Xin tư vấn mua tivi LCD Samsung LA32A650!!

butot

Member
Em đang tính mua em này về xem tết, xin mọi người tư vấn cho em với tầm tiền khoảng 12tr mua em Samsung LA32A650 này có gì phải băn khoăn không? Em nghe nói dòng seri 650 này có tần số quét 100Hz mà trên trang của SS thấy nó không đề gì cả, chỉ có model LA40A650 mới có 100Hz thôi mà chênh nhau tới cả 10tr. hic... Hay có khi nào trên trang SamSung nó ghi thiếu thông tin không các bác (http://www.samsung.com/vn/consumer/subtype/subtype.do?group=television&type=television&subtype=lcdtv). Em thấy nếu mình tìm kiếm theo điều kiện 100Hz thì chỉ có vài model đáp ứng được thôi, cái này hơi vô lý... Em bối rối quá. Có bác nào rành giúp em với.

Thôi em nhờ mọi người tư vấn giúp em với ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

nghe&nhin

Member
Ðề: Xin tư vấn mua tivi LCD Samsung LA32A650!!

Em đang tính mua em này về xem tết, xin mọi người tư vấn cho em với tầm tiền khoảng 12tr mua em Samsung LA32A650 này có gì phải băn khoăn không? Em nghe nói dòng seri 650 này có tần số quét 100Hz mà trên trang của SS thấy nó không đề gì cả, chỉ có model LA40A650 mới có 100Hz thôi mà chênh nhau tới cả 10tr. hic... Hay có khi nào trên trang SamSung nó ghi thiếu thông tin không các bác (http://www.samsung.com/vn/consumer/subtype/subtype.do?group=television&type=television&subtype=lcdtv). Em thấy nếu mình tìm kiếm theo điều kiện 100Hz thì chỉ có vài model đáp ứng được thôi, cái này hơi vô lý... Em bối rối quá. Có bác nào rành giúp em với.

Thôi em nhờ mọi người tư vấn giúp em với ạ.
quét 100hz thì vote cho pana LX800 <:p

HDVN-ever

Yên tâm đi bro, dòng series 6 này là fullHD và 100Hz hết

tat

TV LCDSAMSUNG 32" LA32650 không có tần số quét 100hz đâu bạn,chỉ model từ 40" LA40A650 trở lên mới có thôi.

butot

Member

Em xem kỹ rồi. Nó không có bác ạ. Ở model 40 inch mới có (http://www.samsung.com/vn/consumer/...evision&subtype=lcdtv&model_cd=LA40A650A1RXXV) dòng "Kỹ thuật quét hình thông minh 100Hz" ở dưới bên phải đó các bác. Sao cùng series 6 mà không giống nhau vậy nhỉ? Hay là nó cắt bớt để giảm giá thành? Hoặc trên trang web của nó thông tin không chính xác? (khả năng này ít khi xảy ra)

Nếu không có 100Hz thì em tính xem xét mua Series 5 LA37A550 (12tr9) hoặc LA32A550 (9tr9) cho đỡ tiền. Xài tạm khi nào có model mới giá chấp nhận được thì đổi tiếp :D Các bác thấy sao ạ?

lucky luke

Active Member

Trời ơi!dòng serial 6 kỷ thuật quét hình là 100hz!"Công nghệ xử lý hình ảnh DNIe™ Pro Với một bộ chip xử lý chất lượng hình ảnh như tối ưu hóa chuyển động, tối ưu hóa màu sắc, tăng cường độ tương phản và giảm tạp nhiễu tín hiệu đầu vào, cùng với sự hỗ trợ của màn hình Ultra Clear Panel và công nghệ quét 100Hz, DNIeTM Pro cho bạn hình ảnh trung thực và rõ nét hơn bao giờ hết."Còn bạn khôg tin thì cứ ra Samsung Plaza mà hỏi!

butot

Member

Trời ơi!dòng serial 6 kỷ thuật quét hình là 100hz!"Công nghệ xử lý hình ảnh DNIe™ Pro Với một bộ chip xử lý chất lượng hình ảnh như tối ưu hóa chuyển động, tối ưu hóa màu sắc, tăng cường độ tương phản và giảm tạp nhiễu tín hiệu đầu vào, cùng với sự hỗ trợ của màn hình Ultra Clear Panel và công nghệ quét 100Hz, DNIeTM Pro cho bạn hình ảnh trung thực và rõ nét hơn bao giờ hết."Còn bạn khôg tin thì cứ ra Samsung Plaza mà hỏi!

