Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DVB T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

Thảo luận trong 'AVG' bắt đầu bởi oldfriend, 20/10/14.

1. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,216
    Nghề nghiệp:
    Trader
    Như tiêu đề ah, mình muốn hỏi đầu thu HD của An Viên - DBV T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

2. Đang tải...

3. viphanoiao

viphanoiao Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DBV T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

Xem được các kênh địa phương như
    Hưng yên, Hà nam ,vĩnh phuc, bắc ninh.
    Cả vĩnh long thì phải

4. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,216
    Nghề nghiệp:
    Trader
    Re: Ðề: Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DBV T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

mình ở HCM, được cho cái đầu An Viên hết tiền này, cắm vào mở toàn đen thui không có tín hiệu nên hỏi :)

5. Ga50KG

Ga50KG New Member

Đã được cảm ơn:
    125
    Ðề: Re: Ðề: Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DBV T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

Muốn xem free thì mua mấy cái đầu thu rẻ tiền hàng cũ đi bác, gắn vào cán anten xoay là ngon lắm :D

6. sokita

sokita Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề: Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DBV T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

Đầu thu DVB T2 của AVG thời điểm này vẫn chưa xem được các kênh Free của các nhà đài khác ngoài AVG nhé. ở TPHCM khi hết tiền xem được 8 kênh thì phải. Ở Hà Nội thì là 9 kênh

7. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,216
    Nghề nghiệp:
    Trader
    Re: Ðề: Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DBV T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

thanks bác nhé !

8. binhhc

binhhc Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,710
    Nghề nghiệp:
    KS điện

Đầu thu vệ tinh của VTC thì nhập tần số vào dò thoải mái nên thu được khá nhiều kênh free
    Còn đầu của AVG do bị khóa mã nên không thu được gì ngoài các tần số mặc định của họ. Nếu hết tiền chưa nạp kịp thì xem được vài kênh thôi (trong đó có kênh ANTV)

PS: hiện nay AVG đang phát thử nghiệm free trên Vinasat một số kênh nên dùng đầu của VTC có thể thu được.

9. sokita

sokita Member

Đã được cảm ơn:
    2

bác ấy đang hỏi đầu DVB T2 của AVG bác ạ

10. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,216
    Nghề nghiệp:
    Trader

đúng rồi, em hỏi đầu DVB T2

Tối qua ngồi mò hết rồi, chẳng xem được cái gì cả :)

11. churiver

churiver Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Re: Ðề: Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DBV T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

Chuẩn men! Hãy trả phí để được phục vụ.

12. oldfriend

oldfriend Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,216
    Nghề nghiệp:
    Trader
    Re: Ðề: Re: Ðề: Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DBV T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

tại sao ko xem được các kênh miễn phí đang được phát sóng nhỉ :)

13. duongvhou

duongvhou Active Member

Đã được cảm ơn:
    90

Trả phí rồi mà chất lượng kém vãi

14. nguyen_res

nguyen_res Member

Đã được cảm ơn:
    0

Có bác nào có firmware của đầu thu An Viên KHT-8888 mở cho thu các kênh DVB-T2 free không? Cho em xin, em cảm ơn.

15. Toietmoi

Toietmoi Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    302
    Re: Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DBV T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

Nếu hết tiền rồi thì vuwast ngay cái đầu thu AVG, cắm cái anten râu vào xem VTV sướng hơn.

16. suns

suns New Member

Đã được cảm ơn:
    1

Đầu thu DVB-T2 của AVG không thể dò kênh chế độ tay (không cho nhập pw) có bạn nào bị như vậy không ?

17. thangbithit

thangbithit Member

Đã được cảm ơn:
    7

Đầu T2 không có chức năng nhập pw (em đoán ý bác là "nhập tần số" ạ) là đúng thôi ạ. Vì tần số ở mặt đất là nó đã cố định 1 dải đấy rồi thì phải, nên là chúng ta chỉ dò loanh quanh chừng ấy thôi, không đa dạng như ở vệ tinh đâu ạ

18. sokita

sokita Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề: Re: Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DBV T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

Thế à. :))

19. 12346789

12346789 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ðề: Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DVB T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

Đầu avg nhà em ở quê đang hết xèng, từ 29 đang định nạp tiền xem tết thì thấy xem đc như gói 50k, k biết mở free cho mấy ngày

20. xeonline

xeonline Member

Đã được cảm ơn:
    21
    các bác để ý .
    các kênh có khóa màu đỏ là kênh thu phí của AVG.
    các kênh có khóa màu xanh là kênh hợp tác với VTVCab
    các kênh không có khóa thì xem đc Free khi hết tiền trong thẻ, bỏ thẻ ra đen thui là đúng rồi...
    tốt nhất hết tiền cũng đừng đụng đến thẻ, cứ kệ nó trong máy. xem Free các kênh ( không có khóa)
    ít thông tin muốn chia sẻ với các bạn . đúng thì ko sao, nhầm thì xin bỏ qua cho !

21. HNT24681

HNT24681 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    43
    Ðề: Xin hỏi đầu thu HD của An Viên - DVB T2 hết tiền có xem được các kênh miễn phí không ?

Cho em hỏi ngu chút; đầu thu HD DTT của An viên có thu được sóng T2 của VTV không ợ?