Xin tư vấn để xem phim âm thanh 5.1

tile

Member
Mình hiện dùng con laptop DV3, receiver Denon(ko có cong HDMI) để xem phim. Nhưng âm thanh xuất qua jack 3.5 chỉ cho ra âm thanh 2.1, laptop ko có SPDIF. Vậy làm sao để nghe được âm thanh 5.1, cần phải đầu tư thêm soundcard phải ko các bác. Xin các tư vấn dùm, xin cảm ơn

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn để xem phim âm thanh 5.1

Mình hiện dùng con laptop DV3, receiver Denon(ko có cong HDMI) để xem phim. Nhưng âm thanh xuất qua jack 3.5 chỉ cho ra âm thanh 2.1, laptop ko có SPDIF. Vậy làm sao để nghe được âm thanh 5.1, cần phải đầu tư thêm soundcard [usb]phải ko các bác. Xin các tư vấn dùm, xin cảm ơn

rùi đó bạn oy.......

cuongdoanvan

Well-Known Member

bác trả lời ngắn gọn quá :eek:

vì mới tập tành chơi hd nên ko rành lắm nhưng theo mình laptop bác ko có spdif thì nên sắm 1 cái sound usb 5.1 xfi là hợp nhất ,giá khoảng 1tr2

từ từ bác ạ , tật của bác tieuthieugia là nhả ra từ từ , bác muốn lẹ thì lấy gậy mà chọc:D

tieuthieugia

Well-Known Member

bác trả lời ngắn gọn quá :eek:

vì mới tập tành chơi hd nên ko rành lắm nhưng theo mình laptop bác ko có spdif thì nên sắm 1 cái sound usb 5.1 xfi là hợp nhất ,giá khoảng 1tr2
em bôi đen rùi còn j... lười type nhưng đủ ý rùi đó mà
từ từ bác ạ , tật của bác tieuthieugia là nhả ra từ từ , bác muốn lẹ thì lấy gậy mà chọc:D

chọc thế chết em áh...=D>=D>=D>

ChuyenLOA

Mình hiện dùng con laptop DV3, receiver Denon(ko có cong HDMI) để xem phim. Nhưng âm thanh xuất qua jack 3.5 chỉ cho ra âm thanh 2.1, laptop ko có SPDIF. Vậy làm sao để nghe được âm thanh 5.1, cần phải đầu tư thêm soundcard phải ko các bác. Xin các tư vấn dùm, xin cảm ơn
Bạn sẽ cần 1 chiếc cạc âm thanh hỗ trợ 5.1 dành cho laptop và xuất thẳng tín hiệu qua loa 5.1... còn nếu bạn muốn qua receiver thì nên sử dụng thêm Creative DTS-610 để có được âm thanh DTS thực thụ.

Dưới đây là một ví dụ:

myozuka

Member

Bác chuyên loa ơi, cái cạc cắm vào khe mở rộng của em lap kia bác có hông?? Giá cả thế nào vậy bác, có chat hơn con X-fi USB ko?

tile

Member

Cho mình hỏi thêm chút nửa, có cáp chuyển HDMI sang Optical hoặc Coaxial ko?. Nếu có thì ở đâu bán.? Xin cảm ơn
Hộp chuyển đổi như hình sau:

Chỉnh sửa lần cuối:

tile

Member

Hình hộp chuyển đổi như trên, có chỗ nào bán ko các bác?

quanghaiphong

Well-Known Member

Cáp chuyển bác cứ hỏi bác ChuyênLoa là có hết,gì chả có:-"bala

tile

Member

bạn xài denon gì vậy? bạn nhìn phía sau nó có cổng optical hay coax gì ko? nếu có bạn ra cửa hàng vi tính mua soundcard nào hổ trợ xem phim 5.1. mua thêm dây opt hay coxt. nguồn phim bạn xem phải có 5.1 nhé. và cần 1 soft để xem phim.
mình chuyên làm hàng rời nên xem trên vi tính ko rành lắm. ý mình như vậy bạn làm thử xem nhe'
Mình sài Denon 1550, có cổng Opical và Coaxial, mình định mua soundcard Creative XFi cổng USB nhưng mắc quá, với lại mình đầu cần giải mã bằng soundcard vì có ampli denon. Bạn biết soundcard nào rẻ có cổng Optical giới thiệu cho mình với.

ChuyenLOA

Mình sài Denon 1550, có cổng Opical và Coaxial, mình định mua soundcard Creative XFi cổng USB nhưng mắc quá, với lại mình đầu cần giải mã bằng soundcard vì có ampli denon. Bạn biết soundcard nào rẻ có cổng Optical giới thiệu cho mình với.
USB Sound Card mà có cổng Optical, chắc cũng phải trên 100$ đó bro.

tieuthieugia

Well-Known Member

Đang dư con này... khoái thì lấy về nghe thử nhé bác, có đủ coxial/optical luôn.

sound card USB creative SB NX 5.1
review và hình ảnh của người khác. giống y chang

http://vozforums.com/showthread.php?t=282108

USB Sound Card mà có cổng Optical, chắc cũng phải trên 100$ đó bro.

làm j muh gia 1cao vậy bác. đừng làm em sợ

Bên trên