Trời ơi!!! Em biết mà nên em mới chọn con này chứ nếu không em đã lấy con 37 inch LA37A550 mà hơn có 1tr cho đã rồi :D

Bác biết số ĐT của SS Plaza không cho em với. Mấy bữa nay em đang lu bu nên chưa rảnh đi xem được. Nhưng em sẽ cân nhắc thật kỹ.

thanh_nguyen09

Theo kinh nghiệm của mình thi bạn chọn SS dòng nào có độ tương phản càng cao và có Full HD là ok rồi.Tầng số quét không quan trọng lắm đâu!!! Bạn cố gắng tích góp thêm chút "lúa" nữa và chọn SS từ series 5 trở lên để cảm nhận thế nào là HD.

Em co chut thong tin ve Samsung : dong X10 kg co quet 100 Hz, X50 moi co.Thi du 410-510-610 la kg co quet 100 Hz.

lucky luke

Active Member

Bạn có thể liên lạc theo địa chỉ này để biết thông tin chính xác nhé:
1.Samsung Hồ Chí Minh :102 Nguyễn Du,tel:1800-588-889-Quận 1-TP Hồ Chí Minh
2.Samsung Plaza:64-66 Trần Hưng Đạo,tel:84-8-39202203-Quận 1-Tp Hồ Chí Minh

butot

Member

Bạn có thể liên lạc theo địa chỉ này để biết thông tin chính xác nhé:
1.Samsung Hồ Chí Minh :102 Nguyễn Du,tel:1800-588-889-Quận 1-TP Hồ Chí Minh
2.Samsung Plaza:64-66 Trần Hưng Đạo,tel:84-8-39202203-Quận 1-Tp Hồ Chí Minh

Em mới gọi SS Plaza hỏi xong tức thì. Ở đó xác nhận lại là model 32A650 không có 100Hz, chỉ có model 40A650 mới có 100Hz thôi (model này tạm hết hàng đến qua tết). Em cũng hỏi cái này nó hơn cái 37A550 ra sao thì ở đó trả lời là hơn độ tương phản 50.000:1 vs 35.000:1, DNleTM Pro vs DNle™+.

Tóm lại chắc em lấy con LA37A550 quá...

tat

Mình đã sử dụng qua Samsung LA32A650 và Sony 32W400A,mình rút ra những kinh nghiệm sau mong bạn tham khảo.
-Nếu kết nối với PC để xem văn bản thì Samsung hơn hẳn Sony vì Samsung hiển thị chữ sắc nét hơn,gần giống như hiển thị trên monitor vậy.Sony thì rất kém chữ nhoè hết gây cảm giác khó chịu.
-Xem truyền hình cáp Samsung cũng hơn hẳn Sony vì màu sắc tươi tắn và sáng hơn.
-Nhưng nếu xem phim HD thì Sony hơn hẳn Samsung vì màu sắc và độ nét thật hơn và hình ảnh sâu hơn Samsung,những vùng chuyển màu cũng thật hơn Samsung.
-Và điều khi sử dụng lâu màn samsung nóng hơn rất nhiều,và khi background màu đen Samsung có những đốm sáng gây cảm giác rất khó chịu !!!

tat

Trước đây khi mua Samsung 32A650 mình cũng đi tham khảo nhiều nơi xem và so sánh giữa 32A550 và 32A650.Dòng 650 cho hình ảnh và màu sắc thật hơn và sâu hơn dòng 550 rất nhiều bạn ạ.

nguyenson9877

Bác BUTOT này cũng có băn khoăn giống E quá. Em cũng rất thích
LA32A650 nhưng nghe mọi người nói là nên dùng 37' hơn vì 32' nó lỡ cỡ quá, nhỏ không ra nhỏ, lớn không ra lớn. Có lẽ LA37A550 là hợp lý đấy bác ạ.

