Xin đánh giá BMB CSJ-210SE

hazu

Member
Xin thưa là nhà em đang ở chung cư, hôm nọ loanh quanh thấy con BMB CSJ-210SE này xinh quá, xin hỏi các bác nó có đáp ứng được nhu cầu Karaoke gia đình không ạ? So với Bose 201 liệu có hơn không?
Điều nữa là em có thắc mắc: điều gì khiến hát karaoke nhẹ bẫng? Ampli hay thiết bị khác ví dụ như Ampli thêm cục công suất hay mixer? Vì em thấy em đi hát ở nơi Karaoke chỉ là phụ (nhà hàng có thêm phòng karaoke) cũng thấy hơn đứt ở nhà em, bác nào thông não cho em với, trong tẩm tiền thì em cũng xin cố cho giống ngoài hàng. Cám ơn các bác!

Audio VIP

Active Member
Ðề: Xin đánh giá BMB CSJ-210SE

em xin khai thông sơ sơ cho bác như sau :
1 phòng karaoke là phòng riêng , trước khi xây phòng là đo đạc tính toán diện tích phòng , trần cao bao nhiêu ? trần thạch cao hay là bê tông , tường cũng vậy , tiêu âm tán âm
trần cao khoảng 2m8 là tốt nhất cao quá âm thanh không được hay lắm và nếu treo loa thấp mất thẩm mỹ , tường được cách âm trong quá trình xây dựng phòng , túy diện tích phòng mà bố trí số lượng loa khác nhau .
sau khi xây xong phòng phần thô đến phần tiêu âm tán âm và trang trí phong sẽ do nội thất làm , phần này nội thất sẽ làm sao cho khi người ta nói chuyện không bị vang tiếng không bị dội , và không bị chói tiếng khi nội thất còn mới bề mặt chưa nhẵn . thông thường thiết kế bình dân khoảng 3,5tr/1m2 , cao cấp led 3D thì cứ trên 5tr/1m2 phòng 20m vuông ngốn 60tr đến trên 100tr tiền nội thất không tính phần tiền xây thô.
âm thanh tùy theo nhu cầu kinh doanh từng chủ kinh doanh mà ráp loa âm thanh khác nhau . trung bình bây giờ 1 bộ karaoke kinh doanh âm thanh không giao động 70tr đến 200tr .
karaoke hát hay hơn ở nhà vì kinh doanh họ đầu tư cao , thứ 2 phòng karaoke là phòng riêng được xử lý âm thanh tiêu âm tán âm v... trong quá trình xây dựng và làm nội thất . âm thanh dàn mắc tiền cao cấp
hiện tại do nhu cầu khách hàng và cạnh tranh ngày càng cao nên chi phí đầu tư cũng tăng theo tính như sau cho 1phòng 20m2 ( phòng diện tích lớn hỏn giá cao hơn )
tiền xây phần thô + nôi thất 60tr đến 150tr + âm thanh 70tr đến 200tr = 130tr đến 2700 + tiền xây thô phòng .
em biết chút vậy

Bên trên