Xem Stereo Emagazine số đặc biệt đón Tết tại đây

stereochannel

Tạp chí điện tử Stereo số đặc biệt đón Xuân đã chính thức ra mắt, mơi các bác đón ĐỌC. Có rất nhiều thông tin mới, và thú vị liên quan đến các loại thiết bị audio, từ công nghệ đèn điện tử của Synthesis cho tới công nghệ khuếch đại class D của Devialet, từ những cặp loa vài triệu, cho tới những cặp loa ultra hi-end như D5 của Raiho, và cả một chuyên đề danh sách các thiết bị đề cử đáng nghe, đáng chơi trong năm 2015. Chúc các bác enjoy! :)

stereochannel

Ðề: Xem Stereo Emagazine số đặc biệt đón Tết tại đây

truongbathoi

Well-Known Member
Bài viết của bác nhiều thông tin hay. Có bài viết về loa cột hôm trước em đang chờ thêm đánh giá mấy dòng loa khác thì bị mod move topic đi đâu mất. Tiếc quá.
Hôm nào bác làm lại bài mới, đừng đề cập giá để mod khỏi cấm vận :D.
P/S: Vừa tải tạp chí về, nội dung phong phú, hay quá bác chủ ạ.=D>

Chỉnh sửa lần cuối:

nvtdien

Member

Bài báo ở chân trang ghi số tháng 1/2014 bì nhầm kìa bác ơi. đúng là phải tháng 1/2015

hongdo123

Member

Cám ơn thông tin của bác. Đi xem xem có nhích được em nào ko cả nhà ơi.hehe

stereochannel

Ðề: Re: Xem Stereo Emagazine số đặc biệt đón Tết tại đây

Bài viết của bác nhiều thông tin hay. Có bài viết về loa cột hôm trước em đang chờ thêm đánh giá mấy dòng loa khác thì bị mod move topic đi đâu mất. Tiếc quá.
Hôm nào bác làm lại bài mới, đừng đề cập giá để mod khỏi cấm vận :D.
P/S: Vừa tải tạp chí về, nội dung phong phú, hay quá bác chủ ạ.=D>

Cảm ơn bác đã động viên, và còn chỉ cách để khỏi bị mod cấm vận. Em sẽ theo đó mà làm, hy vọng được vui vầy với các bác dài dài :)

---------- Post added 16-01-2015 at 22:04 ----------

Bài báo ở chân trang ghi số tháng 1/2014 bì nhầm kìa bác ơi. đúng là phải tháng 1/2015

Dạ, đội ơn bác, em sẽ sớm xử lý :)

nvtdien

Member

tạp chí này rất hay. mong rằng sẽ có nhiều bài viết đánh giá trực quan như thế này và phong phú hơn nữa. Chúc tạp chí stereo ngày càng phát triển

vinhlottery

Active Member

Đang theo dõi và nhờ bác tư vấn qua bài "Loa bookshelf ..." hôm trước, nhưng bị remove mất. Tiếc quá!

rockloccoc

Well-Known Member

Sao lại remove bài đó nhỉ? Em cũng đang quan tâm.

stereochannel

tạp chí này rất hay. mong rằng sẽ có nhiều bài viết đánh giá trực quan như thế này và phong phú hơn nữa. Chúc tạp chí stereo ngày càng phát triển

Cảm ơn thiện ý của bác nhiều. Stereo sẽ cố gắng đáp ứng nhu cầu thông tin của các bác tốt nhất có thể. Thân mến!

stereochannel

Sao lại remove bài đó nhỉ? Em cũng đang quan tâm.

Có thể do mod tưởng em quảng cáo, vì thấy có đề giá. Nhưng thực ra, nó là chuyên đề tư vấn mua sắm trong khoảng giá nhất định nên mới có giá để các bác tham khảo. Stereo là một kênh truyền thông về thiết bị audio, chứ không phải kênh bán hàng. Có lẽ do Stereo chưa nắm được nội quy diễn đàn nên cách post bài bị phạm húy, mod bem :(

Em sẽ rút kinh nghiệm để không rơi vào tình trạng ntn nữa, tiếp tục có những chuyên đề vui vui cùng các bác :)

audio&video

Active Member

em cũng thấy bài báo mạng này rất hay và bổ ích cho anh em HD ah

lan806

Well-Known Member

Có thể do mod tưởng em quảng cáo, vì thấy có đề giá. Nhưng thực ra, nó là chuyên đề tư vấn mua sắm trong khoảng giá nhất định nên mới có giá để các bác tham khảo. Stereo là một kênh truyền thông về thiết bị audio, chứ không phải kênh bán hàng. Có lẽ do Stereo chưa nắm được nội quy diễn đàn nên cách post bài bị phạm húy, mod bem :(

Em sẽ rút kinh nghiệm để không rơi vào tình trạng ntn nữa, tiếp tục có những chuyên đề vui vui cùng các bác :)
Không hẳn remove bài của bác vì lý do giá đâu ạ, họ sợ có một ngày hdvn không còn thành viên nữa, họ sang những trang khác hay hơn, thực tế hơn. Theo em nghĩ các mod của HD cần họp nhau lại và đưa ra chiến lược dài hơi thì mới có thể níu kéo thành viên. Giờ đây rất ít bài viết chuyên sâu và đa thể loại, chủ yếu là các bài viết quan điểm cá nhân, thực tiễn không đúng như những gì người đó có.
.... Em định viết nữa nhưng thôi vậy.

stereochannel

Không hẳn remove bài của bác vì lý do giá đâu ạ, họ sợ có một ngày hdvn không còn thành viên nữa, họ sang những trang khác hay hơn, thực tế hơn. Theo em nghĩ các mod của HD cần họp nhau lại và đưa ra chiến lược dài hơi thì mới có thể níu kéo thành viên. Giờ đây rất ít bài viết chuyên sâu và đa thể loại, chủ yếu là các bài viết quan điểm cá nhân, thực tiễn không đúng như những gì người đó có.
.... Em định viết nữa nhưng thôi vậy.

:) Cũng có thể như bác nhận xét. Nhưng nếu như vậy thì thật đáng tiếc. Bơi diễn đàn là nơi quy tập các luồng thông tin đa chiều, sâu, rộng và phong phú nhất, và ở đó, tiếng nói của member - end user - người tiêu dùng có trọng lượng nhất. Có nghĩa là về mặt lý thuyết, với một thị trường tiêu dùng thì một diễn đàn luôn có power rất mạnh. Nếu biết tận dụng được các luồng thông tin, các nhóm truyền thông để biến thành 1 phần sức mạnh của mình thì hẳn là... mạnh ơi là mạnh :) Bằng không, nếu diễn đàn cũng đi làm tin, viết bài PR cho hãng... như một tơ báo chuyên ngành, và coi truyền thông báo chí là đối thủ thì hẳn là... yếu ơi là yếu.

Tới lúc đó, người tiêu dùng cũng mất "diễn đàn". Còn diễn đàn thì mất hẳn power về tay các nhà sản xuất, nhà phân phối. Bởi khi đó, diễn đan tự chối bỏ 3 lợi thế mang tính độc quyền:

1-Tiếng nói người tiêu dùng (member)
2-Nguồn thông tin đa dạng, đa chiều
3-Tính khách quan của thị trường tiêu dùng

Em hy vọng vấn đề của em chỉ là... GIÁ :) Bởi đã làm diễn đàn thì không bác nào dại mà tự cắt các thế mạnh của mình để đổi lấy một số benefit nho nhỏ :)

truongbathoi

Well-Known Member
Thông tin của bác trong tạp chí với em là rất bổ ích. Em cũng đang ngắm nghía một trong những cặp loa tầm trung được bác giới thiệu trong tạp chí để nghe nhạc như: Wharfdale Diamond 10.6, Paradigm Monitor 9, Monitor Audio Silver 6 (hoặc RX6) và nếu có điều kiện sẽ nghe thử với amply (dự kiến là Onkyo 9050, Pioneer 50K, Marantz 6005 (hoặc 7004)). Em đang định dịp nào đi công tác Sài Gòn hoặc Hà Nội sẽ kết hợp nghe thử và quyết định. Trước khi đi thử chắc sẽ nhờ bác và các anh em trên forum tư vấn thêm.
Cám ơn bác nhiệt tình cung cấp thông tin.

vdung1972

Well-Known Member

stereochannel

Ðề: Re: Xem Stereo Emagazine số đặc biệt đón Tết tại đây

Thông tin của bác trong tạp chí với em là rất bổ ích. Em cũng đang ngắm nghía một trong những cặp loa tầm trung được bác giới thiệu trong tạp chí để nghe nhạc như: Wharfdale Diamond 10.6, Paradigm Monitor 9, Monitor Audio Silver 6 (hoặc RX6) và nếu có điều kiện sẽ nghe thử với amply (dự kiến là Onkyo 9050, Pioneer 50K, Marantz 6005 (hoặc 7004)). Em đang định dịp nào đi công tác Sài Gòn hoặc Hà Nội sẽ kết hợp nghe thử và quyết định. Trước khi đi thử chắc sẽ nhờ bác và các anh em trên forum tư vấn thêm.
Cám ơn bác nhiệt tình cung cấp thông tin.

Cảm ơn bác đã chia sẻ và động viên. Em sẽ cố gắng đap ứng nhu cầu thông tin, tư vấn của các bác. Thân mến.

stereochannel

Như đã trao đổi, em mạn phép đưa Tạp chí sang mảng của em bên Handheld.vn nhé. Thanks bác

Stereo Emagazine-Thêm một tạp chí về âm thanh, hình ảnh | HANDHELD VIETNAM - Yêu Thích Công nghệ - Mua bán & Đấu giá

Dạ vâng, em cũng cảm ơn bác đã chủ động chia sẻ thông tin tới anh em. Những bài viết trên Stereo mang tính chia sẻ và cập nhật thông tin, kinh nghiêm phối ghép, hoặc chỉ đơn giản là trải nghiệm vui một thiết bị, một album nào đó, được 1 nhóm các cây viết giàu đam mê thực hiện. Hy vọng cũng mang được chút niềm vui nho nhỏ tới các bác :)

Bên trên