Xem HD bị giật sau khi cài card video rời

dactanhang2904

Có bác nào pro về vụ xem HD film trên PC cho em hỏi một tý:
Cấu hình con PC nhà em: main P4M800-8237, tốc độ 3GHz, ram 1.500 MB, card video: Nvidia Getforce 256 MB, 128 bit, LCD 19" Samsung.
Trước khi em lắp card rời, card on board của em là 64 MB xem phim HD thoải mai. Sau khi nâng đời con card rời, xem phim HD bị chậm hình, tiếng toàn đi trước hình, thử dùng lại card on board cũng ko được như trước. EM dùng Media Classic Homecenima để xem.
Các bác giúp em vụ này cái không em đập con PC của em mất

Haihard

Member
Ðề: Xem HD bị giật sau khi cài card video rời

Cấu hình con PC nhà em: main P4M800-8237, tốc độ 3GHz, ram 1.500 MB, card video: Nvidia Getforce 256 MB, 128 bit, LCD 19" Samsung.
Trước khi em lắp card rời, card on board của em là 64 MB xem phim HD thoải mai. Sau khi nâng đời con card rời, xem phim HD bị chậm hình, tiếng toàn đi trước hình, thử dùng lại card on board cũng ko được như trước. EM dùng Media Classic Homecenima để xem.

Cấu hình bạn khủng như vậy thì dùng CodeAVC là ngon nhất thôi. Chỉ nên dùng CCCP và CodeAVC thôi bạn ạ. Chắc bạn cài Klite mà chỉnh chưa chuẩn thôi mà.

Cấu hình của bạn CPU 478 thì chỉ xem đc 720p thôi chứ 1080 là giựt chắc luôn.VGA trong trường hợp này chẳng đóng góp đc gì nhiều hết.

Bạn thử xem phim 720p xem có giựt ko, nếu còn config lại MPC và cài CoreAVC để decode video mượt hơn.

Cấu hình bạn khủng như vậy thì dùng CodeAVC là ngon nhất thôi. Chỉ nên dùng CCCP và CodeAVC thôi bạn ạ. Chắc bạn cài Klite mà chỉnh chưa chuẩn thôi mà.

3GHz Pentium 4 với Core 2 Duo nó khác nhau xa đó bác, đâu phải cứ 3GHz là decode đc 1080 đâu.

hunghugo

Member

Làm gì mà nóng quá vậy Bác cháy diễn đàn của Em mất [ Từ Từ cháo cũng nhừ mà ]
Bác có thể cho Em biết rõ Mainboard đang chạy con CPU hãng náo + Bus + GB + Socket
VGA [ AGP hay PCI ] chip hiêu gì ? ram onboard VGA - Ram đang Xài Bus nhiêu
Bác đang xem fim HD 1080p hay 720p + tên fim
Có như vậy các Bác pro trên diễn đàn mới tìm cách gãi quyết cho Bác được chứ
Chưa gì mà Bác đòi đập PC [ phí lém nếu ko xài gửi cho EM OK ]

Bác cứ đưa cấu hình lên Em xem có bị thắt cổ chai hay KO ?

Xem Fim HD = PC >> làm việc nhiều nhất là CPU cho nên tối thiểu CPU phải có hỗ trợ Siêu phân luồng [ Duacore hoặc Core 2Dua ]

Chúc Bác sớm hoàn chỉnh dàn HTPC

Chỉnh sửa lần cuối:

superman

Làm gì mà nóng quá vậy Bác cháy diễn đàn của Em mất [ Từ Từ cháo cũng nhừ mà ]
Bác có thể cho Em biết rõ Mainboard đang chạy con CPU hãng náo + Bus + GB + Socket
VGA [ AGP hay PCI ] chip hiêu gì ? ram onboard VGA - Ram đang Xài Bus nhiêu
Bác đang xem fim HD 1080p hay 720p + tên fim
Có như vậy các Bác pro trên diễn đàn mới tìm cách gãi quyết cho Bác được chứ
Chưa gì mà Bác đòi đập PC [ phí lém nếu ko xài gửi cho EM OK ]

Bác cứ đưa cấu hình lên Em xem có bị thắt cổ chai hay KO ?

Xem Fim HD = PC >> làm việc nhiều nhất là CPU cho nên tối thiểu CPU phải có hỗ trợ Siêu phân luồng [ Duacore hoặc Core 2Dua ]

Chúc Bác sớm hoàn chỉnh dàn HTPC

CPU tên j` được ròi bác hunghugo
mà CPU hiện nay đâu chơi phân luồng nữa,toàn là 2 nhân ko ak` bác ợ=:)

MrBo682

Well-Known Member

Thử đoán mò dùm bác nhé:Va chạm hardware(nhiều khi bác đang dùng Xp trơn hay XPsp1),lổi cả software.Chịu khó cài win lại,ít nhất SP2 trở lên(lời khuyên không nên update mà cài mới).Tuy nhiên máy của bác cỏng con XP cũng vất vả rồi,với thời điểm hiện tại thì cảm giác boot xong bộ win con PC của bác phải dừng lại thở 1 chút=:).Muốn chơi HD cho ngọt bác nên tính hướng nâng cấp PC thôi:confused:

jacob

Bác thử hỏi anh google "Hardware Accelerated Video Decoding" xem, em dùng ATI Radeon thì cài AVIVO, CPU đang từ 100% down xuống < 20%. Tuy nhiên đang bị ko hiện được Subtitle.
Bác thử xem http://en.wikipedia.org/wiki/DirectX_Video_Acceleration nhé

dactanhang2904

Con PC của e nó bị hỏng ổ HDD các pác ạ. Em cho nó đi ở ở Trần Anh 1 tuần. Jờ em nó chơi HD ngon lành rồi. Cám ơn các pác

ufctran

co pac nao cho minh hoi van den nay ti nhe may minh luc truoc cam day hdml co the nghe dc tieng loa cua tv nhung minh moi nang cap lai cac mang hinh gigabyte 210 1gb thi no ko nghe dc tieng o tv la xao vay cac bac​

Bên trên