Welldone's HTPC!

welldone

Well-Known Member
Trước tiên thì mình xin gửi lời chào đến các anh em của hdvietnam. Thú thật là mình chỉ mới làm quen với HD chỉ gần 1 năm trở lại đây thôi. Tham gia diễn đàn thấy anh em show off những hệ thống HD rất chi là hoành tráng, phải nói là mình rất ngưỡng mộ...lắm lúc xem xong mà cứ "ước gì mình được như anh ấy:-j".

Thôi thì khả năng có hạn, có được tới đâu hay tới đó thế nên mình cũng đã cố gắng để thỏa mãn cơn khát HD cho riêng mình...\:D/. Hôm nay mình xin trình hàng dàn HTPC của mình, anh em xong xem thì cũng đừng có chê bai mình tội nghiệp nhé...:-SS. Ngoài HD thì HTPC của em còn phải cày thêm Pes, em rất chi là mê trò này...hehe.

Phía trước toàn cảnh:

Góc xéo 1:

Nhìn xéo 2...ở góc nhìn này các bro có thể thấy ánh đèn led phía sau hehe

Mini system Victor UX-MD1

Front left của Z5400 và UX-MD1

Center & Decoder của Z5400 và Keyboard plus Mouse Mx3200

Hai em rear phía sau nhìn đây...

Toàn cảnh phòng mình nhìn từ phía sau và từ cửa nhìn vào

Hệ thống HTPC của mình có cấu hình như dưới sign và kèm theo em laptop HP Pavilion DV2700v cùi bắp để lướt web, down film...>:)
Tất cả chỉ thế thôi anh em ah, anh em có ghé qua xem có ném gạch thì cũng đừng ném gạch nặng tay quá nhé...:-h

P/s: Nhân đây cũng xin gửi lời cám ơn bác tommy và bác chip đã có 1 số tư vấn để em hoàn thiện HTPC này (nhất là về chọn LCD)..Thanks a lot.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Antishock

Member
Ðề: Welldone's HTPC!

Bác cho em hỏi, bác xài cái LCD Sharp đó thì làm mấy việc như lướt web, soạn thảo văn bản... chữ nó có sắc nét, dễ nhìn ko, hay hơi bị nhòe?

welldone

Well-Known Member

Bác cho em hỏi, bác xài cái LCD Sharp đó thì làm mấy việc như lướt web, soạn thảo văn bản... chữ nó có sắc nét, dễ nhìn ko, hay hơi bị nhòe?

Em thấy Okie bác ah...Cái này mình kết nối D-sub và chọn chế độ autosync của LCD (cái này bác Chip chỉ emB-))..

calcifer

Active Member

góc HT của bạn pro quá
bộ này để chơi game thì tuyệt đỉnh luôn

tuy nhiên để thành Home Theater phải bố trí lại cho comfort thêm chút nữa, hehe
mình nghĩ rất khó để kết hợp bộ HomeTheater + bộ PC chiến game

nếu điều kiện phòng ốc cho phép, mình góp ý với bạn thế này:
- trang bị màn LCD riêng để Game / Working
- chuyển LCD bự sang sát bên cạnh, kê thấp xuống chút, bố trí loa âm thanh vòm trọng tâm vào phía này
- (có thể dùng bàn vi tính nhỏ đi để lấy diện tích cho khu HT bên cạnh)
- trang bị thêm cái ghế xem phim riêng

welldone

Well-Known Member

góc HT của bạn pro quá
bộ này để chơi game thì tuyệt đỉnh luôn

tuy nhiên để thành Home Theater phải bố trí lại cho comfort thêm chút nữa, hehe
mình nghĩ rất khó để kết hợp bộ HomeTheater + bộ PC chiến game

