xem 1080p bị giật và lệch tiếng

bich_0938383333

Cấu hình em : Chip amd 6000+ .Main Ecs a780 .Ram 2Gbuss 800 em cài K lite xem 1080p nhưng bị giật và lệch tiếng ai giúp em với ( hoặc bác nào cho em số phone em call trực tiếp hỏi cho chi tiết)

Nmusic

Member
Ðề: xem 1080p bị giật và lệch tiếng

- Bạn cài thêm CoreAVC
- Vào config của ffdshow chỉnh như dưới đây

Vấn đề này đã có nhiều người hướng dẫn chi tiết rồi mà

buonnguqua

Active Member

Cấu hình em : Chip amd 6000+ .Main Ecs a780 .Ram 2Gbuss 800 em cài K lite xem 1080p nhưng bị giật và lệch tiếng ai giúp em với ( hoặc bác nào cho em số phone em call trực tiếp hỏi cho chi tiết)
Please dùng CoreAVC Pro 1.85 hoặc 1.9 , và chỉnh theo bài giống của bác nham, kể cả phái default hay enhanced đều Ok hết
chỉnh xong mà còn giật thì chết liền

Mình đã hỏi ở 1 topic rồi nhưng thôi hỏi lại các bác vậy :( . Bên kia hông có ai hết trơn.
Tại sao mình chỉnh thành overlay mixer thì khi kết nối ra màn hình ti vi = cáp HDMI thì tv lại không lên hình phim nhỉ? chỉnh DVR9 hay EVR thì lên nhưng mà giật hình rất nhiều, và tiếng đi trước hình. Mình dùng laptop dv2500t T7500 card 8400MS ram 4gb tv samsung 40'' LA40M. mình ko dám chỉnh theo trường phải enhancement, chỉ dám theo standard. Chỉnh theo enhance sao nó xấu hơn nhiều, bị răng cưa hơn nhiều, dù chỉnh sharpen

Chỉnh sửa lần cuối:

buonnguqua

Active Member

Tại sao mình chỉnh thành overlay mixer thì khi kết nối ra màn hình ti vi = cáp HDMI thì tv lại không lên hình phim nhỉ? chỉnh DVR9 hay EVR thì lên nhưng mà giật hình rất nhiều, và tiếng đi trước hình. Mình dùng laptop dv2500t T7500 card 8400MS ram 4gb tv samsung 40'' LA40M. mình ko dám chỉnh theo trường phải enhancement, chỉ dám theo standard. Chỉnh theo enhance sao nó xấu hơn nhiều, bị răng cưa hơn nhiều, dù chỉnh sharpen
Ấn chuột phải vào màn phim --> tìm chữ filters rồi di chuột vào đó tiếp xem MPC nó đã dùng CoreAVC chưa , nếu nó dùng ffdshow thì phải disable nó đi
vì ffdshow nó chạy nặng hơn CoreAVC rất nhiều

Overlay mixer không lên hình thì chỉnh sang Default Renderer

Enhance chắc chắn đẹp hơn :-w, có thể thẩm mỹ của bạn theo phái mềm mịn là đẹp
hoặc ngồi quá gần cái TV,
có thể dùng sharpen complex - có thể hợp với thẩm mỹ của bạn ,
như tui thích dí mặt vào cái màn để xem phim nên bật sharpen thấy cũng rất bựa

Chỉnh sửa lần cuối:

fatboyblue

Bác down Klite Mega 470 http://codecs.com/download/K_Lite_Mega_Codec_Pack.htm và coreAVC 1.9 http://forum.tvphp.net/showthread.php?t=23348 về cài vào thử xem.
Cách config bác tham khảo ở đây http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=106
Bác thử combine 16-235 -> 0-255, Sharpen, deintelace (blend) xem dễ chịu hơn không.
Cách combine shaders: click phải chuột lên màn hình MCP, chọn shaders, chọn tiếp combine, bảng combine hiện ra bác add bất kể cái nào bác thích vào list rồi ok. Tuy nhiên, phối hợp nhiều cái lại cũng làm card hình nặng hơn. Mình thấy 3 shaders trên là quá đủ.

peterd

Member

AMD thì mình ko biết ra sao chư' mà pentium thì phải 2core mới play nổi 1080.

Để run duoc 1080 với máy cấu hỉnh hơi yếu. làm như sao

install coreAVC vao option check vao aggressing deinterlacing. check vao awlays keep dedocking. drop 1088 to 1080. check None cho Deinterlacing.

Nhơ' didssabled directshow như có người chỉ ở trên. DirectShow chỉ chạy tốt cho 2 core thôi.

Ấn chuột phải vào màn phim --> tìm chữ shader rồi di chuột vào đó tiếp xem MPC nó đã dùng CoreAVC chưa , nếu nó dùng ffdshow thì phải disable nó đi
vì ffdshow nó chạy nặng hơn CoreAVC rất nhiều

Overlay mixer không lên hình thì chỉnh sang Default Renderer

Enhance chắc chắn đẹp hơn :-w, có thể thẩm mỹ của bạn theo phái mềm mịn là đẹp
hoặc ngồi quá gần cái TV,
có thể dùng sharpen complex - có thể hợp với thẩm mỹ của bạn ,
như tui thích dí mặt vào cái màn để xem phim nên bật sharpen thấy cũng rất bựa

Không biết sao mình chỉnh enhancement thì cử động chuyển động không mượt.

buonnguqua

Active Member

Không biết sao mình chỉnh enhancement thì cử động chuyển động không mượt.
Vâng , vấn đề là ông dùng CoreAVC Pro chưa đã
Dùng ffdshow thì CPU 2 core phải tầm 3.0Ghz mới chuyển động mượt được

đã dùng core avc 1.9. chip t7500 đâu đến nỗi nào :(

Lap của mình T7200 2ghz dùng coreavc táng 1080p vô tư luôn!. TAT_SHINTA nên remove hết mấy cái phần mềm và codec đã cài đi, sau đó cài lại klite và coreavc rồi disable ffdshow thử xem.

Lap của mình T7200 2ghz dùng coreavc táng 1080p vô tư luôn!. TAT_SHINTA nên remove hết mấy cái phần mềm và codec đã cài đi, sau đó cài lại klite và coreavc rồi disable ffdshow thử xem.

Thks bạn, chắc tại mình nối ra tv nên chắc nó chạy hổng nổi. Đã disable avc nhưng chỉnh theo enhance thì nhìn rất chán.

Mình đã hỏi ở 1 topic rồi nhưng thôi hỏi lại các bác vậy :( . Bên kia hông có ai hết trơn.

hic, có ai giúp mình không nhỉ? Dùng core avc 1.9.5 rồi mà play 1080p vẫn bị giật. cpu chiếm 100% luôn :(
Có ai có thể config dùm mình con laptop để nó chạy mượt 1080p ko ? Tại mình đau đầu với cái driver card màn hình geforce 8400MS của con dv2500 này quá, hình như nó là 1 trong những dòng bị lỗi vga, driver rất khó chịu

Chỉnh sửa lần cuối:

James Vo

Member

hic, có ai giúp mình không nhỉ? Dùng core avc 1.9.5 rồi mà play 1080p vẫn bị giật. cpu chiếm 100% luôn :(
Có ai có thể config dùm mình con laptop để nó chạy mượt 1080p ko ? Tại mình đau đầu với cái driver card màn hình geforce 8400MS của con dv2500 này quá, hình như nó là 1 trong những dòng bị lỗi vga, driver rất khó chịu

Bạn thử cách này xem, mình xài thì thấy cũng ok

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=6820

Bên trên