Xin Tư vấn mua LCD 42" Full HD

Frog

Member
Ðề: Xin Tư vấn mua LCD 42" Full HD

làm em pana 32Lx80 còn dư tiền đi nhậu!

superman

LCD SONY 42V400A best choice dù ko 100mhz,hình ảnh nếu ko coi cáp chỉ HD và DVD thì rất vô tư

Frog

Member

@Mr_Duong:Bác có thể đi coi pana 32" LX80(60hz) và LX800(100hz) và có thẻ chọn lựa 1 trong 2 em này. nhưng theo chủ quan của Frog thì chọn 32"LX80 là chuẩn nhất, chất lượng hình ảnh thua kém 1 chút xo với LX800 mà thôi.

Mr_Duong

@Mr_Duong:Bác có thể đi coi pana 32" LX80(60hz) và LX800(100hz) và có thẻ chọn lựa 1 trong 2 em này. nhưng theo chủ quan của Frog thì chọn 32"LX80 là chuẩn nhất, chất lượng hình ảnh thua kém 1 chút xo với LX800 mà thôi.
Bác ơi! Nhưng con Sony liệu có ổn không?? Và lại con này độ tương phản tĩnh là bao nhiêu? Em kô thấy nhà sản xuất thông báo!

myozuka

Member

Sony dòng T là dòng thấp cấp nhất của Sony, kém cả dòng S nữa. Tui đang dùng con 32S KLV của Sony, nói chung là cũng không thấy khoái lắm, nó hơi bị tối, hình ko được sáng cho lắm.

Mr_Duong

Cảm ơn bác nhìu! Nếu vậy em lấy con Pana chắc là được bác nhỉ??

Frog

Member

Cảm ơn bác nhìu! Nếu vậy em lấy con Pana chắc là được bác nhỉ??

vân đề tương phản tĩnh, hầu hết các nhà sản xuất ém nhẹm. cơ mà bro tìm hiểu nó làm chi???
thông số cũng chỉ là thông số. thực tế mới là quan trọng.

jackle

Chào các bác,

Em mới tham gia diễn đàn nên chưa có nhiều kinh nghiệm.

Ngày mai em đi rinh con LCD 32inc, nhưng đang phân vân giữa con:

Panasonic :32LE8V

Sony:KLV 32T400A có độ tương phản tĩnh: 1800:1 động 10000:1

Sharp: LC-32A33M (M)

Samsung:Con seri 5

Các bác nào đã xem qua những con này cho em lời khuyên với!

Em thấy độ tương phản tĩnh chỉ có mỗi Sony công bố, còn mấy thằng khác không nói! Em chỉ có tầm 10T đổ lại thôi, em thì kết thằng Sony quá nhưng hơi mắc, nếu cố tí nữa con Seri 5 thì thế nào???

Ông này làm như thiên hạ mù như ông ấy hay sao vậy.
Sony đi bác

Frog

Member

Ông này làm như thiên hạ mù như ông ấy hay sao vậy.
Sony đi bác

người ta mới, bác lại nói nặng lời thế?
xin hỏi bác nếu chọn Sony thì là model nào? bao tiền? so với con cùi hủi 32" LX 80 hơn được cái gì?b-(

saoviettien

Bác cho em hỏi sharp của bác về dung thế nào xem truyền hình cáp và phim HD có ok không bác ơi? Em đang máu chiến một con 42 mà chưa biết dùng con nào đang lăm le lấy plasma ps 42a450 bác ợ:D

Hic báo cáo anh em tối nay vừa lên bê em Sharp rồi ạh.Lúc đầu em đến Media Mart con SAMSUNG ở 1 góc,con Sharp ở 1 góc, ngó đi ngó lại nhìn tới nhìn lui vẫn phải đề nghị bê con SAMSUNG đặt ngay cạnh con Sharp. Do Source test lúc đầu con SAMSUNG dùng Clips quảng cáo chuẩn Full HD của SS còn con Sharp dùng Source Video clips ca nhạc rởm nên SAMSUNG nhìn hơn hẳn. Sau khi dùng chung Source và đặt cạnh nhau, chạy thử Black Hawk Down Play,Pause,Play thì Sharp độ sâu mầu, màu sắc có vẻ thật hơn :D,qua 3 cặp mắt 3 thằng đi test :) --> Đã chọn.
Hỏi giá 18Tr450k, kêu fix thì chú sales bảo fix chuẩn luôn rồi, đứng kêu ra Hoàng Hải mua cho rẻ, chú sales nói nhỏ : em bảo anh cái này,anh ra mua tờ báo Tiền Phong,Thể thao ... cắt coupon về đây là được KM 2%. Đi mua 1 hồi ko chả có báo nào có, về hỏi lại sales nhà ta móc túi đưa cái coupon :( hic thế mới đểu.Tóm lại là --> 18Tr120k

Hehe tường thuật sơ sơ cho vui chuyện và có bác nào 1 2 ngày tới ra Media Mart mua có chút kinh nghiệm. Thanks các bác đã chia sẻ.

saoviettien

Sharp LCD Aquos LC-42A65M 18TR490: Nếu giá này lấy SAMSUNG LCD seri 6 40A610A3 full HD độ tương phản 40.000 có hơn không các bác! Em thấy rất ổn với chú Samsung này!/:confused: gia cung chi 18.490.000vnd

Chào anh em.Lang thang trên này đã lâu,toàn nhìn nghiêng ngó dọc mà chưa chào hỏi :D. Giờ chào cái nhờ vả luôn có được ko nhỉ ??
Tình hình là mình đang cần các anh các bạn nào thạo, và có kinh nghiệm tư vấn giúp mua con màn LCD để coi film.
Nhu cầu của mình :
- 42" Full HD
- Giá thấp hơn hoặc sấp xỉ 18Tr VNĐ
Mục đích :
- Coi film HD qua máy tính và đầu đĩa DVD, tất nhiên là TV cable lèm nhèm nữa.
Yêu cầu :
- Kết nối tốt với máy tính (VGA HD4670).Down film từ torrent và bắn ra màn hình,loa hiện giờ chưa có :(, tạm bằng lòng với loa vi tình còi coi. Đợi đạn là chiến tiếp loa.
- Tivi Decoder của LCD giải mã tốt.
...........
Tất nhiên với tầm tiền ít mà đòi LCD to thì về chất ko dám yêu cầu quá cao. Trong tầm ngắm hiện giờ hiện lên 2 chú.

1. SAMSUNG Series 5 40 inch (LA40A550) :
các đặc điểm kỹ thuật chủ yếu

* Kích thước màn hình : 40''
* Độ phân giải : 1920 x 1080
* Độ tương phản động : 40,000:1
* Công nghệ DNIe™ : DNle™ +
17,500,000 VNĐ Giá tham khảo

2. Sharp LCD Aquos LC-42A65M :
* Độ phân giải: 1920 X 1080
* Độ tương phản: 10.000:1
* Độ sáng: 450cd/m2
* Góc nhìn: 176/176
* Mạch lọc lược: 3D Y/C (PAL/NTSC)
* Công suất âm thanh (RMS): 15Wx2
* Ngõ vào: HDMI,AV,DVD,PC
* Kích thước: 1004 x 708 x 305 mm
Giá tham khảo : 18.490.000 VND .
-----------------------------------
Vậy nhờ vả anh em giúp dùm chút thông tin nếu như đã có sử dụng qua, và ko biết ở Hà Nội thì có thể mua được ở đâu với giá tốt nhất. Tình hình là đang rất máu chiến rồi :-s nên có thể đi bê về bất kì lúc nào.
Thank so much.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên