[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

Thangxpx

Ðề: Western Digital - HD Media Player

các bác cho em hỏi cái WD nhà em cắm HDMI và optical, bộ dàn 5.1 decode đc DTS, xem phim thì tiếng ra bình thường, còn nghe nhạc ( file flac ) thì tiếng ra cả ở tivi ( 2 loa ) + bộ dàn ( chỉ ra ở 3 loa trước, 2 loa sau kô có tiếng ) :| em kô hiểu sao nữa :(
bác nào biết làm sao để nghe nhạc chỉ ra loa thôi kô ạ :(

anhdxt

Member

với dts thì WD chỉ xuất được âm thanh qua cổng optical, không xuất qua HDMI được nên TV không có tiếng
flac thì nó cho ra cả HDMI và optical nên cả TV và dàn đều nghe được
còn việc 2 loa không có tiếng thì bạn phải config lại trên bộ dàn của bạn

tovanhung

Member

Hiện giờ máy tôi vẫn chưa nghe được tiếng (nối với ampli qua cổng optical). Một trục trặc nữa là máy không xem được phụ đề tiếng Việt dạng .srt. Tôi đã bỏ chúng vào chung 1 thư mục, đặt cùng tên với file phim nhưng vẫn không hiển thị được.

Phụ đề tiếng Anh thì vẫn hiển thị bình thường.

Các bạn có kinh nghiệm xin chỉ giúp! Xin cảm ơn.

Kluan

Hiện giờ máy tôi vẫn chưa nghe được tiếng (nối với ampli qua cổng optical). Một trục trặc nữa là máy không xem được phụ đề tiếng Việt dạng .srt. Tôi đã bỏ chúng vào chung 1 thư mục, đặt cùng tên với file phim nhưng vẫn không hiển thị được.
Phụ đề tiếng Anh thì vẫn hiển thị bình thường.
Các bạn có kinh nghiệm xin chỉ giúp! Xin cảm ơn.

Chào bạn , Tôi đang sử dụng WD TV HD Media Player , tôi có post bài trên threat : Kinh nghiệm sử dụng WD HD... Xin chia sẻ bạn 2 vấn đề :
1_ Hiện nay chưa có HD media tank ( HDX , HD Son ca , Popcorn .. ) nào hổ trợ phụ đề unicode dạng .srt ( Trừ TiVX ) . Như vậy muốn xem phụ đề tiếng Việt thì phải dùng phụ đề dạng .idx+.sud ( Để rõ, bác xem các thread về xem phụ đề trên TiVX , HDX ... ) . Về phần WD TV HD Media Player sau khi update firmware 1.01.02 thì đã hiện phụ đề tiếng Việt .idx+.sub tốt lắm . Còn dạng .srt chắc phải chờ đến các firmware sau mới biết .
2_ Bạn đọc kỹ các bài của ban hien07 ở trên sẽ biết rõ tại sao , bạn chưa nghe được tiếng qua âmply . Thứ nhất , trước đây tôi cũng có âmply Denon 890D có cổng optical và coxial ; nhưng amply này chỉ hổ trợ đến Dolby Digital , không hổ trợ được film nào có file âm thanh DTS nên không nghe được ( chỉ nghe những film có file AC3 ) . Cuối cùng để nghe được tất cả tôi phải mua một amply đời mới có hổ trợ DTS thì nghe được gần như tất cả film . Thứ hai , bạn thử chỉnh trên mục setup của con WD , chọn âm thanh là digital ( chứ đường chọn là stereo ) xem thử amply bạn có phát được hay không ?

hiend07

Chào bạn , Tôi đang sử dụng WD TV HD Media Player , tôi có post bài trên threat : Kinh nghiệm sử dụng WD HD... Xin chia sẻ bạn 2 vấn đề :
1_ Hiện nay chưa có HD media tank ( HDX , HD Son ca , Popcorn .. ) nào hổ trợ phụ đề unicode dạng .srt ( Trừ TiVX ) . Như vậy muốn xem phụ đề tiếng Việt thì phải dùng phụ đề dạng .idx+.sud ( Để rõ, bác xem các thread về xem phụ đề trên TiVX , HDX ... ) . Về phần WD TV HD Media Player sau khi update firmware 1.01.02 thì đã hiện phụ đề tiếng Việt .idx+.sub tốt lắm . Còn dạng .srt chắc phải chờ đến các firmware sau mới biết .
2_ Bạn đọc kỹ các bài của ban hien07 ở trên sẽ biết rõ tại sao , bạn chưa nghe được tiếng qua âmply . Thứ nhất , trước đây tôi cũng có âmply Denon 890D có cổng optical và coxial ; nhưng amply này chỉ hổ trợ đến Dolby Digital , không hổ trợ được film nào có file âm thanh DTS nên không nghe được ( chỉ nghe những film có file AC3 ) . Cuối cùng để nghe được tất cả tôi phải mua một amply đời mới có hổ trợ DTS thì nghe được gần như tất cả film . Thứ hai , bạn thử chỉnh trên mục setup của con WD , chọn âm thanh là digital ( chứ đường chọn là stereo ) xem thử amply bạn có phát được hay không ?

Thanks bác nà. Mấy hôm nay bận quá không chia sẻ với anh em được mong các bác th6ng cảm :)

HDboy911

hên quá cái LCD samsung nhà mình coi được tiếng cả hình đở phải mua loa :D , à còn phần phụ đề chắc mình nghĩ là nó chỉ đọc được idx + sub , tại vì mình đã thử .srt chỉnh tên film bằng tên phụ đề , vào coi film vẫn có subtitle 1/1 và off , nhưng kô hiện tiếng việt bó tay :D hihi nhưng mà .sub và .idx vẫn xem ngon lành nha ! :D

Hôm nay vừa lên chỗ bác Tuấn ủng hộ 1 bộ WD + 1 ổ cứng gì gì đó 1 T nhưng nhân viên của bác còn không biết bây giờ có FW nào và tìm ở đâu - đành phải làm lấy vậy ....
À bác cho hỏi làm sao để hiện tên phim dạng thumbnails có ảnh nhỉ ,tôi không chỉnh được ...
Thanks

hoangtuan_neu

Active Member

Hôm nay vừa lên chỗ bác Tuấn ủng hộ 1 bộ WD + 1 ổ cứng gì gì đó 1 T nhưng nhân viên của bác còn không biết bây giờ có FW nào và tìm ở đâu - đành phải làm lấy vậy ....
À bác cho hỏi làm sao để hiện tên phim dạng thumbnails có ảnh nhỉ ,tôi không chỉnh được ...
Thanks
Hí hí, cảm ơn bác đã ủng hộ hàng bên em, FW bác download ở đây về nhé http://www.wdc.com/en/products/wdtv/.
Để hiện tên phim dạng Thumbnails thì sau khi bác bật WD TV lên, bác chọn mục Settings, nhấn vào phần System, trong System bác nhấn chọn Browser displayThumbnail Mode là xong.

hiend07

Thanks

Hehe, anh Hải củng chịu chơi ghê àh, sao anh không phone cho em, có gì cứ alo cho em 1 tiếng là được mà

Denon1080P

Bác Hiend7 ơi cứu em với.
Em đang update firmware thì bị cúp điện bây giờ bật lên không thấy một số chức năng phải làm sao?
Mong bác chỉ giáo hay là phải gửi qua cho bác bảo hành :D

digiboy08

Hehe, Bác denon hỏi câu này hay quá, luôn tiện cho em hỏi bác Hiend07 làm sao để downgrade firmware luôn ạh. Mong bác chỉ giáo?

hiend07

Em đang update firmware thì bị cúp điện bây giờ bật lên không thấy một số chức năng phải làm sao?
Mong bác chỉ giáo hay là phải gửi qua cho bác bảo hành :D
Bác đừng có nóng vội. Tình hình là "chúng tôi sẻ cố gằng hết sức" :). Từ menu chính bác hảy chon System Setting -> chon Reset system sau đó cho máy tự khởi động lại sẻ fix được ngay. Trường hợp này ko đến nổi phải vác qua mình đâu bác
Chúc bác cuối tuần vui vẽ nà. Có gì cứ alo cho em

hiend07

Hehe, Bác denon hỏi câu này hay quá, luôn tiện cho em hỏi bác Hiend07 làm sao để downgrade firmware luôn ạh. Mong bác chỉ giáo?