nếu điều kiện phòng ốc cho phép, mình góp ý với bạn thế này:
- trang bị màn LCD riêng để Game / Working
- chuyển LCD bự sang sát bên cạnh, kê thấp xuống chút, bố trí loa âm thanh vòm trọng tâm vào phía này
- (có thể dùng bàn vi tính nhỏ đi để lấy diện tích cho khu HT bên cạnh)
- trang bị thêm cái ghế xem phim riêng
Phòng mình hơi nhỏ bro ah...có chừng 14m2 ah:(. Muốn tách bạch ra như thế cũng khó, mình sẽ up hình tổng thể lên cho anh em coi sau..hix. Trước đây còn dư cái LCD monitor 22'HP2207H xài cũng tốt nhưng từ lúc rước em LCD Sharp về thì chẳng biết để đâu nữa cả..thế là cho đứa em gái xài luôn..I-). Bjo mình lướt web và working thì chủ yếu là dùng laptop thôi:x...Còn xem film và chơi game, nge nhạc là HTPC=P~

Frog

Member

Vị trí LCD bố trí kiểu này thì "khoai" cho cả việc xem, lẫn làm, lướt xxx.
Chắc chủ thớt phải thay cái kệ, bàn thấp mới phù hợp được. Hoặc tìm cách bố trí lại phòng ốc coi sao :D

welldone

Well-Known Member

Vị trí LCD bố trí kiểu này thì "khoai" cho cả việc xem, lẫn làm, lướt xxx.
Chắc chủ thớt phải thay cái kệ, bàn thấp mới phù hợp được. Hoặc tìm cách bố trí lại phòng ốc coi sao :D

Phòng mình chật quá bro ah...Có muốn cũng chịu thôi#:-S

HAI NV

Bộ này nhìn quá ổn rồi!nhưng mà chịu khó đầu tư thêm obama để không chơi loa vi tính mà chơi dân dụng cho " bờ rồ"

danvt

Well-Known Member

phòng bé mà, loa dân dụng thì pro thật nhưng loa vi tính cũng đủ xài

welldone

Well-Known Member

phòng bé mà, loa dân dụng thì pro thật nhưng loa vi tính cũng đủ xài
Hihi..nói thật là với nhu cầu xem film của mình thì mình hài lòng với Z5400 rồi các bro ah:x! Còn khoản music thì em kenwood này vẫn sóng sánh vô tư\:D/

phamhavn

Member

Hồi còn là sinh viên, như vậy là mơ ước của rồi. E vẫn còn bộ Z5400 ở nhà, nghe hoành tráng phết và nghe nhạc hay hơn Z5500.

welldone

Well-Known Member

Hồi còn là sinh viên, như vậy là mơ ước của rồi. E vẫn còn bộ Z5400 ở nhà, nghe hoành tráng phết và nghe nhạc hay hơn Z5500.

Em cũng thấy vậy bác ah...Em z5400 chơi nhạc dễ nge hơn Z5500, chỉ thua mỗi công suất thôi...nhìn em nó cũng thanh lịch hơn chú Z5500 nhìu:-j

welldone

Well-Known Member

cái victor nghe sao bro ??? dang dành đạn để lấy em nó.....
Ah, nge cũng tạm ổn bro ah...nếu nge hòa tấu và nhạc nhẹ thì ổn:-*! Mình ko biết gu nge nhạc của bro thế nào, nếu được thì kiếm mấy em dòng kenwood nge tốt hơn bro ah SA7, MLDP...>:D<

phamhavn

Member

Em cũng thấy vậy bác ah...Em z5400 chơi nhạc dễ nge hơn Z5500, chỉ thua mỗi công suất thôi...nhìn em nó cũng thanh lịch hơn chú Z5500 nhìu:-j

Giờ có bộ B&W cấp thấp để xem phim rồi nhưng e vẫn giữ bộ Z5400 này, định mang lên phòng ngủ để nghe vi tính 2.1, đập cũng ác.

welldone

Well-Known Member

Giờ có bộ B&W cấp thấp để xem phim rồi nhưng e vẫn giữ bộ Z5400 này, định mang lên phòng ngủ để nghe vi tính 2.1, đập cũng ác.

Chúc mừng bác...sẽ cố gắng theo đuổi cho bằng anh bằng em, nhưng chắc mình còn lâu mới đủ điều kiện theo dân dụng:(

lance87

trông cách bố trí mình thấy kiểu gì ý :D góp ý thế thôi

Bên trên