Xài mạng nào để down và up film HD là ngon nhất.

Mạng nào là tốt nhất cho down và up HD bằng torrent

• Số lượng người bầu chọn
    60
  • Poll closed .

vvinam

Ai hay down và up HD bằng torrent cho mình ý kiến xem xài mạng nào là ngon nhất:
1.VNN
2.FPT
3.Viettel
4.EVN (sctv,htvc)
5.SPT

rose

Ðề: Xài mạng nào để down và up film HD là ngon nhất.

VNN có vẻ đc nhứt nếu thuê gói xịn
Muh e thấy rèng nên zô công ty mà down, để máy 24/24 =^.^=
Bên cty e, speed 1Mps xài cũng ok!

thoaitien

theo mình thì FPT doWn HD ngon nhất , 1 là down torrent 2 là từ mega.1280 down ở 2 chỗ này mới maxspeed
nhưng nhược điểm của FPT là ra nước ngoài thì nghẽn cổ chai

-Đầu tiên em xài FPT thì đc gần 6 tháng từ 10h30 đêm đến 8h sáng thì tốc độ là ~350kb/s.đến tháng thứ 7 thì tốc độ nhanh nhất thì là ~100k còn ban ngày tà tà cứ 30kb/s (EM XÀI GÓI 3MB/S HEN) .Gọi kỹ thuật đến 3 lần thì lập biên bản và "anh hứa sẽ khắc phục trong thời gian sớm nhất cho em" rồi gọi 5 lần đến tổng đài thì đều đc giọng nói ngọt ngào nói là "anh ơi chỗ em kiểm tra rồi,30kb/s là nhanh lắm rồi anh ạ"=>30kb/s là nhanh lắm rồi thì cái giống dở 3mb/s ở đâu ra(EM CŨNG XIN NÓI THÊM LÀ MẠNG THÌ KO SAO,MÁY TÍNH THÌ KO YẾU,MODEM THÌ EM MUA HẲN 2 CÁI 2 HÃNG CHO MÀ KỸ THUẬT ĐẾN TEST) => đến 3 tháng sau thì lòng kiên trì em đã hết nên em chuyển sang viettel
-H em nói tiếp đến Viettel:
. Cty,bạn bè xài download lúc nào cũng đc ~450kb/s (EM ĐĂNG KÝ GÓI 1,5MB/S) nên em đua đòi cũng chơi theo để down cho sướng máy
.Dở hơi thế nào mà em down đc đến tháng thứ 2 thì tốc độ còn có ~200kb/s là max lắm rồi đấy.Kỹ thuật đến 2 lần thì test thì đường truyền ko vấn đề j nhưng tốc độ thì ko như lúc lập biên bản giao nhận khi vừa lắp đặt => đến hiện h (sau 1 tháng) em vẫn chưa có câu trả lời từ phía Viettel :|

HDViet.Com

H em nói tiếp đến Viettel:
. Cty,bạn bè xài download lúc nào cũng đc ~450kb/s (EM ĐĂNG KÝ GÓI 1,5MB/S) nên em đua đòi cũng chơi theo để down cho sướng máy
.Dở hơi thế nào mà em down đc đến tháng thứ 2 thì tốc độ còn có ~200kb/s là max lắm rồi đấy.Kỹ thuật đến 2 lần thì test thì đường truyền ko vấn đề j nhưng tốc độ thì ko như lúc lập biên bản giao nhận khi vừa lắp đặt => đến hiện h (sau 1 tháng) em vẫn chưa có câu trả lời từ phía Viettel :|

Bro có chắc đó ko phải là gói Home E 1,5 Mbps chứ? Nếu đúng là gói đó thì 200KB/s là max rồi

