Xem hd bằng loa 5.1 dts giá 2tr này có ổn ko?

Tình hình đang máu hd ghê gớm nhưng vì kinh tế ko cho phép nên nhờ các cao thủ tư vấn dùm:

Dàn hd hiện tại của em gồm có : vì đang là sinh viên nên chỉ sử dụng những gì sẵn có..........

.laptop acer 4710
.lcd benq e2200hd
.hdd seagate ngoài 1tb
.dàn loa cùi băp camac 2.1X_X

Vấn đề của em là về mặt hình ảnh thi` tạm ổn nhưng dàn loa 2.1 nghe nhạc thì tạm ổn nhưng xem phim thì ko đã nên muốn nâng cấp lên dàn loa dts này với giá tiền chấp nhận dc (thix z5500 hơn nhưng ko đủ tiền) có giải mã DTS,usb, FM,AM tích hợp trên loa .

link gốc : http://gen.gmarket.co.kr/challenge/...pos_shop_cd=GE&pos_class_cd=&pos_class_kind=S

-các cao thủ tư vấn có nên mua để kết nối với laptop qua cổng SPDIF ko ? hay như thế nào ?:confused:

-cám ơn rất nhiều....
cho hỏi thêm cái này là gì co dts ko;
http://audiotrak.co.kr/buy_audiotrak/image2/(ex5v2)imagespecG.jpg
thêm dàn hd cùi chuối hiện tại:

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Xem hd bằng loa 5.1 dts giá 2tr này có ổn ko?

Nếu laptop đã có cổng SPDIF thì bộ loa này đúng là 1 lựa chọn hợp lý. Chỉ không biết là bạn làm cách nào mua được về VN thôi.

ptt0903939220

BỘ NÀY GIÁ 2TR LÀ QUÁ RẺ ĐẤY,DÙ CHƯA BIẾT CHẤT LƯỢNG THẾ NÀO,BÁC CHỦ THỚT CHO XIN ĐỊA CHỈ NƠI BÁN MÌNH LÀM 1 BỘ VỀ CHƠI THỬ.

Nếu laptop đã có cổng SPDIF thì bộ loa này đúng là 1 lựa chọn hợp lý. Chỉ không biết là bạn làm cách nào mua được về VN thôi.

Dạ em đang học ở bên hàn ,mua thì dễ nhưng đang phân vân ko biết chất lượng như thế nào và quan trọng là mang về VN hơi cồng kềnh........mới tập tành hd khoảng 3 tháng nay thui nên kiến thức còn hạn chế....=;

nham18

Member

Dạ em đang học ở bên hàn ,mua thì dễ nhưng đang phân vân ko biết chất lượng như thế nào và quan trọng là mang về VN hơi cồng kềnh........mới tập tành hd khoảng 3 tháng nay thui nên kiến thức còn hạn chế....=;

Đúng rùi, bên Hàn thì sao kiến thức HD nhiều được. Phải chi bạn lên hdvn sớm... :))

vantai71

Bộ loa này nhìn cũng tạm ổn . Phải nghe mới biết chất lượng được .

letuanzzz

Member

Hàn ít ra chất lượng và mẫu mã cũng good hơn hàng Khưa

tungxieng

nhìn có vẻ ổn, bác thử ra shop bảo nhân viên cho nghe thử xem, vác lap của bác đi test, với tầm tiền đó mà nhiều chức năng vậy thì cũng chưa biết thế nào nhưng chắc là ổn :D

ChuyenLOA

Với mức giá đó thì chỉ hơn 100$ cho cả một hệ thống all-in-one như vậy, là rất đáng mua, bởi khi nó đã tích hợp cả decoder cho DTS cũng như DD thì loa chắc chắn không thể "phẽo" được, cái thiếu duy nhất của nó là chứng nhận THX nữa mà thôi :p

Với mức giá đó thì chỉ hơn 100$ cho cả một hệ thống all-in-one như vậy, là rất đáng mua, bởi khi nó đã tích hợp cả decoder cho DTS cũng như DD thì loa chắc chắn không thể "phẽo" được, cái thiếu duy nhất của nó là chứng nhận THX nữa mà thôi :p

cũng cùng quan điểm với bác này\:D/

phuong210876

đúng đúng... hum trước em có nghe qua dàn loa 4.1 China giá 600k từ năm 2004
bây giờ nghe cũng thấy hay hay.... :D

Ông này thì cái gì cũng hay cái gì cũng sướng.
hàng trăm hay, hàng triệu hay, hàng triệu đô cũng hay +> ông đi tu đổi họ thích đi nhá khà khà

Tầm tiền đó thì chỉ có một sự lựa chọn đó thôi. hết
Còn muốn hay thì vô cùng.

nhìn có vẻ ổn, bác thử ra shop bảo nhân viên cho nghe thử xem, vác lap của bác đi test, với tầm tiền đó mà nhiều chức năng vậy thì cũng chưa biết thế nào nhưng chắc là ổn :D

da. em mua trên mạng mới đau chứ........

Chỉnh sửa lần cuối:

đúng đúng... hum trước em có nghe qua dàn loa 4.1 China giá 600k từ năm 2004
bây giờ nghe cũng thấy hay hay.... :D

hàng trăm hay, hàng triệu hay, hàng triệu đô cũng hay +> ông đi tu đổi họ thích đi nhá khà khà

Em để Ý bác Phương nhà mh rất thích "Nội Soi" bác Tieuthieugia nhe.mà bác P nói cũng đúng cơ.Em nghĩ bác tieuthieugia cung đổi tên thành THÍCH ĐỦ THỨ cũng là chuẩn đấy.>:)

vantai71

Đồng quan điểm với Bác .

manhthang

Huyền Thoại

Em để Ý bác Phương nhà mh rất thích "Nội Soi" bác Tieuthieugia nhe.mà bác P nói cũng đúng cơ.Em nghĩ bác tieuthieugia cung đổi tên thành THÍCH ĐỦ THỨ cũng là chuẩn đấy.>:)

Không đúng đâu, bác ý là tieuthieugia, giờ thêm họ thích thì phải là thichtieuthieugia (tiểu thiếu gia nhà họ Thích) mới đúng :))

phuong210876

Không đúng đâu, bác ý là tieuthieugia, giờ thêm họ thích thì phải là thichtieuthieugia (tiểu thiếu gia nhà họ Thích) mới đúng :))

Hơi lằng nhằng, loằng ngoằng nhưng cũng là tại cái tên của ông ý lên mới vậy

intel

2 triệu con đó quá ổn rồi bác hàng hàn quốc xài good lắm,hàng bên đó chủ yếu là nhập khẩu nhật cho người nước nó xài thôi

Bên trên