hết 3 củ hic hic . Chia tay LG Thôi

Thật tình thì đồ điện tử hiện nay độ bền không bằng lúc xưa. Riêng em thì cứ LG mần tới thôi, trước kia xài CRT Sony, sau đó mua LG 32SL80, 55LB650T, mới chiến thêm em 55C8PTA hôm qua, hàng hôm nay về.
Riêng em 32SL80 thì để bà già xem phim bộ các đài, mỗi ngày hơn 6 tiếng, sử dụng hơn 10 năm nay vẫn vô tư.

custard2k1

Thế nhà bác báo đổi nâu chưa ah

Mình báo ngày 20 tháng trước, hôm qua vừa được đổi rồi (mất 1 tháng, 1 tuần).
Đợt này họ không có panel nên mới đổi tivi mẫu khác cho mình nên phải chờ lâu. Sắp tới họ nhập panel LCD về thì họ chỉ thay LCD thôi.

Vũ yên

Mình báo ngày 20 tháng trước, hôm qua vừa được đổi rồi (mất 1 tháng, 1 tuần).
Đợt này họ không có panel nên mới đổi tivi mẫu khác cho mình nên phải chờ lâu. Sắp tới họ nhập panel LCD về thì họ chỉ thay LCD thôi.
nay bác coi con 43UK6340PTF xem màu mè có ổn hơn con trước không bác con này tần số quét có 50hz thui

custard2k1

nay bác coi con 43UK6340PTF xem màu mè có ổn hơn con trước không bác con này tần số quét có 50hz thui
Mình được tặng với lại tivi các cụ xem là chính nên nói thật là cũng ko để ý đâu.
Tối qua xem thử thấy màu mè cũng ok, mấy anh Sâm cũng đẹp trai sáng sủa :) (chụp điện thoại dởm nên hơi mờ) IMG-3bf52e90d150f366a06a2a9f2145889f-V.jpg

Bác dùng dòng toshiba u67 này ổn không, xem 4k ok không Bác, em định làm 1 con về gắn với box anroid xem kodi, mặc dùng em nó sx 2017 ?

Yamaha S501

Member
Tôi thì ti vi cả Samsung lẫn LG đều cạch đến già rồi , chiếc Panasonic mua năm 2010 để ở cửa hàng mở từ vươn thở đến tiếng thơ , vãn không hề hẫn gì , cái samsung mua sau đó 4 năm đã phải 1 lần thay nguồn hết 1 củ rưỡi chiếc LG mua năm 2016 đến nay cũng bị rớt leb và cũng phải thay nguồn , tổng hết 3 củ hic hic . Chia tay LG Thôi
LG thì em không rõ chứ Samsung của em vẫn bền theo năm tháng nè bác, Plasma thì sau 4 năm đã chết nguồn, cháy chip, thay cũng hơn 2tr , giờ bán lại khó quá

buivien

Member
của bền tại người đó, tivi phải xem thường xuyên mới tránh được lỗi, để nó lâu quá dể phát sinh lỗi vặt.Samsung em coi rất thường xuyên

deadline

Member
Nếu trong thời gian bảo hành thì Samsung họ thay miễn phí nên không qua lo lắng

COD

Member
con LED cũng Samsung 40" nhà nội em mua cho vẫn còn ngon chán, màu sắc vẫn như lúc mới mua về , độ sáng vẫn giữ nguyên .

PSVITA

Member
cái hệ điều hành trên smart tv SS hơi bị ngon, dể dùng và tốc độ load app nhanh chóng mặt :D

NikitaGirl

Member
nếu dùng app smart things trên đt thông minh sau này không cần phải bật tắt tivi nữa, auto mở theo ý mình

Bên trên