Dorillin

Member

//cuuongnt: lúc đầu mới lắp đặt nó sẽ set gói cước cao sau đó nó cho về đúng gói cước đăng kí thì sẽ giảm ngay.
mìng dùng VNN gói cước 1Mbps nhưng vào trang ADSL thì thấy set tới 3,7Mbps (down 450kB) được 3 tháng thì nó set lại còn 1,2Mbps, còn lời được 0,2Mbps giờ thì down tối đa 133kB hà, k lẽ huỷ hợp đồng r ra đăng ký lại, nó mà cho là làm liền

123cba

tui xài fpt gói megayou 3072/512 kbps được đúng 1 năm down site nước ngoài (mediafire) ban ngày bị giới hạn còn 100 kb/s , torrent thì max 350 kb/s , nhưng up max chỉ 32 kb/s (mặc dù vào modem coi là 3072/500 kbps)

=> theo tui cùng tầm giá trọn gói 250k/tháng + thuế = 275k thì down torrent = fpt là tốt nhất , mỗi tội seed hơi cực ~X(

//cuuongnt: lúc đầu mới lắp đặt nó sẽ set gói cước cao sau đó nó cho về đúng gói cước đăng kí thì sẽ giảm ngay.
mìng dùng VNN gói cước 1Mbps nhưng vào trang ADSL thì thấy set tới 3,7Mbps (down 450kB) được 3 tháng thì nó set lại còn 1,2Mbps, còn lời được 0,2Mbps giờ thì down tối đa 133kB hà, k lẽ huỷ hợp đồng r ra đăng ký lại, nó mà cho là làm liền

Em cũng nghĩ thế nhưng bùn cười cái là
ở cty và nhà bạn bè em xài đến 3-4 tháng rồi em mới đăng ký xài mà sau 1 tháng nó tịt lun còn có 200kb/s,mặc dù vô modem coi thì đường truyền vẫn báo là 4mb/s~X(
=>nản wa' các bác ạ

vvinam

thấy gắn cáp quang là seed ngon nhất max lun. chỉ có người leech có max nổi hay ko thôi.

vvinam

hi hi cáp quang là seed di.

nta

Ở trên diễn đàn có ai làm ở Pamanet ko nhỉ? Mạng này được cái ổn định nhưng khoảng cách tiền giữa các gói cước chênh lệch khiếp quá, ko dám lên gói cao hơn và đành chấp nhận tốc độ down khoảng 120 KB/s

nghe&nhin

Member

nhà tớ xài ADSL của HTVC gói 1Mbps cùi bắp nhất down rapid, mega1280 luôn max speed, torent thì được trên 90%

squallA

Member

Viettel luôn max speed :D no doubt

5ti

Uploader

Đã sử dụng nhiều nhà cung cấp cuối cùng hiện nay dùng 2 bọn :
Vnn : thuê bao 1000k : chuyên DL HDbits.org - tốc độ luôn ổn định 300kB/s
FPT : thuê bao 250k/tháng : chuyên DL HDVNbits.org - Tốc độ lên xuống lung tung : 200-600kB/s

vvinam

@5ti: giàu có quá đi ah.

Lioncoeur

Ai hay down và up HD bằng torrent cho mình ý kiến xem xài mạng nào là ngon nhất:
1.VNN
2.FPT
3.Viettel
4.EVN (sctv,htvc)
5.SPT

thấy gắn cáp quang là seed ngon nhất max lun. chỉ có người leech có max nổi hay ko thôi.

haha
ai cũng cáp quang như bác thì đã ko có cái topic này :D

Chủ topic tự hỏi tự trả lời luôn

OneClick

Member

Nhà mình xài FPT gói 250k/1 tháng, nhìn chung cũng tạm chấp nhận so với mặt bằng chung nhưng có điều nó hay bị rớt mạng quá, upload muốn khùng luôn. Có ai bị giống mình ko nhỉ? Hay do modem nhà mình thường xuyên mở 24/7 ?

kepin

Well-Known Member

tớ thấy down HD thì FPT ngon nhất nhưng nhớ gắn cái sock nhá.

barcarra

Member

iem đang xài SPT cùi bắp, thấy nó 0 vote cũng đáng :))

à, nghe đồn :D

Bên trên