Worldcup và trận đấu đáng nhớ nhất của bạn

hoangtrinhag

Có lẻ khi trận đấu này diển ra thì nhiều bạn trên diển đàn này vẫn chưa ra đời. Thời điểm đó, với bọn nhóc ở quê như chúng tôi, tivi là một vật xa xỉ, mắc tiền và chỉ có vài người có trong một ấp chứa vài ngàn dân.

Mexico 1986, còn nhớ mải Platini với những quả sút phạt thần sầu, Zico của Braxin với quả phạt đền lên trời, thủ môn Đức với những cú bay người như nhện...Và trên tất cả vẫn là Maradona. Nhưng có một trận đấu, mà cho đến giờ này tớ vẫn nhớ mãi. Trận bán kết giữa Braxin và Pháp. Căn nhà sàn to lớn, chứa hơn trăm người đang châu đầu vào chiếc tivi đen trắng 14 inch. Trận đấu quyết liệt, đẹp mắt, bất phân thắng bại đến giây phút cuối cùng. Và sau đó, màn phân định thắng thua bằng những quả luân lưu đã làm thằng nhóc tớ khóc nức nở vì Braxin bại trận. Không giấu với các bác, tớ ghét cay đắng đội tuyển Pháp từ sau trận đấu đó đến giờ, dù biết sự ghét bỏ đó thật phi lý. Bóng đá mà...hihi.

Trận đấu giữa Pháp Và Braxin sẽ mãi theo tớ cho đến chết. Bóng đá muôn năm.

Đây là lịch thi đấu từ BBC, thấy đẹp nên cop vào cho anh em nào cần.
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/world_cup_wallchart.pdf

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Worldcup và trận đấu đáng nhớ nhất của bạn

Bóc tem. Mình là tifosi nên giây phút đáng nhớ nhất chính là lúc Grosso sút quả luân lưu quyết định và đội tuyển Thiên Thanh chạy ùa ra ăn mừng. Đã từng chứng kiến thất bại tại chung kết WC 1994, Euro 1996, WC 1998, chung kết E2000, tủi nhục tại WC 2002,bất lực tại E2004 nên cái giây phút đó càng đáng quý hơn

brucelee123456

Active Member

em muốn xem lại các trận lúc 1h30 vào buổi sáng thì làm thế nào ạh? nghe nói nhà đài có chiếu lại. Nhưng ko rõ là đài nào?

satan85

Well-Known Member

em muốn xem lại các trận lúc 1h30 vào buổi sáng thì làm thế nào ạh? nghe nói nhà đài có chiếu lại. Nhưng ko rõ là đài nào?

Cái đo thì VTV3 chắc là có 6h sáng họ sẽ chiếu lại,
mình thì khốngthich xem lại tí nào

trongtv86

Bác ơi là bác, WC 4 năm có 1 lần, lại tổ chức trong 1 tháng ngắn ngủi, ráng gồng xem trực tiếp cho đã con mắt, xem lại chán lắm, vì mình biết tỉ số với thời gian ghi bàn rồi, coi không đã tí mô.
Ráng lên bác nhá

hoangtrinhag

Các bác lạc đề quá, buồn 5 phút.

satan85

Well-Known Member

Thôi thì không lạc đề nữa.
Nói đên bóng đà thi WC là thien liên nhất, đáng để chờ đợi và đáng để xem nhất,nên mỗi trận cầu luôn có một ý nghĩa rất khác nhau cho người xem. bên cạnh những cái đẹp thi cũng không thiếu những cái xấu, WC Có lẽ ấn tượng nhất với tôi là USA 94 , tới nay dù cũng được khá lâu nhưng hầu như trận nào cũng nhơ như in, WC này chứng kiến sự thăng hoa của hai ngôi sao hagi của rumania và stoskop của bungari, nhưng trận đấu ấn tượng nhất chắc có lẽ la trận chung kết giữa hai trường phái hoàn toàn khác nhau,một bền la phòng ngự và bên kia tấn công, dù không được đánh giá cao từ đầu nhưng ITALIA vẫn vào tới chung kết( e bão đãm néu WC này thay vì bán kết ITALIA GẶP BUNGARI nếu mà ITALIA gặp thùy điển thì chắc là không có cơ hội vào chung kết, vì năm này Thùy điển đá rât hay chỉ kém mỗi Brazin , một lần hòa vòng bảng và thua ở Bán kết). Kết thúc với kẻt qua 0-0. PENATY ngừoi hùng baggio đá lên trời e vẫn nhơ như in cú đá này, và người xứng đáng hơn đã thắng. Cả nhà đang theo dõi cái tivi đen trắng 14 in, ai cũng ăn mừng theo, vì ở quê hầu như ai cũng thích BRAZIN.

