Xin giải đáp về LCD

VTT

Member
Hôm nay tôi đi mua LCD nhưng thấy có một hiện tượng muôn xin các bác đã sử dụng LCD giải đáp giúp.
Các loại LCD tôi đã xem là Pana Lx80, Lx88, Lx800, Samsung seri 5, seri6 (tôi đang lựa chọn nên chỉ xem 2 nhãn hàng này) khi xem HD thì không có gì nhưng khi xem truyền hình cáp có hiện tượng bóng ma, ở các cảnh có đường thẳng màu trắng là rõ nhất (ví dụ góc tường trong nhà) hay chữ VTV1 con số 1 màu đỏ bên cạnh có một cái viền màu đỏ.
Muốn hỏi các bác đã dùng LCD hiên tượng trên là do nguyên nhân gì, tôi đã hỏi nhân viên bán hàng họ bảo do họ chia tín hiệu quá nhiều, nhưng tôi không tin điều này, tôi đã đi xem 2 nhãn hàng trên ở 3 cửa hàng đều thấy như vậy.
Theo các bác đó là hiên tượng gì, tôi đã dừng không mua vì chưa thấy thoải mái ở điểm này.

Ultimo

Member
Ðề: Xin giải đáp về LCD

Chấp nhận thôi bác ơi, hoặc là bác yêu cầu cửa hàng dùng 1 đầu thu kỹ thuật số cắm trực tiếp vào TV LCD để kiểm tra.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Hôm nay tôi đi mua LCD nhưng thấy có một hiện tượng muôn xin các bác đã sử dụng LCD giải đáp giúp.
Các loại LCD tôi đã xem là Pana Lx80, Lx88, Lx800, Samsung seri 5, seri6 (tôi đang lựa chọn nên chỉ xem 2 nhãn hàng này) khi xem HD thì không có gì nhưng khi xem truyền hình cáp có hiện tượng bóng ma, ở các cảnh có đường thẳng màu trắng là rõ nhất (ví dụ góc tường trong nhà) hay chữ VTV1 con số 1 màu đỏ bên cạnh có một cái viền màu đỏ.
Muốn hỏi các bác đã dùng LCD hiên tượng trên là do nguyên nhân gì, tôi đã hỏi nhân viên bán hàng họ bảo do họ chia tín hiệu quá nhiều, nhưng tôi không tin điều này, tôi đã đi xem 2 nhãn hàng trên ở 3 cửa hàng đều thấy như vậy.
Theo các bác đó là hiên tượng gì, tôi đã dừng không mua vì chưa thấy thoải mái ở điểm này.

họ nói đúng đó, bóng ma hay nhiễu ko phải lỗi tại cái LCD mà lỗi tại tín hiệu cable. Các cửa hàng đều dùng bộ chia kham rất nhiều TV nên sóng ko tốt là điều thường gặp.

coolblue

Kinh nghiệm cho thấy, nếu bác hí hửng vác LCD về mà xem tín hiệu truyền hình cáp (dù chia như ở cửa hàng, hay không chia như ở nhà) thì hình ảnh sẽ xấu lắm. Em từng cụt hứng khi vác LCD về để xem truyền hình. Giờ dùng LCD xem HD từ PC thì mới cảm thấy đáng đồng tiền bác ợ.

thaylong

Kinh nghiệm cho thấy, nếu bác hí hửng vác LCD về mà xem tín hiệu truyền hình cáp (dù chia như ở cửa hàng, hay không chia như ở nhà) thì hình ảnh sẽ xấu lắm. Em từng cụt hứng khi vác LCD về để xem truyền hình. Giờ dùng LCD xem HD từ PC thì mới cảm thấy đáng đồng tiền bác ợ.

Còn mình thì ngược lại , đã xem lcd rồi thì không thích màn hình thường nữa
Mình dùng cái SHARP lcd 32 mới HD thôi chứ chưa được full nhưng cũng không thấy bóng mờ đó , xem TH cáp hoặc xem phim nén , slideshow trên đầu DVD qua cổng USB ( mình thường xem phim nén down trên mạng ) dù hệ Pal hay NTSC cũng thấy đẹp , kết nối với máy tính chơi game hay phim HD rất tốt còn đẹp hơn cả màn hình máy tính nữa , và tôi cũng đánh giá con sharp này giống anh Chip ( cao thủ về phần cứng của HD ) là đứng đầu trong các dòng lcd và plasma về hình ảnh , màu sắc rất trung thực
TH cáp nếu tín hiệu yếu có thể dùng thêm bộ tăng sóng , tôi dùng loại zổm của TQ mua hên xui 50.000đ xem cũng khá tốt

Bên trên