Chào bác digiboy,
1. Để downgrade firmware bác cần download firmware cần downdgrade (hiện nay chỉ có 2 phiên bản nên phiên bản trước là 1.01.01) về và chép vô 1 thư mục riêng
2.Dùng Notpade để edit file "wdtv.ver" . Bác sữa
VERSION='1.01.01' LOCATION='wdtv.bin' thành VERSION='1.01.03' LOCATION='wdtv.bin'
3. Save lại và cắm USB có chứa 2 files firmware ở thư mục gốc vào WD HD player.
4. Chọn setting sẻ xuất hiện chữ newfirmware found
5. Bấm nút ok để bắt đầu cập nhật
6. Hệ thống sẽ tự động khởi động và cập nhật đếng khi hiện thông báo bạn đã thành công cập nhật new firmware thì công việc đã hoàn tất.

Hehe, nếu bác vẫn chưa làm được thì vác nó qua em , em giúp 1 tay.
Chúc bác cuối tuần vui vẽ :D

voanhkiem

Member

"Nguyên văn bởi Denon1080P
Mong bác chỉ giáo hay là phải gửi qua cho bác bảo hành
"

thiệt là khổ thân cho các bác bán hàng???
up firm không được cũng đòi qua BẢO HÀNH .... BÓ TAY !!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

hiend07

"Nguyên văn bởi Denon1080P
Mong bác chỉ giáo hay là phải gửi qua cho bác bảo hành
"

thiệt là khổ thân cho các bác bán hàng???
up firm không được cũng đòi qua BẢO HÀNH .... BÓ TAY !!!!!!!

Hehè, khổ thân em lắm bác ạh, nhưng hy vọng sẻ có feedback tốt từ 2 bác Denon & Digi
To Denon & Digiboy: khi nào okie nhớ Pm em 1 phát cho yên tâm

please_helpme

Active Member

- các bác Chú Ý 1 tý nha, không biết ai đã mắc phải cái này chửa?
- hôm nọ plz có Up Firmware, cho nó vô thư mục gốc của cái USB Trung Quốc, nó vẫn báo Update như thường, nhưng nửa ngày không được % nào, Tắt không được plz sợ vãi ra (dành dụm cả 1 tháng lương mà) mà rút điện ra là Toi luôn, đau khổ 1 lúc thấy em Western Digital - HD Media Player có 2 lỗ USB, bèn nảy ra Sáng Kiến, chạy ra Công Ty Máy Tính Sơn Đạt ở Lạch Tray mua ngay con Trancend 4GB về, Copy 2 files Firmware mới vô, thế là nó Up phầm phập 3 phút sau lên Ver: 1.01.02 plz nhẹ cả người & thở hắt ra.
- Nên các bác khi Up Firmware nhớ làm con USB Trung Quốc xịn nhá, cẩn thận hàng Tàu dỏm thì Toi.

Denon1080P

Bác đừng có nóng vội. Tình hình là "chúng tôi sẻ cố gằng hết sức" :). Từ menu chính bác hảy chon System Setting -> chon Reset system sau đó cho máy tự khởi động lại sẻ fix được ngay. Trường hợp này ko đến nổi phải vác qua mình đâu bác
Chúc bác cuối tuần vui vẽ nà. Có gì cứ alo cho em
Thanks bác Hiển nhiều lắm, em nó đã hoạt động lại bình thường. Hôm nào phải hậu tạ bác chầu cafe :D

Bên trên