conmango

Active Member

Thấy trận Hung-Tây Đức là hay nhất :D.Rượt tỉ số như đúng rồi!

welldone

Well-Known Member

Hà Lan-Argentina WC 1998, 1 trận đấu hay và đáng nhớ với cú đụng đầu của Ortega vào mặt Van der Sar và bàn thắng mang tính ngệ thuật của D. Bergkamp...thần tượng của em!!! hehehe

satan85

Well-Known Member

Trận này thì bảo đãm ở Việt Nam không ai được xem trực tiếp hết nam 1954 ah

Đội bóng chưa bao giờ e được xem trực tiếp, với cái tên vô cùng nổi tiếng cũng chưa bao giờ được xem ông đá Ferenc Puskas. trận này thì không tính vì không ai xem được trực tiếp hic

phuongtv_76

Well-Known Member

Tôi khoái trận Arg-Tây Đức năm 1986, Bra-Ý năm 1994,Bra-Đức năm 2002

vaio18

France 98 trận chung kết Pháp vs Brazil, thử hỏi đã có đội bóng nào đàn áp, vùi dập, đập tan được brazil trong trận ck như thế chưa? he he chỉ có Pháp mà thôi. Mà hình như Brazil cứ gặp Pháp ở các vòng trong là thể nào cũng chuẩn bị mua vé về nước:)):)):)).

inzaghitalia

Theo mình là trận đấu giữa Việt Nam - Brazil tại World Cup 2030 được tổ chức tại Việt Nam. Tỷ số là 4-3 nghiêng về Việt Nam. :))

lyquochien

Có lẻ khi trận đấu này diển ra thì nhiều bạn trên diển đàn này vẫn chưa ra đời. Thời điểm đó, với bọn nhóc ở quê như chúng tôi, tivi là một vật xa xỉ, mắc tiền và chỉ có vài người có trong một ấp chứa vài ngàn dân.

Mexico 1986, còn nhớ mải Platini với những quả sút phạt thần sầu, Zico của Braxin với quả phạt đền lên trời, thủ môn Đức với những cú bay người như nhện...Và trên tất cả vẫn là Maradona. Nhưng có một trận đấu, mà cho đến giờ này tớ vẫn nhớ mãi. Trận bán kết giữa Braxin và Pháp. Căn nhà sàn to lớn, chứa hơn trăm người đang châu đầu vào chiếc tivi đen trắng 14 inch. Trận đấu quyết liệt, đẹp mắt, bất phân thắng bại đến giây phút cuối cùng. Và sau đó, màn phân định thắng thua bằng những quả luân lưu đã làm thằng nhóc tớ khóc nức nở vì Braxin bại trận. Không giấu với các bác, tớ ghét cay đắng đội tuyển Pháp từ sau trận đấu đó đến giờ, dù biết sự ghét bỏ đó thật phi lý. Bóng đá mà...hihi.

Trận đấu giữa Pháp Và Braxin sẽ mãi theo tớ cho đến chết. Bóng đá muôn năm.

Đây là lịch thi đấu từ BBC, thấy đẹp nên cop vào cho anh em nào cần.
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/world_cup_wallchart.pdf

bác nhắc tới trận Bra - Pháp năm 86 làm em sởn cả da gà vì cảm xúc trỗi dậy, và em cùng phe với bác rồi
năm đó Brazil đá đẹp lắm, HLV Tele Santana, Zico Socrates, Careca , Alemao, Josimar... đủ cả. Bàn mở tỷ số 1-0 là kết tinh của bóng đá đẹp mà ng kết thúc là Careca.