butot

Member

Mình đã sử dụng qua Samsung LA32A650 và Sony 32W400A,mình rút ra những kinh nghiệm sau mong bạn tham khảo.
-Nếu kết nối với PC để xem văn bản thì Samsung hơn hẳn Sony vì Samsung hiển thị chữ sắc nét hơn,gần giống như hiển thị trên monitor vậy.Sony thì rất kém chữ nhoè hết gây cảm giác khó chịu.
-Xem truyền hình cáp Samsung cũng hơn hẳn Sony vì màu sắc tươi tắn và sáng hơn.
-Nhưng nếu xem phim HD thì Sony hơn hẳn Samsung vì màu sắc và độ nét thật hơn và hình ảnh sâu hơn Samsung,những vùng chuyển màu cũng thật hơn Samsung.
-Và điều khi sử dụng lâu màn samsung nóng hơn rất nhiều,và khi background màu đen Samsung có những đốm sáng gây cảm giác rất khó chịu !!!

Sony thì em chịu, đắt hơn SS nhiều quá mà không có Full HD nên em quyết định chọn SS. Vả lại em cũng xài mấy cái monitor SS nên em thấy chất lượng và giá cũng được theo tiêu chuẩn của em.

Trước đây khi mua Samsung 32A650 mình cũng đi tham khảo nhiều nơi xem và so sánh giữa 32A550 và 32A650.Dòng 650 cho hình ảnh và màu sắc thật hơn và sâu hơn dòng 550 rất nhiều bạn ạ.

Em sẽ ra hàng xem thật kỹ 2 model này trước khi mua bác ạ. Cũng có khi ngoài cửa hàng nó cố tình chỉnh màu cho xấu hơn tý để nó bán được hàng model mới cũng là 1 khả năng :D Có thể A550 xấu hơn tý nhưng cái 37A550 có thể giá còn rẻ hơn 32A650 thì chắc em lấy cái 37 về xài tạm cho đỡ ghiền rồi năm sau chờ model khác tốt hơn giá hợp lý hơn lại đổi tiếp :D

Bác BUTOT này cũng có băn khoăn giống E quá. Em cũng rất thích
LA32A650 nhưng nghe mọi người nói là nên dùng 37' hơn vì 32' nó lỡ cỡ quá, nhỏ không ra nhỏ, lớn không ra lớn. Có lẽ LA37A550 là hợp lý đấy bác ạ.

Sau khi nghiên cứu đã đời hiện giờ em đang nghiêng về 37A550 hơn, vì lớn hơn và có lợi thế về giá. Tuần sau tranh thủ ra cửa hàng dòm cái rồi quyết luôn <:p

superman

Sony thì em chịu, đắt hơn SS nhiều quá mà không có Full HD nên em quyết định chọn SS. Vả lại em cũng xài mấy cái monitor SS nên em thấy chất lượng và giá cũng được theo tiêu chuẩn của em.

Em sẽ ra hàng xem thật kỹ 2 model này trước khi mua bác ạ. Cũng có khi ngoài cửa hàng nó cố tình chỉnh màu cho xấu hơn tý để nó bán được hàng model mới cũng là 1 khả năng :D Có thể A550 xấu hơn tý nhưng cái 37A550 có thể giá còn rẻ hơn 32A650 thì chắc em lấy cái 37 về xài tạm cho đỡ ghiền rồi năm sau chờ model khác tốt hơn giá hợp lý hơn lại đổi tiếp :D

Sau khi nghiên cứu đã đời hiện giờ em đang nghiêng về 37A550 hơn, vì lớn hơn và có lợi thế về giá. Tuần sau tranh thủ ra cửa hàng dòm cái rồi quyết luôn <:p

con sony đó có full HD đó bác<:p,dí lại bác j` ở trên nói là chữ hiển thị khi bác gắn vào sony là nhòe là bác thử sử dụng tính năng auto adjustment coi và chọn kiểu Clear type trong window là thấy khác liền :D:D

butot

Member

con sony đó có full HD đó bác<:p,dí lại bác j` ở trên nói là chữ hiển thị khi bác gắn vào sony là nhòe là bác thử sử dụng tính năng auto adjustment coi và chọn kiểu Clear type trong window là thấy khác liền :D:D

Ặc, em mới coi lại thấy con 32W400A này giá tới 23tr9 lận (http://www.sony.com.vn/product/klv-32w400a) làm sao so ngang được với con SS 32A650 chỉ có 11tr9 thôi? :D

vnlaker8x

nhà mình đang xài 32A650 nè và rất hài lòng về nó ^^

Bên trên