Xin đc tư vấn về cách kết nối dàn Home theater

s@u_@n_l@

Chào các bạn, mình là 1 Fan HD đã lâu, nhưng trc nay mới dừng lại ở mức độ xem film HD trên PC do mình còn là SV, ko dư dả về tiền bạc. nhưng nay mình đã đi làm nên có điều kiện tốt hơn, ko thể chờ đợi thêm, mình đã quyết định đầu tư 1 số thiết bị để thỏa mãn niềm đam mê đã ấp ủ bấy lâu :) bao gồm
_ 1 bộ PC ( cái này có từ thời SV), khá ngon,có 1 cổng HDMI trên CPU, theo mình sẽ là nguồn phát phim HD do tính linh động về dữ liệu của nó :)
_ 1 Tivi Sony BRAVIA 42 inch dòng EX410 (2 cổng HDMI)

và trong time tới, mình tính sẽ đầu tư thêm:
_ 1 con máy chiếu Misubishi HC4000 (1 cổng HDMI)

_ 1 bộ âm thanh JVC TH-G61

Mình muốn tận dụng tất cả các thiết bị này 1 cách hiệu quả và hợp lý nhất ( phim Đ.ảnh thì xem = máy chiếu, còn mấy cái phim HKông... thì để con ghệ xem = tivi thôi)
Vậy xin cho mình hỏi, các thiết bị này phải nối với nhau ntn để hợp lý nhất, tránh tối đa tình trạng tháo ra lắp vào. và nếu có thể, mình còn thiếu gì để có thể hoàn chỉnh bộ sưu tập của mình ko ạ (vd như HDP...)
Rất mong sự đóng gớp ý kiến của mọi người.thank!

Ðề: Xin đc tư vấn về cách kết nối dàn Home theater

Bạn nên tìm hiểu ở mục dành cho người mới bắt đầu, bộ AIO này thì kết nối dễ hơn hàng dân dụng mà. Mà bạn đã lên máy chiếu sao ko sắm con Rec với dàn 5.1 nhỉ, ở rec thì output có mà đầy cho bạn lựa chọn.

Bên trên