.... Phút 75 khi tỷ số là 1-1 Zico mới vào sân di bóng qua hàng loạt hậu vệ và bị thủ môn Joel Bats cản trái phép. Các cầu thủ Brazil vui mừng như thể tỷ số là 2-1 rồi. Zico sút penalty, Bats bay người phá được bóng....

Sau đó bác nói rồi, mọi thứ sụp đổ, vận may quay lại khi 1 cú sút luân lưu của Pháp bật cột ra bật vào lưng thủ môn Bra bật vào lưới. Rồi chú Fernades...
Nếu bác ở HN mời bác vào nhóm Selecao fan của chúng em

lyquochien

France 98 trận chung kết Pháp vs Brazil, thử hỏi đã có đội bóng nào đàn áp, vùi dập, đập tan được brazil trong trận ck như thế chưa? he he chỉ có Pháp mà thôi. Mà hình như Brazil cứ gặp Pháp ở các vòng trong là thể nào cũng chuẩn bị mua vé về nước:)):)):)).

bac chưa đọc và xem lịch sử WC rồi, bán kết WC 1958 tại THụy điển BRa hạ Pháp 5-2 :O)

satan85

Well-Known Member

bac chưa đọc và xem lịch sử WC rồi, bán kết WC 1958 tại THụy điển BRa hạ Pháp 5-2 :O)

Bác nói chuẩn, mà cái đội pháp thì ở Việt nam mình ai cũng chê nhĩ.
vùi dập nhất trong các kì wc, tui thấy chính là hungaria với puska(cái này chỉ đọc lịc sử chứ chưa xem nhé), chỉ nghe kể và đoc lịch sử nhưng vẫn thấy nể hungari

lyquochien

Hungary tại WC1954 tổ chức ở Thụy Sĩ vòng bảng đã thắng Đức với tỷ số kinh hoàng 8-3. F Puscas là ngôi sao sáng nhất của Hungary thời đó, ko ai nghi ngờ họ sẽ là nhà vô địch năm đó. Vào chung kết họ gặP lại Đức, đội đã thảm bại ở vòng bảng dưới tay họ

Hungary ghi liên tiếp 2 bàn, chức vô địch cách họ 1 tầm tay. Nhưng đây là WC đầu tiên mà bản lĩnh Đức được biết đến sau này. Đức chơi quả cảm và lật ngược tỷ số 3-2, qua đó giành chức vô địch TG lần đầu tiên.

Còn Hungary sau cú sốc đó gần như đã biến mất khỏi bản đồ đỉnh cao của bóng đá TG

hoangtubongma

Active Member

Theo mình là trận đấu giữa Việt Nam - Brazil tại World Cup 2030 được tổ chức tại Việt Nam. Tỷ số là 4-3 nghiêng về Việt Nam. :))
VN thắng Brazil còn mướt nhé. Ít nhất cũng phải 3-0 nghiêng về VN=))=))=))=))

hd2222

Những trận bóng đá (được xem trực tiếp) không thể nào quên:
1986: Brasil - Pháp, giá như Socrates đừng để Zico đá quả 11m... =((=((
1986 Achentina - Đức: Ac dẫn 2-0 mà Đức vẫn gỡ 2-2 đúng là tinh thần Đức (Nhưng đó là năm của Maradona mà !)=D>
1990: Achentina - Đức: Maradona cùng Caniggia và TM Achen (hình như là Goichoexea thì phải ) kéo cả đoàn tàu đầy thương tích Achentina về đến sân ga chung kết, nhưng rồi thua Đức 1-0 = quả 11m. Thương quá hình ảnh lão... Maradona sau trận chung kết đó ! =((=((
1994: Italia - Brasil: Chàng trai Baggio thẫn thờ nhìn quả bóng 11 m vọt lên trời (mk, nó đẹp trai nhìn nó buồn cũng đẹp !:-h,
Ôi, bóng đá ...

Bên trên